TIN TÀI TRỢ.

Bệnh thể hiện (hay còn gọi là "chém gió","quăng bom")

• 13 Lượt chia sẻ
  • 3.52K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,702 Bài viết

• 2,957 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhacChieuTuongTu Xem bài viết
    Oh men, giờ tớ mới biết, thanks bạn. Lên WTT mới thỉnh thoảng nghe được từ này, cứ nghĩ nó có nghĩa là "xiên xỏ, nói xéo, nói móc chứ".
    Ngược lại, bạn về miền Tây chơi, gặp a nông dân Hai Lúa, hay cô gái xứ Tây Đô, bạn nói bệnh chém gió thì cũng chẳng mấy ai hiểu dc ý bạn hì hì
    Anh còn nợ em

Xin em một nụ cười

Mìn dzáng tập ăn chai, dzoga & sống điềm đạm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Chờ kích hoạt
    • 12 năm
    • 5,279 Bài viết

• 24,524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhacChieuTuongTu Xem bài viết
    Oh men, giờ tớ mới biết, thanks bạn. Lên WTT mới thỉnh thoảng nghe được từ này, cứ nghĩ nó có nghĩa là "xiên xỏ, nói xéo, nói móc chứ".
    Thay vì nói "nổ" mọi người còn nói thằng đó "mang bom" :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 463 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toki Xem bài viết
    Tôi mạn phép hỏi chủ top làm việc bên lĩnh vực gì được không ạ???
    Công việc chính của tôi là tiếp xúc rất nhiều với đối tác thuộc mọi lứa tuổi xã hội
    Sorry chủ top nếu ko fải, chủ top làm nghề phát tờ rơi ạ??
    Nếu Tiền không làm bạn hạnh phúc thì hãy đưa nó cho tôi!
    • 321 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ecctldamt Xem bài viết
    Sorry chủ top nếu ko fải, chủ top làm nghề phát tờ rơi ạ??
    :Applause::Applause:sao bạn không nghĩ 1 nghề nào đó nó còn hoành tráng hơn nghề tờ rơi đi nhỉ chẳng hạn việc đứng trước cổng bưu điện ,chỉ việc thè lưỡi ra là okay roài :Laughing::Laughing::Laughing:
    Nghề này hay đấy:Laughing::Laughing::Laughing:
    Còn nghề đu dây điện nữa ,cũng khá hấp dẫn đấy :Laughing::Laughing:
    DSC019941-1
    • 321 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dad & Mom Xem bài viết
    chém gió là nghệ thuật, người đi chém gió là một nghệ sỹ.

tớ thấy ko phải ai cũng có thể "chém gió" được, chém sao cho gió thổi phần phật mà vẫn cứ vui tai người nghe, ấy mới là đáng quý

người ngồi nghe "chém gió" mà ko phản bác, khinh rẻ, không mỉa mai mới gọi là đáng trọng

người nào tài giỏi, nói ít hơn làm, coi khinh kẻ "chém gió" thì cũng đáng nể

còn làm mà ko ra gì, chỉ ngồi chê bôi kẻ khác "chém gió", lên mặt dạy đời, thì chỉ đáng ... !
    Cảm ơn những lời comments rất hữu ích của đồng chí , có lẽ đồng chí là một nghệ sỹ ưu tú hoặc nhân dân trong công cuộc xây dựng môn nghệ thuật "chém gió " "quăng bom " " nã pháo và lựu đạn":Thinking:
    DSC019941-1
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 463 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toiyeu_trecon Xem bài viết
    :Applause::Applause:sao bạn không nghĩ 1 nghề nào đó nó còn hoành tráng hơn nghề tờ rơi đi nhỉ chẳng hạn việc đứng trước cổng bưu điện ,chỉ việc thè lưỡi ra là okay roài :Laughing::Laughing::Laughing:
    Nghề này hay đấy:Laughing::Laughing::Laughing:
    Còn nghề đu dây điện nữa ,cũng khá hấp dẫn đấy :Laughing::Laughing:
    Ôi ôi, thè lưỡi với đu dây điện thì ko thể tiếp xúc (nói chuyện) với mọi người được! :Laughing:

Chắc là fỏng vấn viên?
    Nếu Tiền không làm bạn hạnh phúc thì hãy đưa nó cho tôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,780 Bài viết

• 5,290 Được cảm ơn

Em thấy Bác Chủ TOP cứ ức chế vụ này làm giề!

Người ta CHÉM thì kệ người ta, Bác không thích thì Bác không chơi với người ta nữa!

Việc mình mình làm, mình đi theo con đường mà mình chọn và cho là đúng!

Đơn giản như Đan rổ!
    Người đàn ông rộng lượng là người có trái tim bao dung... Bao dung với cả kẻ thù.
    • 236 Bài viết

• 405 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quả thực là tớ cũng có chơi với nhiều người Bắc vô Sài Gòn sau này nhưng chưa nghe họ dùng từ "chém gió" bao giờ. Tớ cũng có vài thằng bạn nổ vui tính, bạn bè đặc biệt danh X Nổ. Nó nói gì xong tụi bạn cũng kêu: X Nổ, mày nổ dữ quá; nó cười: tao nói thiệt chứ có nổ đâu. Mình nói gì liên quan nó xong cũng báo động mọi người tránh xa ra vì biết nó sắp cưa bom. Nổ đúng lúc, vừa đủ để gây tiếng cười và thư giãn là nghệ thuật thực sự đó bạn.

Người ta còn dùng nổ vào quảng cáo, maketing sản phẩm. Cái này cũng là bình thường thôi, nói hơi quá về sản phẩm của mình tí xíu để gây ấn tượng hơn với người tiêu dùng. Mình chỉ phản ứng khi họ nổ quá đáng để lừa đảo hoặc để bán sản phẩm của mình với giá tiền quá cao so với giá trị thật sự của sản phẩm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui cái này là em biết nè, nhà chồng em có 2 mem như thế là bố chồng em và anh chồng em kha kha.
    Bố chồng em thường nói là "chả nhẽ họ đến chơi mà mình lại không chơi, chơi cho mở mang đầu óc" - chơi cờ bạc ý ạ. Với ông, vợ con trong nhà có thể chết đói chứ anh em họ hàng và bạn bè thì không. Và anh chồng em là 1 phiên bản còn khủng hơn nữa.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2