Bao giờ có chồng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.46K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 193 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

năm nay tôi 35 tuổi, áp lực cuộc sống đè nặng lên vai với nhiều thứ phải lo.
    Mỗi lần có dịp về quê đi ăn giỗ, đi cưới hay về thăm bố mẹ là mỗi lần thu thập được thêm những câu hỏi “bao giờ lấy chồng” từ các cô chú bác họ hàng.
    Chưa kể nhiều hàng xóm người ta còn lời ra đồn vào bảo tôi ế chồng, số sát chồng nên không ai dám lấy. Người ta nhìn tôi với những tiếng cười đùa, xì xào rồi quay sang hỏi bố mẹ tôi sao không mai mối hay nhắm mắt cưới đại thằng nào đấy đi.
    Nhiều khi tôi cũng mệt mỏi lắm mà không biết phải làm gì? Riết rồi không muốn về quê, không muốn gặp ai nữa mọi người à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 143 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị gái ơi đây là vấn đề muôn thưở rồi ý, tránh sao được ạ. Như em là em ít về quê luôn, bố mẹ hiểu mình là được rồi chứ quan tâm chuyện hàng xóm chi cho mệt hả chị
    • 798 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

câu hỏi "bao giờ lấy chồng" là câu hỏi muôn thở của mọi người nên cố gắng thích nghi để không còn thấy khó chịu nữa bạn nhé. Ở cái tuổi của bạn thì chuyện lấy chồng hay không cũng không quan trọng, điều quan trọng là gặp được đối tượng như ý, yêu thương chân thành để sống với nhau hạnh phúc. Lấy chồng để cùng nhau xây dựng tổ ấm và sống với nhau hạnh phúc chứ đừng lấy chồng cho có tấm chồng để rồi sống trong bất hạnh.
    Nếu không gặp đối tượng như ý thì ở dậy làm mẹ đơn thân cũng được, có con là niềm vui, là hạnh phúc rồi không cần gì hơn nữa. Nuôi dạy con ngon , nên người thì càng tuyệt vời hơn nữa. Hãy tự tin và tận hưởng cuộc sống đi bạn nhé, ai nói gì cũng không bận tâm, không ai sống thay mình đâu bạn