Bố chồng dạy như vậy có đúng hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 98 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chuyện của con bạn em mọi người ạ. Em mà nghe mà tức hộ cho nó.
    Chuyện là ba chồng của bạn em nói đàn ông 5 thê 7 thiếp là chuyện rất bình thường. Ví dụ mà chồng của con có đi chơi vs bạn bè, say vui quá lỡ ngủ vs gái 1 đêm cũng đc ko sao hết. Có thể tha thứ được chứ đàn bà mà như vậy là không đc. Chồng nói gì vợ cũng phải nghe, còn vợ mà nói chuyện cãi tay đôi với chồng thì chồng có quyền đánh, ba chồng của bạn em nói với bạn em vậy các mẹ nghĩ sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 241 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cái vụ 5 thê 7 thiếp thì từ thời xưa xửa xừa xưa nó ăn sâu vào máu rồi. Ngày nay thì có đỡ hơn, nhưng vẫn chưa thay đổi đc hoàn toàn tư tưởng của phe đàn ông. Còn cái vụ mà được quyền đánh í mà, thì sai hoàn toàn em nhé! K ai có quyền đánh em cả, nếu ng ta đánh em em có quyền nhờ pháp luật can thiệp luôn ý.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chuẩn bạn ơi, mình là con người, bố mẹ mình sinh ra mình mới có cái quyền dạy dỗ chỉ bảo con cái. Con hư thì bố mẹ dạy chứ mượn gì đến người khác đánh mình. Làm như lấy chồng về rồi chồng có quyền đánh ấy. Bố chồng dạy thế là quá sai rồi nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng hay sai là ở em dựa trên những kiến thức cơ bản
    - Nói về lí, thì nó sai hoàn toàn
    - Nói về cuộc sống thì Nếu như em ko phụ thuộc ( nói cách khác là Ngang cơ hoặc Trên cơ ) thì em sẽ có cái nhìn nhận về đúng sai ở chính em
    ...
    Tại sao em phải nghe chồng, chồng nói ko được cãi...?
    Thường phụ nữ phụ thuộc nên phải thế để chồng ko đánh, chồng ko nổi giận...etc...
    Nhưng nếu như em ko phụ thuộc, em có quyền lựa chọn một cuộc sống tốt hơn, thì em sẽ là Người Quyết định cuộc sống của mình...
    Nếu biết một gia đình chồng mà Đặt ra một tiền lệ như thế với Dâu trước khi cưới thì nên Né ngay và luôn
    Còn nếu lấy về rồi, thì cứ sống rồi xem thế nào đã rồi tính..
    Chấp nhận đúng hay ko đúng là ở mình mà thôi
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 112 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoiSaoLeLoi-Bg Xem bài viết
    - Nói về cuộc sống thì Nếu như em ko phụ thuộc ( nói cách khác là Ngang cơ hoặc Trên cơ ) thì em sẽ có cái nhìn nhận về đúng sai ở chính em
    ...
    Thường phụ nữ phụ thuộc nên phải thế để chồng ko đánh, chồng ko nổi giận...etc...
    Nhưng nếu như em ko phụ thuộc, em có quyền lựa chọn một cuộc sống tốt hơn, thì em sẽ là Người Quyết định cuộc sống của mình...
    Nếu biết một gia đình chồng mà Đặt ra một tiền lệ như thế với Dâu trước khi cưới thì nên Né ngay và luôn
    Đúng quá chị ạ. Mình là chị em phụ nữ nhưng mình cũng có tiếng nói chứ đâu phải kẻ ở đợ osin đâu mà muốn làm gì thì làm. Đúng là mình làm sai chồng có quyền nói, nhưng không được đánh. Đúng là mình có hỗn hào chồng có quyền nói và không có quyền được đánh.
    Em thấy sao thời nay bây giờ phụ nữ bị đàn ông coi thường nhiều quá
    • 98 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_nhoc Xem bài viết
    Cái vụ 5 thê 7 thiếp thì từ thời xưa xửa xừa xưa nó ăn sâu vào máu rồi. Ngày nay thì có đỡ hơn, nhưng vẫn chưa thay đổi đc hoàn toàn tư tưởng của phe đàn ông. Còn cái vụ mà được quyền đánh í mà, thì sai hoàn toàn em nhé! K ai có quyền đánh em cả, nếu ng ta đánh em em có quyền nhờ pháp luật can thiệp luôn ý.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    Hôm em về nhà bạn em chơi, phòng nó đầy ảnh con trai luôn. Em hỏi thì bảo là ông nội bảo để đẻ con trai nối dõi tông đường.
    • 98 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoiSaoLeLoi-Bg Xem bài viết
    ...
    Chồng bạn em, không phải em chị ạ. Nhưng mà chuyện 2 vợ chồng nhà ý thì bình thường, chỉ có mỗi bố chồng là hay xét nét, bắt bẻ đủ chuyện thôi chị ơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,573 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đúng cái con khỉ.
    😂😂😂

Gởi từ ứng dụng Webtretho của 7miles