TIN TÀI TRỢ.

Bị mẹ của học sinh quỵt tiền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.59K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em đnag là sinh viên, em học ngành sư phạm nên cũng có chút nhiều kiến thức trong việc dạy học.
    Thế nên ngoài việc học thì em có nhận gia sư dạy thêm để kiếm chút đồng ra đồng vào. Mỗi buổi học của em lấy cũng không nhiều, em chỉ lấy 200K 1 buổi thôi.
    Chuyện là em nhận dạy cho bé học sinh cách em tuốt đến tận 10km, khoảng cách xa nhưng em không quan tâm về chuyện đó. Mình có được học sinh, mình truyền tải kinh nghiệm và dạy cho bé là điều mà em thấy hứng thú nhất bây giờ.
    Sau 10 buổi dạy thì bé ấy tiến bộ rõ rệt, các bài kiểm tra cũng đã đạt được kết quả tốt hơn. Bé đặc biệt rất nghe lời và ngoan mọi người ạ.
    Thế nhưng sau 10 buổi đấy, khi hết hợp đồng dạy thử của em thì em có đề xuất chị mẹ bé gửi tiền cho em là 1.600.000 đồng. ( Chị ấy nói giảm 400K vì muốn xem em dạy kết quả thế nào đã rồi mới đồng ý 2tr 10 buổi sau ).
    Em nghe thấy thế cũng đồng ý vì em muốn giúp bé học tốt hơn chứ em cũng không câu nệ gì chuyện tiền bạc nhiều.
    Thế mà các chị biết không, em phải nài nỉ nhắn tin xin mẹ bé chuyển tiền cho em từ ngày này qua ngày khác. Chị ấy cứ hẹn lần này tới lần khác chuyển cho em với rất nhiều lý do được đưa ra.
    Sau mấy ngày đòi thì chị ấy cũng chuyển tiền cho em, nhưng khi em ra ngân hàng để rút tiền thì số tiền e nhận được không phải alf 1tr6 mà là 1tr mọi người ạ.
    Em có gọi điện và hỏi lại chị tại sao là 1 triệu = 10 buổi mà không phải là 1tr6 như đã giao kèo ở trước thì chị bảo là chị trừ tiền điện, tiền nước, rồi còn chưa biết được chất lượng của em dạy như thế nào nên chị trả cho em 1 triệu là quá đắt rồi.
    TRời ơi em bức xúc lắm mọi người ạ, nhà em ở quận Bình Thạnh, mà nhà chị ấy tận tuốt bên Nhà Bè em đều đặn chạy xe không đòi hỏi chi phí xăng xe mà giờ chị ấy đối xử với em như vậy.
    Mọi người coi vậy có được không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 202 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Khổ thân bé. Thôi thì rút kinh nghiệm cho bản thân mình, lần sau dạy cái gì cũng nên có hợp đồng rõ ràng. Với tìm hiểu kĩ xem nhà người ta thế nào rồi mới nhận dạy em nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kirianphan Xem bài viết
    Khổ thân bé. Thôi thì rút kinh nghiệm cho bản thân mình, lần sau dạy cái gì cũng nên có hợp đồng rõ ràng. Với tìm hiểu kĩ xem nhà người ta thế nào rồi mới nhận dạy em nhé
    Bé học s inh đấy thì không sao, chỉ có mỗi mẹ bé là khó chịu thôi ạ
    • 199 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

rút kinh nghiệm
    • 193 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

rút kinh ngiệm thôi em gái à, người ta đã muốn lấy tiền của em thì cách nào mà họ chẳng lấy được. Xui cho mình là sinh viên, mình làm gì được người ta đâu. Sau này phải nhận tiền trước mới dạy em gái nhé, hoặc làm hợp đồng hẳn hỏi
    • 319 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

nhớ rút kn
    • 319 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

chứ nghĩ sao mà đòi udowjd lại tiền từ bà ấy. Hoặc là do người ta không biết là chuyển nhầm, hỏi lại bà ấy cho chắc ăn coi