Bệnh không khỏi mà Thuốc thì đắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 322 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi buồn quá đi, Bố chồng em bị bệnh Gút giờ đau không chịu được uống bao nhiêu thuốc tốn nhiều tiền rồi mà chẳng thấy lành gì hết, giờ đi lại cngx khó khắn. Hic mẹ nào có ng nhà bị trị khỏi rồi thì chỉ em với.
    Con yêu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,491 Bài viết

• 1,429 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bố mình cũng bị gout nè bạn. Trước tốn bao nhiêu tiền thuốc mà chỉ đỡ tức thời thôi, cứ ăn đồ chất hay uống bia quá đà là lại bị đau lại. Khi đau thì phải lết đi luôn ấy, có khi chả lết nổi, nằm 1 chỗ mà đau, uống thuốc Tây, cái viên nho nhỏ gì ấy. Bố cứ đau là uống 1 viên, uống vài viên thì bớt đau, nhưng sau đó lại đâu vào đấy.

Vừa rồi, bố được bác bạn mách cho uống nước chuối hột và củ ráy phơi khô sắt mỏng. Thử nghiệm được 4-5 tháng gì rồi, đang thử nghiệm tiếp. Thấy ăn đồ chất và khá thoải mái mà không hề bị đau. Mua sẵn như kiểu thang thuốc bắc rồi mỗi ngày lấy 1 nhúm bỏ vào, đun nước sôi như pha chè xanh, uống thay nước lọc thôi. Mà tuyệt đối không ăn ngọt khi uống loại thuốc này nhé.( bánh, trái cây ngọt cũng không được ăn vì củ ráy, chuối hột nó kỵ các thực phẩm ngọt, cẩn thận ko ngộ độc)

Đến giờ bố mình vẫn đang uống nè, chưa thấy bị đau. Cả nhà cứ bảo nhau sao hiệu nghiệm thế? Có khi nào nó ko bị, rồi nó tích lũy khi bị đau thì bị đau khỏi chữa luôn ... hix cũng lo cho bố, nhưng thấy nhiều bác bạn vẫn dùng và ok nên bố thoải mái lắm.

Mấy năm nay bố dùng thuốc Tây cũng tốn kém mà chỉ được lúc đó, sau đó cứ ăn ngon 1 tí lại bị đau. Giờ ăn uống thoải mái chưa thấy bị gì.

Bạn mách bố bạn thử xem.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

tối về em hỏi ông chú nhà em chữa khỏi rồi rồi em báo sau nha

TH