Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé ngủ hay giật mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 743 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mong nhận được lời khuyên từ các mẹ, con gái mình 2 tuổi, cháu ngủ hay quấy khóc, cháu đi ngủ từ 10h-10h30, đến 3h30 sáng là cháu dậy để đi tè và từ đấy cứ 30 phút cháu lại gọi mẹ, lăn qua lăn lại có vẻ rất khó ngủ, đên 7h sáng cháu ngủ ngoan và 8h sáng thì dậy. Buổi chiều cháu ngủ từ 13h đến 15h và chơi đến tối mới đi ngủ. Cháu năng 10,8kg, cao 84cm, 16 răng. Mình đã cho cháu uống lần gần đây nhát là 3 hộp Cansual 3 nhưng vẫn vậy. Mình băn khoăn không biết cháu bị còi xương hay do nguyên nhân nào khác. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này không, giúp mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 204 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mẹ thử lấy 1 cái gối nhỏ chèn lên ngực cho cháu xem có cải thiện tí nào kg , có gối ôm sẽ làm cháu an tâm hơn
    Sống trên đời cần phải có một tấm lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

em nghĩ nên cho cháu nằm nghiêng và ôm cháu trong tay, hoặc cho cháu ôm gối nhưng nằm nghiêng, để chèn lên ngực sợ khó thở đó. em có đọc 1 bài báo nói trẻ giật mình là do chỗ nằm không có điểm tựa, nên ng ta hay chèn gối chăn vào cạnh lưng, tay, chân...một số bé bám hơi mẹ thì nếu mẹ ra ngoài làm việc gì phải đẻ cái áo ở bên cạnh chẳng hạn
    life is a river driven by the God
    !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 487 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Đầu giường của em ngủ có quay phía hành lang nội bộ trong nhà , quay hướng WC không? Nếu có em xoay giường hướng khác sẽ cải thiện nhiều đấy.
    Giá trị của người đàn ông là người phụ nữ họ cưới :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trẻ còi xương thiếu chất cũng bị giật mình khi ngủ đó bạn ah, bạn thử đến Viện dinh dưỡng nghe tư vấn xem sao
    Hè.. Hè..:Silly::Silly:
    • 390 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Có thể do ban ngày những người chơi với chau thường bế bồng ú òa!Cho bé chơi cảm giác mạnh như tung bé lên cao rồi đón lấy!Dễ dẫn đến việc bé bị giật mình khi đi ngủ đó mẹ nó ạ!