Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bất chợt hứng một bãi nước bọt!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 508 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 390 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Đã có ai từng gặp cái cảnh đang chạy xe bị một kẻ nhổ cái "toẹt" ngay trước mũi xe mình chưa nhỉ? Cảm giác thế nào vậy ha..???. Sẽ cười nhẹ cho qua và nghĩ "bình thường thôi,..ốiiiiiii xìiiiii... ở VN mà, đầy rẫy!"
    Mình là mình bị cái máu nổi cơn lên muốn cho hắn một đá. Không đá được thì mình đi tới thả cho hắn một câu "anh có duyên lắm!"
    Thiệt cái tình, thà như bất chợt "có nhu cầu" cần kíp, bạn tắp vào lề, vội đến mức không dừng được thì cũng tà tà áp vào trong lề rồi hãy... "làm gì đó thì làm" để người đi sau có thể đoán ra ý đồ kịp mà né.
    Đằng này, nhằm giữa đường, đang đi ngon chớn mà làm một cái "phù". Thật gớm không thể tả. Dù là mình chưa bị trúng nhưng chứng kiến cảnh đó rất nhiều lần rồi. Mỗi lần như vậy tức muốn nổ đom đóm mắt, họ nhổ ngay vào mặt mình như thế, vừa gớm vừa vô văn hóa cực kỳ.
    Một việc nhỏ như vậy thôi mà nhiều người không có ý thức gì hết, làm sao văn minh được đây ta?!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,075 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Mình gặp nhiều quá nè. Ý thức của ng VN cần phải đc giáo dục nhiều lắm. Hi vọng đến lúc các con cái chúng ta lớn lên thì mọi chuyến ẽ khác.
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

1 lần hứng nguyên cái cùi bắp mà cô gái ngồi xe phía trc ăn xong rồi vô ý quăng đi mà chả thèm nhìn phía sau mình là ai. tức điên người, người đẹp duyên dáng thế mà hành động vô văn hóa còn thua đứa con nít.
    • Thành viên
    • 6 năm
    • 415 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Mình thấy đa số là các chú, các cô lớn tuổi hoặc sồn sồn thôi chứ người trẻ bây giờ cũng đâu đến nỗi. Mình may mắn chưa hứng bãi nào, chỉ có vài lần tàn thuốc của người chạy trước bay vào mắt thôi. Xót tưởng tấp vào bệnh viện mắt luôn rồi.
    • 390 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Không đâu, mình thấy đủ loại người hết, vậy mới chán. Nói dân lao động họ thô lỗ đã đành, bao nhiêu lần mình thấy dân văn phòng ăn mặc lịch sự mà quay ra khạc thoải mái. Chị bạn còn bị 1 tên lơ xe tải khạc ngay vào đầu gối khi đang chạy trên đường. Mình nghe mà lạnh cả người.
    Mấy bữa nay liên tiếp ngày nào cũng thấy cảnh đó, sáng bảnh mắt chạy xe đi làm đã bị 1 tên khạc đờm ngay trước mặt, xe không né kịp nên cán trúng..., gớm thiệt gớm, mình mà đi nhanh chút nữa chắc còn khủng khiếp hơn rồi.
    • 390 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongbin Xem bài viết
    Mình gặp nhiều quá nè. Ý thức của ng VN cần phải đc giáo dục nhiều lắm. Hi vọng đến lúc các con cái chúng ta lớn lên thì mọi chuyến ẽ khác.
    Mình nghĩ cần phải giáo dục con cái thật kỹ trong thời buổi nhiễu nhương này mới được. Một vài người nói với mình rằng đó là số đông rồi và "phải chấp nhận" vì không làm gì khác được. Với mình, không có gì "phải" chịu đựng như thế cả. Người ta nói " góp gió thành bão", nếu mình thấy xấu thì cần lên tiếng và hành động điều gì đó dù là cách tối thiểu nhất. Chẳng hạn chính bản thân mình đừng bao giờ làm như thế, nhắc nhở người thân hay bạn bè để nhận ra hình ảnh xấu mà khắc phục.
    Ngày xưa mình không thấy có, tại sao bây giờ lại ra nông nỗi này nhỉ.???