Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Buồn và chán ko thể tả các mẹ ah.............

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 695 Bài viết

• 2,309 Được cảm ơn

Sáng nay ngủ dậy đầu óc rối tung ko muốn đi làm tý nào cả? Mình buồn và chán công việc ức chế ko chịu nổi. Sếp mình là 1 người ko đúng phải gọi là "1 mụ đàn bà xảo trá" và độc ác, chỉ biết hiếp đáp nhân viên của mình, thời buổi này mà lương NVVP như mình mà chỉ có 1tr8 (chưa trừ BH), mà phải làm việc dễ sợ đến cơ quan rùi mà ko được đi đâu nữa, trong khi pà sếp ngày thì đi làm cos 1 buổi mà lương 6tr. Mọi người thì bảo pà ta chẳng qua gặp thời mới lên chứ học hành thì đâu có tới đâu trước đây đi bán cháo lòng mà. Nói chung là cơ quan mình 100 người trí thức mà chỉ thua 1 pà đàn bà. Thế có ức ko chứ? Nói chung ai cũng vì cuộc sống mà nhẫn nhịn nhưng vẫn cứ thấy chán và ức.
    Hôm rồi pả kêu mình qua nói là Phòng tài vụ ít người việc nhiều làm ko hết việc nên pả chuyển tất cả BHXH, BHYT của HSSV qua cho mình phụ trách lun, dzậy ko bít coi mình là người hay là máy nữa đã dzậy mà phụ cấp thêm cho mình có 100k, mình ức mà nói ko được, nếu mà nói ra chắc bị cho nghỉ việc lun quá. Thui đành nhịn dzậy, nhưng nghĩ đi nghĩ lại sao trong cuộc sống lại có những người độc cá quá, ép người khác không chịu nổi. Về nhà thì ko dám nói với ai vì sợ nhà chồng nói mình hay than vãn, về mẹ thì ko dám kể vì sợ mẹ buồn nói chung là ức chế. Bây giờ muốn kiếm việc khác nhưng sao thấy khó quá. Buồn và nản quá mọi người ơi! Vài dong tâm sự mong được mọi người chia sẽ, cám ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 148 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đành phải cố chịu đựng thôi chị ạ. Thời buổi người thất nghiệp nhan nhản ngoài đường, có được 1 công việc là tốt lắm rồi. Chị cứ thử tìm một công việc khác đi xem sao, nói chung tìm được hẵng nghỉ chị nhé. Thất nghiệp ở nhà là street lắm ý. Nhất là ở với nhà chồng.
    Nhân viên văn phòng kiêm lễ tân cty em lương cũng có 1,9 triệu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 472 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

kho than chi , luong cua chi con cao hon cua em day , cung la nvvp nhung luong em duoc 1,7t ( moi duoc tang ngay xua la 1,5t) nhung ma cong viec cua em de tho lam chang go bo may , ca cong ty co 4 nguoi hheheh nen cung hoa dong va vui ve la,cong viec ma nhieu ap luc uc che y thi chi tim viec khac di chu suot ngay di lam ma dau oc khong thoai mai thi kho chiu lam chi oi
    • 159 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Có câu này, ai thích ném đá cứ ném " Đừng chửi tại sao nó ngu hơn mình mà lương cao hơn mình ,mà hãy tự hỏi tại sao mình giỏi hơn nó mà lương vẫn thấp"
    • 695 Bài viết

• 2,309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garfield26 Xem bài viết
    Có câu này, ai thích ném đá cứ ném " Đừng chửi tại sao nó ngu hơn mình mà lương cao hơn mình ,mà hãy tự hỏi tại sao mình giỏi hơn nó mà lương vẫn thấp"
    :Crying::Crying::Crying: Thì ai cũng chấp nhận thua vì ăn nói hỗn xược quá ko ai nói lại mà.
    • 2,704 Bài viết

• 5,129 Được cảm ơn

Con nhỏ bạn em gái mình, nó 21t, học trung cấp kế toán ra đi làm ở 1 Cty Cổ phần nhưng nó ko làm kế toán mà làm NVVP lương đến 3tr5 / 1 tháng(nhưng nó xinh không biết lương và xinh có liên quan gì với nhau không?), các chị đừng ném đá em nhé , sao các chị lương …., các chị ở SG hay HN vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 560 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MythuyenNJ Xem bài viết
    Con nhỏ bạn em gái mình, nó 21t, học trung cấp kế toán ra đi làm ở 1 Cty Cổ phần nhưng nó ko làm kế toán mà làm NVVP lương đến 3tr5 / 1 tháng(nhưng nó xinh không biết lương và xinh có liên quan gì với nhau không?), các chị đừng ném đá em nhé , sao các chị lương …., các chị ở SG hay HN vậy?
    Bạn chị sướng thế, mình ở sg làm NVVP, tiếp tân thũ quỹ mà lưởng chỉ 1t760 ( chưa trừ BH) nhé, nản lắm muốn tìm việc khác lắm rồi :Crying:
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiz... Nghe như lương làm trong nhà nước của SV mới ra trường ấy nhỉ? Sao... thế????
    • 2,704 Bài viết

• 5,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH_85 Xem bài viết
    Bạn chị sướng thế, mình ở sg làm NVVP, tiếp tân thũ quỹ mà lưởng chỉ 1t760 ( chưa trừ BH) nhé, nản lắm muốn tìm việc khác lắm rồi :Crying:
    Nghe chị nói thế hóa ra Cty em đỡ hơn, chứ trước đây em chưa biết mặt bằng tiền lương thế nào nên nhân viên Cty cứ “biểu tình” đòi tăng lương
    • 16 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn làm công ty nào mà vất vả thế? Sao không tìm cách chuyển đi nơi khác cho đỡ ức chế?
    • 3,246 Bài viết

• 1,289 Được cảm ơn

Chỗ nào chẳng có người như vầy hả chị, Chị chuyển chắc gì đã ổn hơn, cứ cố gắng làm tốt công việc của mình thui, đừng quan sát để ý nhiều quá lại càng bức bối và street thêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,048 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Cái chính là mình thấy lưong thấp quá, luơng ko đủ sống nữa, công nhân luơng còn cao hơn. Các mẹ mới ra trường hả, có trình độ đại học ko? Mình đang có thông tin tuyển thu ký tốt nghiệp đại học
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,048 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mình truớc cũng vì bức xúc chế độ chính sách của cty nên sau 1 thời gian chịu đựng mình quyết định ra đi, hiện giờ mình có công việc khác tốt hơn, vì thế các mẹ đừng lăn tăn về việc sợ thất nghiệp nhé, sớm muộn gì cũng có việc mà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,877 Bài viết

• 1,929 Được cảm ơn

Lương cao hay không cao còn tùy vào từng công ty, tùy vào việc công ty có làm nên ăn ra không đã. Sếp chị lương mới có 6000k thì lương NVVP công ty ở mức đó là tạm chấp nhận được rồi. Ráng lên chị ạ.
    pzBrp7

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • 1,068 Bài viết

• 827 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh nhỉ, cty bạn là cty nhà nc, hay tư nhân? kd về lĩnh vực gì mà sếp lương thấp thế nhỉ (sorry mình nói thẳng). Nhất là mặt bằng lương SG vốn cao hơn HN cơ mà?
    Mình nghĩ thời kỳ khủng hoảng qua rồi, bgiờ nhiều cty tuyển ng lắm. Nếu tự tin, bạn nên tìm kiếm cơ hội khác chứ lương như vậy sao sống nổi ở đất SG (trừ phi xác định đi làm cho vui, hi hi).
    VzuPNySVzuPp7
    • 132 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran2008 Xem bài viết
    Cái chính là mình thấy lưong thấp quá, luơng ko đủ sống nữa, công nhân luơng còn cao hơn. Các mẹ mới ra trường hả, có trình độ đại học ko? Mình đang có thông tin tuyển thu ký tốt nghiệp đại học
    Chỗ bạn tuyển thư ký hả. Là ở HN hay Sài Gòn vậy? Mà yêu cầu thế nào. Mình hiện cũng đang làm ở một công ty HN nhưng lương cũng bèo bọt lắm 2.5 tr thôi à. Chán lắm. Chỗ bạn lương lậu thế nào? Mình tốt nghiệp ĐHQG, ngoại ngữ tiếng Trung nha.
    • 132 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

hihi, có lẽ công ty đó mặt bằng lương thấp nên NVVP chỉ thế thôi. Công ty mình đã hàng xếp lương phải trên 10 tr. Đó là xếp phòng. Còn xếp GĐ thi trên 30 tr.
    • 486 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Chả bù cho công ty mình, lễ tâń kiêm trợ lý hành chính. Lương 4tr chưa kể các khoản nổi chìm khác và các chính sách không đến nỗi nào của 1 công ty NN, thế mà 1 em vừa ra trường vào õng ẹo suốt ngày than thở "Sao nhiều việc thế chị?" "Ôi em ko biết làm đâu!". Đành tiễn em ra đi sau 1 tuần.
    • 132 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé cúc cu Xem bài viết
    Chả bù cho công ty mình, lễ tâń kiêm trợ lý hành chính. Lương 4tr chưa kể các khoản nổi chìm khác và các chính sách không đến nỗi nào của 1 công ty NN, thế mà 1 em vừa ra trường vào õng ẹo suốt ngày than thở "Sao nhiều việc thế chị?" "Ôi em ko biết làm đâu!". Đành tiễn em ra đi sau 1 tuần.
    hehe. Co hỏi công ty bạn là công ty gì mà lễ tân lương cao thê? Lễ tân công ty mình cũng chỉ hơn 2 tr thôi.
    • 486 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Lễ tân kiêm trợ lý hành chính bạn à, nói chung là cũng chạy không biết béo mỗi ngày đấy: nào book KS, book vé máy bay, thủ tục thanh toán, nghe đt, chuyển thư... Tất! Bên mình chuyên thầu dự án nên NV hành chính phải nhanh nhẹn và chăm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2