Bố tôi là một thằng đàn ông tồi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bố mẹ tôi cưới nhau do mai mối từ 40 năm trước, cùng nhau đi lên từ nghèo khó. Lúc cưới nhau chỉ mời họ hàng đến làm chứng chứ cũng không có đám cưới gì cả. Cuộc sống khó khăn, cả hai cùng nhau cày cuốc cùng nhau chịu khổ cực.

Mẹ tôi, một người dành nửa đời người để vừa làm kiếm tiền vừa chăm con lại còn lo cho chồng từng bữa ăn từng cái mặc.

Đúng thật là nghèo cùng nhau thì dễ, giàu cùng nhau mới khó. Khi công việc đã ổn định, thu nhập đã cao thì cũng là lúc ông ấy bắt đầu ăn chơi. Chính xác là ăn chơi, những đêm hát tay vịn đến 2-3h sáng cứ tăng dần, 1 ngày 1 tuần đến 6 ngày 1 tuần... và 4 năm trước khi thời đại smartphone lên ngôi, mạnh xã hội phát triển thì cũng là lúc ông ấy dễ dàng tiếp cận nhiều người phụ nữ khác và dễ dàng qua mặt mẹ tôi.

Bấy lâu nay cứ ngỡ rằng bố tôi trăng hoa rồi cũng chơi cho vui, vẫn về nhà. Nhưng không, tết vừa qua cả nhà thật sự điếng người khi phát hiện ra ông ấy và người phụ nữ khác đã có với nhau mụn con hơn 2 tuổi. Ở cái tuổi gần 60 ông ấy lại có thêm một đứa con thứ hai, đứa con còn nhỏ hơn cả cháu nội ông ấy.

Và kể từ khi gia đình phát hiện, không những không e dè hay hối hận mà thậm chí còn công khai và dạn dĩ hơn. Mùng 3 tết đáng nhẽ là cả gia đình sẽ cùng nhau quây quần bên nhau, thì ông ấy lại dẫn mẹ con kia về và hùng hồn tuyên bố: Một là chấp nhận sống 1 chồng 2 vợ hoặc là tao sẽ qua bên đấy ở luôn.

Từ lúc ấy đến nay, mẹ tôi như sống trong địa ngục khi cứ nghĩ về ông ta và người phụ nữ ấy. Đã vô vàn lần tôi mời mẹ dọn qua nhà mình sống, nhưng mẹ cứ do dự và cứ mong chờ người đàn ông ấy thay đổi, mong chờ một phép màu. Nhưng mẹ đâu biết rằng, mỗi ngày mỗi giờ người phụ nữ của bố luôn cập nhật facebook đều đặn những tấm ảnh gia đình hạnh phúc bên nhau với bố của tôi-chồng của mẹ.

Đỉnh điểm có lẽ là khi tôi nhận được tin nhắn này. Lúc qua đón mẹ, tôi thật sự muốn cầm dao đâm chết ông ta ngay lập tức. Mẹ tôi như người mất hồn, mặt thì bầm tím vì bị con quái vật ấy đánh, ông ấy đánh mẹ vì bà ấy không chịu chuyển nhượng 3 căn nhà đã đứng tên, ông ấy đánh mẹ tôi vì bà ấy không giao lại sổ tiết kiệm của cả 2.

Thế là bao nhiêu tình nghĩa vợ chồng suốt mấy chục năm, bao nhiêu công sức mà cả 2 đã cùng gây dựng, mái ấm gia đình mà mẹ đã nhẫn nhịn vun đắp đều tan biến.

Tôi sẽ kiện người đàn ông này, tôi sẽ đòi lại công bằng cho mẹ, tôi sẽ làm tất cả để con người bội bạc này phải hối hận.

Đến bây giờ, tôi mới thật sự thấm câu nói: Tiền nhiều để làm gì?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 137 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đọc xong trạng thái này, tôi có ý kiến như này:
    Nhất quyết bảo mẹ không kí giấy kí tờ gì. Mà tìm kiếm bằng chứng rồi ly hôn đơn phương. Sau 2 lần mà toà mời lên mà bố của cậu vắng mặt thì vẫn ly hôn được nhé. Còn cái bằng chứng ổng ngoại tình này nọ là có lợi cho mẹ của cậu. Giờ mẹ cậu kí sổ này nọ nhà cửa này nọ là ông bố cậu lại mang đem cho vợ lẻ kia ăn hết đấy đừng dại dột.
    • 312 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Việc đầu tiên là mời công an phường + tổ trưởng, hội phụ nữ sang làm biên bản. Trình báo công an về hành vi hành hung, sau ra tòa còn có bằng chứng. Thuê ng chụp ảnh, tìm bằng chứng kiện con mụ kia đi vì luật mới nếu làm t3 dẫn đến vợ ck ly hôn thì bị phạt rồi. Làm đơn ra tòa chia tài sản.
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khuyên can mẹ ly hôn đi bạn à
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đồng thời hãy cố gắng làm chủ rồi giúp cho mẹ mình thoát khỏi ổng đi, đừng như chuyện của bạn tôi, mẹ con cậu ấy nai lưng ra làm, có bao nhiêu ông ấy mang hết nuôi gái, nhà cậu ấy có mỗi thằng em trai thì nó lại nhu nhược, nghe theo ông già, con bạn thì thân con gái chẳng có quyền j..
    mong mẹ của cậu sớm thu thập dc bằng chứng và cho đôi nam tiện nữ đó ra tòa đi...
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nói thì đừng ai chửi em. Nhưng trong tình huống này, con cái khổ vì ông bố tệ bạc 1 thì khổ vì bà mẹ nhu nhược gấp 10 lần. Giờ tình đã không còn thì phải giữ chặt tiền. Có tiền rồi thì thích buồn ở Đà Lạt thì buồn, thích khóc ở Phú Quốc thì khóc.
    • 142 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà tôi khác bạn. Ổng công khai vs con bồ đó 1 cách minh bạch , về đánh đuổi vứt hết đồ mẹ tôi ra khỏi nhà ... Tôi gân cổ lên chửi lại thì cả nhà bên nội bảo chị em tôi hỗn láo. Được cái cả nhà nội bênh nên thôi mẹ con tôi cũng chẳng biết làm gì ngoài xách đồ ra ngoài sống thôi
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bố tui cũng là ng đàn ông tồi, nhưng chưa đến mức này.
    Có lần tui đi bắt ghen dùm mẹ tui nhưng ko dín, nếu gặp là tui đánh lồi lồn con kia.
    Kiện đi b, có bằng chứng rõ ràng là con mụ kia ngồi tù.
    • 139 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm thấy buồn trong hoàn cảnh này, ba mẹ mình thì k như vậy, chỉ là ba mỗi lần nhậu say về lại cằn nhằn, lâu lâu còn đánh mẹ nữa. Lớn rồi nhưng bản thân mình cũng k thể làm gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng là nghèo cùng nhau thì dễ mà giàu cùng nhau mới khó
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ly hôn thôi ! Chia đôi tài sản .Con trai hãy chăm sóc và bảo vệ mẹ ,còn bố thì bye nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tu71anh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 355 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ bố bạn có tệ đến thế nào thì đó cũng là bố bạn, k có bố bạn thì bạn cũng đâu có được sinh ra phải k nào?
    Còn nếu k muốn sống trong cảnh khổ sở thì tốt nhất bạn khuyên mẹ bạn ly hôn thôi.