chào moi nguoi ,đây là bài viết đầu tiên của mình nên có gì mong moi nguoi tư vấn giúp mình. mình và chồng kết hôn được 9 năm đã có hai mặt con rồi .hoàn cảnh gia đình mình thì hơi phức tạp ,mẹ mất bố mình lấy vợ hai chân cảnh gì ghẻ con chồng nên mình đã vội vàng lấy chồng cách nhà mình 100 cây số .mặc dù mình chưa biết được nhiều về chồng và nhà chồng như thế nào . nhưng khi lấy về thì tất cả không như mình tưởng tượng .được một thời gian thì mình về nhà sinh con .đã có rất nhiều mâu thuẫn xảy ra giữa mình và bố mẹ chồng .nhưng có một điều là mình không làm gì sai và quá đáng với bố mẹ chồng mà chỉ là họ quá khắt khe và sống ích kỷ vì hàng xóm nhà mình đã nhận xét như vậy .mấy năm mình ở nhà chồng hàng xóm chỉ nghe thấy bố mẹ chồng chửi mắng mình chứ chưa bao giờ nghe thấy mình cãi lại.em ruột bố chồng và các chú gì bên nhà chồng mình đều bảo mình có nhìn vì mình ở với chồng nhiều chứ bố mẹ chồng rồi già sẽ chết. khi sinh con dau long duoc hai tuoi minh muon di lam nho ong ba dua don chau di hoc va trong thu bay chu nhat ho thi ong bat phai tra tien cong . minh lam cong nhan may nhung o giao hen phai ve truoc sau gio toi .duoc mot thoi gian minh muon di lam cung chong de quan ly vi chong minh me co bac . chua day mot thang me chong goi dien bao ve don con may di bo may khong cho tao trong .ly do la minh dua tien trong chau cho me chong roi nhung me chong dau khong cho bo chong biet .minh cho con di duoc mot nam thi chong co bac de dom no gan 100 trieu, bo me chong goi dien bao mang con ve tao trong cho .minh nghi gui con ve de vo chong lam tra no nao ngo cung chi duoc gan mot thang lai goi dien cho con may di .den gio minh da co dua thu hai duoc 16 thang minh cho con di nha tre de di lam .luc dau chi lam hanh chinh nhung gio ho bat tang ca ,cong ty chong thi cung vao mua nen khong don con duoc .chong minh bat cho con ve voi bo me chong nhung bo chong minh dang bi lao khang thuoc dang dieu tri tai nha .minh so cho con ve roi lay nhung chong minh cu bat cho ve minh noi la don ong ngoai len trong con nhung chong minh khong dong y ,bao dua con ve roi tra luong cho me chong khoi me chong di lam vat va . minh thi muon don bo minh len trong vi nha minh cach day 12 cay voi lai bo minh cung yeu roi lam cong ty cung cuc .nhung chong minh cho minh hai lua chon mot la o nha coi hai la mang ve nha chu khong linh tinh minh khong biet sao mong moi nguoi gop y giup minh