Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bức xúc về mấy cái quảng cáo siêu vô duyên

• 4 Lượt chia sẻ
  • 28K Lượt đọc
  • 262 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 519 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Chả biết các bác thế nào chứ em là em bức xúc lắm rồi ạ. Chả hiểu ông nhà đài nghĩ sao mà cứ đúng trước và sau chương trình thời sự vtv1,tức là 7h và 8h kém, tức là giờ được coi là giờ vàng của truyền hình, tức là giờ mà nhà em (không biết nhà các bác có thế không) đang ngồi tập trung ăn cơm trước màn hình tivi, thì vtv1 toàn chiếu những cái quảng cáo siêu vô duyên và thô thiển. Ôi thôi, cứ đúng lúc cho cơm vào mồm là bao nhiêu thể loại bệnh tật với đầy đủ các triệu chứng được mô tả không sót cái nào bắt đầu ra rả lên ti vi. Nào là tiếng người ho sù sụ, nào là người mặt đầy mụn, nào là (xin lỗi các bác chứ em cứ nói thẳng) khí hư với cả vệ sinh phụ nữ (em không điêu tí nào, vừa nãy em vừa thấy quảng cáo cái gì queencare xong), nào là thận yếu gây đau lưng, 1 người khỏe 2 người vui. Quảng cáo siêu dở đã đành (gì chứ quanh đi quẩn lại chỉ có mấy ông bà trước thì nhăn nhó vật vã, xong rùi 1 tràng súng liên thanh về các thể loại triệu chứng nghe rõ khiếp, xong rùi quảng cáo tên thuốc, kết thúc là đứa có mụn thì mặt hết mụn, giơ thuốc lên cười 1 phát, người bị đau hết đau, lại giơ thuốc lên cười 1 phát, hoặc cả gia đình giơ thuốc lên cười xòe 1 phát, hoặc 2 vợ chồng 1 người khỏe 2 người vui xong lại giơ thuốc lên lại cười 1 phát, chán không tả), lại còn cứ chiếu đúng giờ ăn cơm. Nói chung là em thật bức xúc không bút nào tả xiết. Các bác chia sẻ với em với ạ, có cách nào để nhà đài biết ý biết tứ hơn, các hãng thuốc Việt Nam quảng cáo thông minh và lịch sự, thuyết phục, bớt thô thiển và bớt thiếu i ốt hơn không hả các bác?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,416 Bài viết

• 2,756 Được cảm ơn

Tớ cũng thấy những quảng cáo kiểu đó cực phản cảm nhưng giờ mà đóng góp ý kiến cho nhà đài khéo họ lại kêu mình chuyển giờ ăn. Chắc phải dùng rê-một chuyển kênh cho đến khi hết quảng cáo thì lại quay về :RaisedEye
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 802 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Nói tóm lại là quảng cáo của VN mình đa phần nhạt lê thê dài dòng. Có lúc còn bị xem phải quảng cáo giới thiệu sản phẩm còn đưa cả công xưởng, quy trình SX, ông giám đốc lên phát biểu... Nẫu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Nọng trong Ngừi .....rooling:rooling::Laughing:
    • 6,522 Bài viết

• 5,089 Được cảm ơn

nẫu ruột với các bác này, hihihihi
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

RE8mp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,755 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Lại còn cái quảng cáo nước rửa bồn cầu chiếu nguyên cái bồn cầu vàng vàng và mấy con vi khuẩn kinh dị. Mình ọe mấy lần, lần nào cũng phải chửi và chuyển kênh ngay lập tức. Ngoài giờ ăn mà chiếu lại quảng cáo này cũng chả dám xem, kinh thật!:Sick:
    • 708 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Kinh khủng nhất là cái quảng cáo "Một thằng khỏe, 2 thằng vui", trẻ con nhà em cứ đến mục đấy là nhắm mắt hết. Lại còn cái quảng cáo Queencare mới và cái "em tắm anh yêu" nữa chứ, khiếp ko chịu đc.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 473 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Ây-zầy các pác lày! Giờ các vị thương mại hóa hết! Có ai nghĩ các nhà đài không làm thương mại thì lãn mạn quá ợ! Mà các doanh nghiệp thuốc thang lắm xiền nên mới nhằm vào giờ vàng quảng cáo chứ bộ. Các ông thì chỉ quan tâm đến giờ mà nhiều người xem nhất, còn nhà đài chỉ quan tâm ông nào chịu trả tiền cao nhất vào những giờ đó thôi ạ. Hayzaaa....Cái gì không mua được bằng tiền thì sẽ mua được bằng...rất nhiều tiền. Ở VN, nhìn thấy xó nào chả thấy những điều như thế!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Quảng cáo nước mắm sạch. loi nhoi mấy con vi trùng trong lúc nhà đang ăn cơm, gớm ko thể tả.
    • Thành viên webtretho
    • 10 năm
    • 3,400 Bài viết

• 9,635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhp123 Xem bài viết
    Chả biết các bác thế nào chứ em là em bức xúc lắm rồi ạ. Chả hiểu ông nhà đài nghĩ sao mà cứ đúng trước và sau chương trình thời sự vtv1,tức là 7h và 8h kém, tức là giờ được coi là giờ vàng của truyền hình, tức là giờ mà nhà em (không biết nhà các bác có thế không) đang ngồi tập trung ăn cơm trước màn hình tivi, thì vtv1 toàn chiếu những cái quảng cáo siêu vô duyên và thô thiển. Ôi thôi, cứ đúng lúc cho cơm vào mồm là bao nhiêu thể loại bệnh tật với đầy đủ các triệu chứng được mô tả không sót cái nào bắt đầu ra rả lên ti vi. Nào là tiếng người ho sù sụ, nào là người mặt đầy mụn, nào là (xin lỗi các bác chứ em cứ nói thẳng) khí hư với cả vệ sinh phụ nữ (em không điêu tí nào, vừa nãy em vừa thấy quảng cáo cái gì queencare xong), nào là thận yếu gây đau lưng, 1 người khỏe 2 người vui. Quảng cáo siêu dở đã đành (gì chứ quanh đi quẩn lại chỉ có mấy ông bà trước thì nhăn nhó vật vã, xong rùi 1 tràng súng liên thanh về các thể loại triệu chứng nghe rõ khiếp, xong rùi quảng cáo tên thuốc, kết thúc là đứa có mụn thì mặt hết mụn, giơ thuốc lên cười 1 phát, người bị đau hết đau, lại giơ thuốc lên cười 1 phát, hoặc cả gia đình giơ thuốc lên cười xòe 1 phát, hoặc 2 vợ chồng 1 người khỏe 2 người vui xong lại giơ thuốc lên lại cười 1 phát, chán không tả), lại còn cứ chiếu đúng giờ ăn cơm. Nói chung là em thật bức xúc không bút nào tả xiết. Các bác chia sẻ với em với ạ, có cách nào để nhà đài biết ý biết tứ hơn, các hãng thuốc Việt Nam quảng cáo thông minh và lịch sự, thuyết phục, bớt thô thiển và bớt thiếu i ốt hơn không hả các bác?
    bác thử spam vào mục hộp thư truyền hình vài cái thư xem, chắc sẽ có thay đổi tí xíu đấy ạ. Trước kia có cái quảng cáo BVS vào đúng giờ vàng, về sau nhà đài cũng là theo ý kiến của khán giả yêu cầu k quảng cáo ở giờ vàng (ứng với giờ cơm cháo của người VN). Có bác viết thư bảo: mình ăn xong làm tách trà xanh, mà nó cứ quảng cáo kotex trà xanh thì ai uống trà cho nổi. hi hi
    Em công nhận là quảng cáo của Vn xây dưng cho ba cái nhãn hiệu thuốc đúng là nuốt k trôi được, nhàm chán, cùng 1 cái kiểu như vậy, ấy thế nhưng có đứa bạn em điều tra thị trường kể là mỗi lần quảng cáo xong mấy cái cty dược ấy k có thuốc mà bán, và những cái QC ấy lại rất hợp gu với những người như ở nông thôn hay là cao tuổi đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 214 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Túm lại là quảng cáo của nhà đài nhiều cái phô kinh khủng. Mình ko hiểu sao đài truyền hình quốc gia mà ko chọn lọc nội dung quảng cáo nhỉ?

" 1 người khỏe, 2 người vui " --> Cả nghìn người chửi

Mà kể ra mấy ông bà chủ các hãng sản phẩm ko duyệt nội dung quảng cáo hay sao ấy nhỉ?
    Quảng cáo kiểu này có khi còn bị ghét nữa ấy chứ??
    hí hi hi ...
    • 222 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Oài ..cũng phải thông cảm với cơm áo gạo tiền của nhà đài chứ :RaisedEye cũng biết là quảng cáo sẽ bị chửi đấy nhưng ko thì lấy đâu ra tiền thu nhập cho NV ? với lại phải giờ đấy mới nhiều người xem :Battin ey:....để rồi lên đây chửi :Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,111 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .Ga_trong_nuoi_con Xem bài viết
    Nọng trong Ngừi .....rooling:rooling::Laughing:
    Cả nhà tớ cũng ko ai chịu được cái quãng cáo này(Trà Dr. Thanh)..Nọng trong ngừi :mad: chẳng ra chi mô tê :Nottalkin:
    Rồi còn quảng cáo dầu ăn mà con Cua chạy chạy--> phụ nữ nấu ăn chạy theo bắt ấy.. botay
    Xong thì lại đến quảng cáo BVS--> đi lên những bậc thiên đàng tưởng chuyện gì, ai nhè là BVS thật tuyệt :Surprise:
    Còn nhiều nữa... kể ko xuễ :Sigh:
    Botay, thật là botay :Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,454 Bài viết

• 3,500 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing:
    quảng cáo lố thì nhìu, kể ko xiết, dưng mà em đồng ý vs mẹ canhdongxanh ở trên đấy, q/cáo ấy mà trúng giờ cơm thế nào bố em cũng đập chén, bởi thế nhà em giờ cơm hay tắt tv lắm ạ. quảng cáo phô nhất của VN mình là thuôc thang vs thuốc trừ sâu (trăm sự cũng tại ít tiền quá mới thuê trúng cái thằng viết QC ngấy ơi là ngấy, nói thì như súng liên thanh để tiết kiệm đc giây nào hay giây ấy)
    đó h q/c mà em ưng nhứt có mỗi cái q/c của ken vs nest cafe (thỉnh thoảng thêm cái cocacola)
    mà mấy mẹ nhà mình có xem mấy cái q/c bên nước ngoai ko nhể? nhìu cái cũng nhắng ghê lém---->http://www.funnyplace.org/
    ......Có một cái gì đó....nhẹ tênh...........
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Hây dà, các bố các mẹ cứ khó tính, chứ từ dạo "Một phong cách trẻ, một phong cách xì tin" suốt ngày mấy lị cả loạt quảng cáo tương tự, con gái tớ (mới thành thiếu nữ) ung dung đi mua BVS, tung tăng cầm về ko xấu hổ. Chứ như mẹ nó 40 đến nơi mà mỗi khi mua cái của ấy vẫn phải gói bọc rõ kỹ. Quẳng cáo muôn lăm!:Crying:
    • 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

topic này đọc buồn cười quá
    MÀ nói thế nào ý chứ, cháu tớ và con tớ rất thích khẩu hiệu 1 ng khoẻ 2 ng vui
    • Hoa Thanh Quế Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Kinh khủng nhất là cái quảng cáo "Một thằng khỏe, 2 thằng vui", trẻ con nhà em cứ đến mục đấy là nhắm mắt hết. Lại còn cái quảng cáo Queencare mới và cái "em tắm anh yêu" nữa chứ, khiếp ko chịu đc.
    Lâu lắm chả xem quảng cáo vì rất ghét nên cứ đến mục quảng cáo là chuyển kênh khác. Đang thắc mắc ko biết cái đỏ đỏ nớ là cái gì??? google xong thì...:Straightf: hị hị... haizzz tự dưng tò mò... mình lạc hậu quá đ
    • 517 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

em thì chỉ mong có cái tivi mà xem quảng cáo thôi, xem quảng cáo cũng vui mà.
    Em toàn lên youtupe xem quảng cáo nước hoa với điện thoại, công nhận là nhiều cái quảng cáo nó tinh tế thật, có những quảng cáo xem xong vẫn không hiểu ý nghĩa nó là gì ? :cool::Laughing:
    • 254 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Điên nhất là cái quảng cáo sữa có con bò nhìn thấy người ta uống sữa mà cười như điên dại rồi ngã lăn ra đổ cả ghế.
    Trust in God, but lock your car!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 459 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trời ạ không có quảng cáo Bống nhà mình không ăn được đâu. Mua được cái đĩa quảng cáo nhưng mà cũ mèm. Các bác biết có chỗ nào bán đĩa quảng cáo các chương trình 2 năm gần đây không.