Bạn trai muốn chia tay vì không hợp tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.28K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người cho em lời khuyên với ạ
    Em và bạn trai yêu nhau được gần 2 năm, chuyện tình cảm của 2 đứa cũng lận đận ngay từ ban đầu. Bố mẹ em phản đối chúng em từ khi biết 2 đứa yêu nhau, mẹ em thì phản đối vì đi xem thầy bảo không hợp tuổi còn bố e thì kêu xa xôi vs khó khăn. Mới đầu khi yêu bọn em cũng biết là không hợp tuổi nhưng bạn trai em nói không quan trọng tuổi tác, quan trọng là ở hai đứa Và rồi sau hơn 1 năm quyết tâm đến với nhau thì bố mẹ em cũng đành chấp nhận cho bọn em lấy nhau. Cách đây 2 tháng anh ý có vào nói chuyện và xin cưới, 2 đứa em cũng đi xem thầy để xem ngày cưới. Nhưng sau đó anh ấy có về nói chuyện với gia đình và bảo mẹ anh ấy đi xem 1 sư cụ trong chùa thì thầy bảo 2 đứa không nên lấy nhau vì khắc mệnh dễ đứt gánh giữa đường. Nghe vậy bố mẹ người yêu phản đối quyết liệt và không cho cưới nữa, người yêu em cũng vì thế mà chùn bước muốn dừng lại nhưng e khóc lóc níu kéo, anh ấy thương em nên lại tiếp tục và bảo sẽ cố gắng. Nhưng thời gian gần đây anh ấy đi công tác trong sài gòn và lạnh nhạt với em, chúng em có cãi nhau và dần dần không nói chuyện với nhau nhiều, 2 đứa cũng có ý định tự im lặng rồi chia tay nhưng em yêu anh ấy quá k chịu được nên lại nói chuyện lại và lần này anh ấy nói 2 đứa thực sự nên dừng lại vì anh ấy mới nghe chuyện ở quê có 1 đôi yêu nhau cũng không hợp tuổi, thầy nói nếu cưới nhau nếu sinh con trai sẽ 1 là chồng hai là con trai chết và đứa con mới chết khi hơn 3 tuổi nên anh ấy sợ sau này 2 đưa phải hối hận, chuyện như vậy anh ấy nói không tin vào bói toán cũng k thể không tin.
    Giờ em không biết phải làm thế nào, 2 đứa vẫn còn yêu nhau rất nhiều và anh ấy là người tốt nên em không muốn bỏ cuộc mà giờ anh ấy lại như vậy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngồi đọc bài của bạn cảm thấy gần giống mình nên phải đăng kí hỏi thăm.thấy bạn đăng cũng khá lâu rồi không biết tâm trạng dã khá hơn chưa, theo mình nghĩ cái j rồi thời gian sẽ xóa nhòa hết và tất cả chỉ là kỉ niệm.theo mình chuyện mê tín rất tào lao vậy thử hỏi những người mà theo thầy bói là hợp ấy bộ họ không li dị chắc việc đó li dị nó có nhiều nguyên nhân mà, li dị hay cái chết chẳng qua là đã như thế rồi bộ cưới người khác mình sẽ không chết sao mình bên đạo thiên chúa nen hay nói là chúa gọi thì mình đi thôi.còn chuyện của mình và ng ấy cũng quen xa thời gian mới đầu tiên ng ấy cũng đã nói ba mẹ không cho anh quen xa(vì anh hai của ng ấy cũng quen xa và bị ba mẹ đuổi và từ mặt nhưng sau 1 thời gian có con và thành công nên gia đình mới chấp nhận lại).nhưng 2 đưa cũng đã nói sẽ vì yêu và cố gắng vì nhau.vì quen xa nên mình cũng chưa có cơ hội ra gặp gia đình anh ấy, nhưng anh ấy 1 tháng có khi 1 có khi 2 lần bay vô với mình(anh ấy ở miền bắc còn mình trên tây nguyên) gia đình và bạn bè mình cũng cảm nhận anh ấy yêu mình,rồi quen nhau dc 1 năm 2 đứa cũng lận đạn và nhiều lần nói chia tay vì gia đình công việc nhưng vì yêu lại níu kéo nhưng rồi tương lại ko chắc chắn sẽ có được nhau nên ng ấy bỏ cuộc buông tay mình, dù mình vẫn rất rất yêu nhưng mình chấp nhận vì quyết định của họ, nếu họ mất mình sẽ là hối tiếc cuộc đời của họ, nên bạn cũng vậy, cố gắng sống tốt thật xinh đẹp để khi vô tình có gặp nhau họ sẽ phải hối hận vì không giữ 1 người yêu họ và chấp nhận khổ vì họ.nên nhớ khi chia tay đừng nên liên lạc chặn hết đi, vì nếu cứ nt nói chuyện đảm bảo không quên được đâu đảm bảo với bạn luôn ấy.hi vọng người cùng tâm trạng với mình cũng sẽ tốt hơn từng ngày.cố lên.try your best!
    • 503 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Cánh cửa này khép lại. Là 1 cánh cửa khác mở ra. Mình có quyền lựa chọn khác mà .người ta ko cần thì mình đừng níu kéo .tìm người xứng đáng với tình cảm của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nói thì dễ nhưng làm thì khó.