Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bức xúc.Các mẹ cảnh giác khi gọi thợ sửa chữa điện nước... trong nhà nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.3K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em bức xúc quá các mẹ chị ạ.
    Chả là cái phòng em thuê trọ bị hỏng vòi nước. Nên em có gọi thợ đến thay vòi.
    Hôm đó e nghĩ ở nhà, ông xã thì vẫn phải đi công tác.
    Thôi thì việc j làm được thì làm cho xong, chứ đợi chồng đi công tác về thì lâu quá.
    Em search trên mạng một hồi thì gọi được thợ đến sửa.
    Do em mải nấu cơm nên cũng ko để ý lắm, nghĩ là thôi kệ người ta, sửa xong mình trả tiền.
    2 anh thợ sửa vòi nước hì hụi một lúc , lại còn đóng cửa nhà vệ sinh, mà em cũng nghĩ kệ người ta. Mình vào đó ngó cũng ko giải quyết được gì.
    10 phút sau, 2 anh đi ra bảo xong rồi em, của em hết 200k. Dù hơi sửng sốt với mức giá vì đây là lần đầu tiên em gọi thợ sửa mà, nhưng thôi thế là cũng xong, chứ để vòi nước hỏng mấy hôm rồi cũng bất tiện.
    Mọi chuyện sẽ chẳng có gì , cho tới hôm sau ,khi em đi "nặng" . Xả nước mãi ko được , bồn cầu bị tắc. Em ton ton ra hàng mua bột đổ bể phốt, để 1 đêm vẫn ko được.
    Thấy nghi nghi, chẳng hiểu sao tự nhiên lại thế. Có lẽ nào hôm qua 2 thằng cha sửa nước làm gì bồn cầu, để hôm nay mình lại phải gọi họ ko vì trước lúc sửa xong vòi nước còn dán lại địa chỉ và thông tin cơ các mẹ ạ.
    Em search được một anh thông tắc bồn cầu ở chỗ khác đến sửa. Hì hụi hồi lâu, anh này bảo phải cậy bồn cầu lên chắc chắn có vật cứng ở trong.
    trời ơi, các mẹ ơi, trong cái bồn cầu là 1 cái bàn chải giặt quần áo- chính là cái bàn chải nhà em- nhân lúc em ko để ý 2 thằng sửa vòi nước hôm qua đã cho vào. Mất dậy quá các mẹ ạ.
    Thấy mình ở nhà 1 mình nên bất nạt, làm dịch vụ mà như thế thì ko thể chấp nhân được. Sửa điện nước.... thì cũng phải có lương tâm nghề nghiệp chứ.
    Em pót lên đây để các mẹ nếu có gọi thợ sửa điện nc thì phải tỉnh táo và cẩn thận nhé. Em pót số đthoại của bọn nó ra để các mẹ cạch mặt nhé.
    Công ty vệ sinh môi trường & lắp đặt điện nước -số 5 Đào Duy Anh
    [ALT][/ALT]
    Các mẹ mà search trên mạng thì ra số anh Phát : 0984900518 nhé.
    Làm ăn thế này , thảo nào chả phát, quá là bố láo các mẹ ạ.

[IMG]okyss[/IMG]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hix bực mình thay cho mẹ nó. gọi điện mắng cho bọn đó một trận ít ra thì chúng nó cũng biết mà ruts kinh nghiệm không thì lần sau nó làm nhà ai cũng vây
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em pót lên đây, để các mẹ tẩy chay cac ông làm dịch vụ bất lương thế này đấy ạ. Mỗi lần sửa chữa kiểu này cũng 200-300k ấy chứ ạ.
    Các mẹ share cho mng biết mà cảnh giác.
    Nói chung có chồng ở nhà ngó mấy việc đấy đỡ lo.Khổ nối chồng em đi công tác suốt . hix. Nên việc j cũng đến tay.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người làm ở đâu thì làm, né công ty VIETPHAT24H.COM ở hồ chí minh ra nha.
    Mình gọi đến kiểm tra điện công tắc vì bếp điện không lên, kiểm tra xong ,cho mình kết quả Không bị gì. và tính mình 350k phí dịch vụ, trong khi website ghi KIỂM TRA Miễn phí và báo giá trước. Mình tức quá vì không nói giá trước nên chỉ trả 150k cho thời gian kiểm và xăng. điện thoại lên công ty hỏi bao nhiêu thì công ty nói chút gọi lại rồi im hút luôn.