Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bức xúc với cái gọi là quà tặng sinh nhật của Viettel.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,620 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Có bố mẹ nào gặp trường hợp nhận được quà mà bực như em chưa ạ. Hic, vài ngày nữa là sinh nhật em nên hôm nay em được nhận 1 túi quà mừng sinh nhật từ Viettel (do em là thuê bao dd của Viettel) do nhân viên Viettel mang đến. Nghe người nhà nói là Viettel gửi tặng quà sinh nhật thì cũng thấy vui vui nên mở ra ngay xem sao. Hic, cái túi đựng bên ngoài thì bình thường, nhưng em vừa cầm gói quà lên thì em muốn quăng đi luôn vì cái hộp được gói bằng 1 thứ giấy giống như giấy gói quà mà người ta dùng xong vứt đi, băng keo dính chằng chịt bốn góc, sờn sờn cũ cũ. Mở ra thì còn ghê hơn, cái hộp móp méo,bị góc 1 thủng và mài mòn, có 2, 3 miếng băng keo dán lại, bên trong là 1 cái ví dài đựng tiền dành cho nữ có logo của Viettel.

Trị giá gói quà thì em không bàn đến nhưng em bực nhất là gói quà như vậy mà cũng gửi đi cho khách hàng được thì chẳng hiểu cái bộ phận gửi quà cho khách hàng của Viettel này làm việc kiểu gì. Tặng quà như vậy ngang bằng quăng vào mặt khách hàng, giống như 1 kiểu không tôn trọng khách, gói quà rách rưới giống như nhặt ở thùng rác mang ra tặng cho khách vậy. Em bực quá nên đang định cắt thuê bao, không dùng của Viettel nữa :Straightf::Straightf:. Xin lỗi mọi người nếu như em có nói gì hơi quá

Có bố mẹ nào gặp phải trường hợp như em chưa ạ, hoặc có bố mẹ nào làm ở Viettel thì cho em xả bức xúc 1 cái. Bực quá.
    "Chúng ta hay nói quá nhìêu về bản thân. Đừng làm thế. Người khác sẽ làm điều đó khi............ chúng ta đi khỏi"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 132 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kèm theo tờ yêu cầu cắt hợp đồng là cái hộp quà “rách rưới” mà bạn mô tả, gởi thẳng cho BGĐ ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,620 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cà Phê Xem bài viết
    Kèm theo tờ yêu cầu cắt hợp đồng là cái hộp quà “rách rưới” mà bạn mô tả, gởi thẳng cho BGĐ ý.
    Bạn nào có địa chỉ của BGD thì cho em xin với, em sẽ gửi ngay, cho chừa cái tật làm ẩu (mà chẳng biết có chừa không, hic). Em kiếm trên website toàn là địa chỉ của văn phòng giao dịch + địa chỉ chăm sóc khách hàng.

Em mới gọi điện cho bên chăm sóc khách hàng, họ nói họ sẽ chuyển thông tin đến bộ phận liên quan để giải quyết, chẳng biết có giải quyết không, giải quyết như thế nào, nhưng giờ em vẫn còn bực, hic.
    "Chúng ta hay nói quá nhìêu về bản thân. Đừng làm thế. Người khác sẽ làm điều đó khi............ chúng ta đi khỏi"
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Kể ra nhận món quà mà như thế cũng bực mình thật. Nhưng nghĩ đi thì cũng phải nghĩ lại, đấy là do thái độ và sự tắc trách của bộ phận chăm sóc khách hàng nơi địa phương bạn thuê bao thôi. Mình biết quà của Viettel tặng cũng lịch sự lắm và không như bạn nói đâu vì đứa làm cũng cty mình vừa rồi nhận món quà sinh nhật là một cây bút. Có túi giấy và cả hộp quà nhìn cũng xinh lắm. Nếu bạn vẫn còn bực thì bạn nên đến chỗ bạn hay đóng tiền cước hàng tháng ấy, rồi complain với nhân viên ở đấy. Thích thì đòi gặp luôn trưởng bộ phận nói cho họ biết. Lúc đó bạn muốn cắt thuê bao luôn cũng chẳng muộn. Cái chủ yếu là bạn muốn xả sự bực mình vì không được tôn trọng...Mình cũng từng một lần bức xúc nhưng rồi mình vẫn xài mạng này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,053 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ lạ nhỉ, ox mình dùng thuê bao của Vietel cả mấy năm nay, mỗi tháng cũng hết 500-600k vào đấy sao sinh nhật chả có quà bao giờ nhỉ?
    Để gió cuốn đi...
    • 1,246 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ginger0116 Xem bài viết
    Ơ lạ nhỉ, ox mình dùng thuê bao của Vietel cả mấy năm nay, mỗi tháng cũng hết 500-600k vào đấy sao sinh nhật chả có quà bao giờ nhỉ?
    Năm này mới bắt đầu có chương trình này bạn ơi!
    • 3,076 Bài viết

• 1,134 Được cảm ơn

Gì chứ 090 luôn là mạng care khách hàng chuẩn nhất, mấy cả độ sang của nó cũng là nhất lun.

090: dân city
    091: dân quề nha
    098: dân nghèo
    095: sanh ziên, học sin
    01xx: Sim rác

Việt Teo - Hãy Teo theo cách của Việt :Laughing::Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 254 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_daddy Xem bài viết
    Gì chứ 090 luôn là mạng care khách hàng chuẩn nhất, mấy cả độ sang của nó cũng là nhất lun.

Bạn đừng nói như vậy, động chạm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,050 Bài viết

• 3,107 Được cảm ơn

gì chứ 090 luôn là mạng care khách hàng chuẩn nhất, mấy cả độ sang của nó cũng là nhất lun.

090: Dân city
    091: Dân quề nha :d
    098: Dân nghèo
    095: Sanh ziên, học sin

việt teo - hãy teo theo cách của việt :laughing::laughing::laughing:
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....https://www.facebook.com/thailengocdiep

2QA72QA7p7

Fof8Fof8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,050 Bài viết

• 3,107 Được cảm ơn

Sinh nhật tớ có quà, sinh nhật cty (ngày thành lập cty) cũng có quà. Quà là dĩa trái cây pha lê, bình hoa pha lê, xinh phết
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....https://www.facebook.com/thailengocdiep

2QA72QA7p7

Fof8Fof8p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

098 phủ sóng rộng và đều hơn 090 đấy nhé. Nhiều chỗ 090 tịt mà 098 vẫn đầy.
    02/03/2015: 52 - 84 - 74 - 94 - 55

Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 188 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Take it easy đi chị ơi, dù sao họ cũng có lòng thế là được rồi. Như chị gì ở trên nói đấy, chị chỉ cần đến chỗ dịch vụ khách hàng để than phiền thôi chứ cắt hoàn toàn không dùng Viettel nữa làm chi tội nghiệp họ :Smug:.

Mà chỉ thuê bao trả sau mới được tặng quà sinh nhật hay cứ ai đã đăng ký thông tin là được hả mọi người?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 235 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quaca001 Xem bài viết
    .............. Em bực quá nên đang định cắt thuê bao, không dùng của Viettel nữa :Straightf::Straightf:. ..
    Thực tế chút đi bạn ơi. bạn chọn Viettel vì giá của nó dễ chịu, khuyến mãi phong phú. Bạn cắt hay không là quyền của bạn, nhưng thấy cái chuyện bức xúc cái quà tặng với cái thuê bao bạn đang xài nó chẳng ăn nhập gì cả. Trừ khi bạn tính trước là chọn Viettel vì tới ngày sinh nhật sẽ có quà...
    • ms.moon Khách

vừa phải thôi cha, tui cũng 091 đấy nhá. :mad:
    • 481 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Chết rồi mình là dân nghèo rôi,khổ thân mình quá.:Laughing: Chẳng biết bác này lấy thông điệp ở đâu hay vậy?
    Tôi yêu nhà tôi lắm:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,620 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vn247 Xem bài viết
    Thực tế chút đi bạn ơi. bạn chọn Viettel vì giá của nó dễ chịu, khuyến mãi phong phú. Bạn cắt hay không là quyền của bạn, nhưng thấy cái chuyện bức xúc cái quà tặng với cái thuê bao bạn đang xài nó chẳng ăn nhập gì cả. Trừ khi bạn tính trước là chọn Viettel vì tới ngày sinh nhật sẽ có quà...
    Thực tế là tớ chẳng care về giá của Viettel, tớ cũng chẳng care là nó có khuyến mãi phong phú hay không, đơn giản là lúc muốn hòa mạng trả sau thì đại lý của Viettel gần nhà tớ nhất. Tớ hòa mạng Viettel số này cũng gần 4 năm rồi, lúc đó chẳng có quà hay hoa gì cho khách vào sinh nhật cả, số tiền tớ sử dụng dịch vụ của nó trong vòng mấy năm qua cũng không nhỏ, nếu dùng bao nhiêu đó tiền dịch vụ chỉ để tính trước 1 món quà sinh nhật thì có vẻ tớ không bình thường cho lắm ngoại trừ tớ biết trước nó sẽ gửi cho tớ 1 cục kim cương to to nặng nặng.

Nếu bạn là khách hàng lâu năm của 1 loại dịch vụ mà nó chăm sóc bạn kiểu đó thì bạn có thực tế được như bạn khuyên tớ không ? Dù sao cũng cảm ơn vì bạn đã gửi bài vào topic của tớ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,620 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakimnguyen Xem bài viết
    Kể ra nhận món quà mà như thế cũng bực mình thật. Nhưng nghĩ đi thì cũng phải nghĩ lại, đấy là do thái độ và sự tắc trách của bộ phận chăm sóc khách hàng nơi địa phương bạn thuê bao thôi. Mình biết quà của Viettel tặng cũng lịch sự lắm và không như bạn nói đâu vì đứa làm cũng cty mình vừa rồi nhận món quà sinh nhật là một cây bút. Có túi giấy và cả hộp quà nhìn cũng xinh lắm. Nếu bạn vẫn còn bực thì bạn nên đến chỗ bạn hay đóng tiền cước hàng tháng ấy, rồi complain với nhân viên ở đấy. Thích thì đòi gặp luôn trưởng bộ phận nói cho họ biết. Lúc đó bạn muốn cắt thuê bao luôn cũng chẳng muộn. Cái chủ yếu là bạn muốn xả sự bực mình vì không được tôn trọng...Mình cũng từng một lần bức xúc nhưng rồi mình vẫn xài mạng này

Mình cũng nghĩ là do 1 bộ phận nào đó làm ẩu nên mình mới được nhận món quà như vậy. Do hàng tháng nhân viên thu tiền toàn đến văn phòng mình thu tiền nên bây giờ mình cũng không biết mặt mũi cái chỗ đóng cước hàng tháng khu vực mình ở là chỗ nào. Bạn nói đúng, mình muốn xả bực vì rõ ràng mình cảm thấy không được tôn trọng với món quà như vậy. Thà rằng chỉ gửi cho mình 1 tin nhắn như mọi năm mình còn thấy vui hơn, hoặc 1 cái thiệp in sẵn nhưng nguyên hình nguyên trạng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,620 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blonde Xem bài viết
    Take it easy đi chị ơi, dù sao họ cũng có lòng thế là được rồi. Như chị gì ở trên nói đấy, chị chỉ cần đến chỗ dịch vụ khách hàng để than phiền thôi chứ cắt hoàn toàn không dùng Viettel nữa làm chi tội nghiệp họ :Smug:.

Mà chỉ thuê bao trả sau mới được tặng quà sinh nhật hay cứ ai đã đăng ký thông tin là được hả mọi người?
    Theo như mình biết thì khách hàng lâu năm và số tiền tích lũy từ lúc đăng ký thuê bao nằm trong 1 mức nào đó tương ứng với các hạng thẻ như Privilege, Silver hoặc Gold thì sẽ được nhận quà trong ngày sinh nhật, các thuê bao khác thì sẽ nhận được tin nhắn chúc mừng. Mình nhớ như vậy không biết có chính xác hay không nữa, mẹ nào rành hơn thì giải thích cho bạn ấy hộ mình nhé
    • 1,021 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Vầng 090 care chuẩn nhất nên chui vào tầng 1 tầng 2 nhà em lúc nào cũng tò te tí, muốn nghe phải ôm máy chạy lên tận tầng 5, ở nhà mà cứ như ngoài ốc đảo, giờ cả nhà 2 tay 2 súng 1 của viettel 1 của mobi rồi, khi nào bạn bè quen hết số mới thì vứt luôn cái mobi vào sọt rác cho đc việc.
    clRnn3cKp1
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,620 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DIEPGIAMI Xem bài viết
    Sinh nhật tớ có quà, sinh nhật cty (ngày thành lập cty) cũng có quà. Quà là dĩa trái cây pha lê, bình hoa pha lê, xinh phết
    Công ty em cũng đăng ký dịch vụ của Viettel nhưng sao chẳng bao giờ nghe nhân viên bên đó hỏi gì về sinh nhật công ty hết chị ơi, vậy là phân biệt đối xử rồi . Có bác nào làm ở Viettel không, cho em kiện cáo 1 tý ạ
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6