TIN TÀI TRỢ.

Bức thư gửi tương lai ^^

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gửi em cô gái 28.
    Nếu tử vi nói đúng thì có lẽ giờ đây e đã có gia đình nhỏ của riêng mình. Khả năng lớn là e sẽ phải học cách làm một cô con dâu, vì kiểu gì e cũng sẽ sống chung với bố mẹ chồng. Em đừng lo, hãy mạnh mẽ lên, e chỉ cần dậy sớm hơn bình thường một chút, chắc sẽ phải chuẩn bị bữa sáng cho cả gia đình. Vậy cũng tốt, em sẽ tập được thói quen ăn sáng, việc mà trước nay e đều bỏ bê chỉ để được ngủ nướng thêm vài phút ... Mà tác dụng của ăn sáng thì em cũng biết rồi đấy...
    Đi đôi với việc phải dậy sớm thì chắc chắn em sẽ phải đi ngủ sớm, điều này e đã dành cả thanh xuân để cố gắng thay đổi mà chưa có được. Với chế độ ăn ngủ nghỉ điều độ, tin rằng đó là liều thuốc tốt nhất cho sức khỏe của em. Còn khoản nữ công gia chánh thì e đừng lo, không biết thì có thể học, mà e là đứa tiếp thu nhanh, học hỏi cũng nhanh, chị nghi rồi sẽ ổn thôi, không đến mức bị trả về nơi sản xuất đâu. )
    Nếu như e đã có chồng thì đương nhiên e sẽ có thêm người cùng e chia sẻ và ghánh vác những khó khăn trong cuộc sống, e sẽ được yêu thương, đôi khi cũng được chiều chuộng (chắc vậy). Nhưng mà e đừng vội vui mừng, vì mọi người đều nói đường tình duyên của em khổ lắm. Cái việc khắc khẩu thì chắc chắn sẽ xảy ra rồi, tính em chị biết mà, cứng mồm cứng miệng nếu không muốn nói là độc miệng. Mặc dù trong lòng em thì ngược lại, nhưng mà con người thì ai chẳng ưa nịnh, thế nên em hãy bớt bớt lại cái tôi của mình em nhé. Chỉ mong nửa kia của em có thể bao dung cho tính khí trẻ con của e. Mà kiểu gì nếu gia đình có thêm trẻ con thì tự khắc e cũng hết trẻ con thôi mà.
    Chị biết em sợ lập gia đình là vì sợ phải chăm con mọn, nhưng e à với tình hình xã hội hiện nay thì làm mẹ lại là điều mong mỏi của biết bao người, thế nên e cần cảm thấy may mắn và hạnh phúc vì điều đó. Chị biết e lo lắng vì điều gì, nhưng e yên tâm, chị tin tưởng vào người đàn ông mà e chọn, có thể a ấy không cho e được giàu sang nhưng a ấy đủ bản lĩnh để lo cho vợ con mình ít nhất là trong thời điểm e không đi làm được. Cũng đừng lo lắng vì suy nghĩ ăn bám chồng, hay những lời rèm pha của bà con làng xóm, họ có miệng thì họ nói thôi. Quan trọng là e biết cách dung hòa cuộc sống của mình. Với tất cả những bản lĩnh và dự định mà e ấp ủ, chị tin rằng rồi e thành công cả trong tình cảm và sự nghiệp thôi mà. Yêu em.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 198 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bao nhiêu lâu rồi vaaxxn còn thói quen này, hy vọng mình cũng sẽ có 1 bước đi vạch ra như bạn. Cố lênn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 242 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi narutoiloveyou Xem bài viết
    Bao nhiêu lâu rồi vaaxxn còn thói quen này, hy vọng mình cũng sẽ có 1 bước đi vạch ra như bạn. Cố lênn
    cứ vạch nhiều đường vào bạn ạ, đường này k đi được thì đi đường khác, cứ đi mãi rồi sẽ thành đường lớn hết thôi . chaizo

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vitormeo