TIN TÀI TRỢ.

Bạn tớ bị lừa!!!! Mọi người đọc và cảnh giác nhé!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 411 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Bạn mình kể chuyện này,mình thấy nên post lên để mọi người biết. Mình không biết có ai từng bị trường hợp này chưa, nhưng "cẩn tắc vô áy náy" ha.
    Sáng nay bạn tớ đang ngủ, 6:30AM thì nhận được tin nhắn từ 1 số điện thoại lạ: "em ngu day chua, Thuy ne, lam giup T 1 viec duoc ko" ( em ngủ dậy chưa, Thủy nè, làm giúp T 1 viêc được ko). Bạn em đúng là có 1 chị bạn hơn tuổi tên Thủy. Sáng sớm nó cũng sợ chị í gặp chuyện gì, mới mắt nhắm mắt mở nt lại :"uh, Thủy nói di".
    Sim đt lạ: "T nhờ em nạp giùm card đt, được ko"
    bạn em: "em ko còn nhiều tiền, lát em đi làm, rút tiền thì nạp luôn"
    Sim đt lạ: "ráng giúp T nhé, T đang cần gấp"
    Bạn em lúc đấy tỉnh ngủ, lọ mọ dậy và dồn được 50K, ra quầy tạp hóa gần nhà mua cho cái card và nt cho số điện thoại đó như sau: "em chỉ còn có 50K, T nạp tạm đi nhé, cần hơn thì lát em mới nạp tiếp được
    Sim đt lạ: "uh, nhận được rồi, nế được 100K thì tốt quá, ráng giúp T nhé"
    Lúc này bạn mình thấy lạ lạ, liền gọi cho chị bạn tên Thủy, ngẫu nhiên là chị này cũng dùng 2 sim đt, 1 sim Viettel là ngày sinh nhật, dùng thường xuyên, 1 sim khuyến mãi để nói chuyện nội mạng miễn phí người yêu. Chị này nghe máy thì cũng thấy rất lạ, không hiểu chuyện gì. Trong lúc này thì sim đt kia vẫn nhắn "vòi" thêm tiền, mà hối thúc nạp nhanh nhanh. Lúc này bạn mình đã hiểu vấn đề, nhận ra mình đã bị lừa.
    Số tiền không nhiều, nhưng nếu nhiều người bị trường hợp như bạn mình sẽ "tích gió thành bão".
    Mình xin công bố số điện thoại sáng nay lừa bạn mình luôn nhé, để mọi người cảnh giác, mặc dù có thể sim này đã bị bỏ đi sau khi xong việc: 0164.7244.540

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 196 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

ối,mình cũng bị nek,nhưng may thay mình ko có ng bạn nào tên Tuấn( sim lạ xưng hô như vậy) nên ko bị mất tiền.Mà hình như là toàn gởi vào sáng sớm hết hay sao i'?
    • 2,819 Bài viết

• 4,175 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy cái trò này báo chí nói suốt mà không hiểu sao vẫn bị lừa nhỉ?
    • 3,929 Bài viết

• 4,702 Được cảm ơn

hoho giông giống chuyện bạn mình nhưng may là nó khôn ko bị lừa...mình với nó chat skype xong thì có tin nhắn lạ nhắn cho nó với nội dung:" tui mepena ne, pa nap dum tui 100k vao dt nha, gio nay tui ko ra ngoai duoc"...mepena là nick của em trên wtt này... ác thiệt! con bạn
    KWOX8seKWOXp7

afEVafEVp7[/SIZE][/CENTER]
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 245 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

trò này mình thấy nhiều rùi, em cũng gặp rùi ah, mấy thằng này hack nick thằng bạn em, nhưng may là thằng này nó ngu quá, hỏi vài câu bị lộ lun, ntn ah :
    thằng lừa đảo: còn tiền không? giúp t chuyện này
    em: ( quái lạ, thằng ku hum nay ăn nói kiểu gì ko biết, n gọi e là chị ah) : uk, gì thế ku?
    tl đ : mua giùm cái thẻ đt đc ko? đag cần gấp mà ko đi mua đc, mai trả
    em ( biết ngay là lừa roài) : ^^, uk, tí chị bắn cho, thế hum nay có đi tập ko?
    t l đ: không, hum nay có chút việc
    em ( thằng mất dạy, mới chiều em với thằng ku còn chém gió xong): thế dạo này đá ngựa đc mấy vòng rùi e? ( thằng bạn e nó tập break dance ah)
    Thằng lừa đảo : uhm, 2 vòng, đi luôn đi, đang cần gấp lắm
    em ( tới đây thì em hết kiên nhẫn với thằng này lắm rùi) : ***** nhà mày, thằng em tao nó bay tít mù rùi, ngồi đấy mà đá ngựa 2 vòng, đồ ngu,*********

----> dạo này em thấy kiểu lừa đào này đang phổ biến, cả nhà cẩn thận nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 716 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Có 1 chiêu nữa, mẹ mình bị, nói là nạp tiền nhầm vào tài khoản của mẹ mình, xin mẹ mình trả lại. Mà mẹ mình xài thuê bao trả sau, làm gì có chuyện nạp tiền. Điêu thật!
    ts7tiixqg4eNortjKzUjI0NrawMFCyBlwwFYoC1A,,29
    NB: 3,3kg - 52cm
    1st month: 4,7 kg- 57cm
    2 month: 5,7kg - 60cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,929 Bài viết

• 4,702 Được cảm ơn

hoho giông giống chuyện bạn mình nhưng may là nó khôn ko bị lừa...mình với nó chat skype xong thì có tin nhắn lạ nhắn cho nó với nội dung:" tui mepena ne, pa nap dum tui 100k vao dt nha, gio nay tui ko ra ngoai duoc"...mepena là nick của em trên wtt này... ác thiệt! con bạn em liền nhắn tin cho số lạ đó nói:" tao là CA may khôn hồn thì đừng có làm phiền" nó im re luôn....con bạn em gọi cho em bảo là tui nhớ bà xài thuê bao trả sao mà..thấy nghi quá tui gọi cảnh báo pà...haizzz
    giờ lắm chiêu lừa gạt quá!!
    KWOX8seKWOXp7

afEVafEVp7[/SIZE][/CENTER]
    • 1,336 Bài viết

• 1,439 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có lần mình cũng bị lừa mà k nghi ngờ gì vì cách xưng hô bằng tên giống hệt đứa bạn mình chứ k phải xưng hộ mày - tao, cậu - tớ. Sau đó mình cũng lừa lại nó, nó cũng có vẻ tin khi nhắn tin qua lại, nó thấy bở đào mãi, đòi nạp thêm tiền nữa nhưng k lừa đươc tiền của nó vì nó cảnh giác hơn mình. Thể nào nó cũng phải mất cái gì trả giá cho việc nó đi lừa những người khác.
    Có lần bạn mình mất điện thoại, cái đứa chết tiệt nào nhắn câu "Có lẽ chúng ta k nên gặp nhau nữa hoặc lâu lâu hãy gặp" làm mình tin sái cổ, nghe câu nói đó hoàn hảo từng caâ chữ, k nghi ngờ gì vụ bị lừa nạp tiền còn có vẻ hơi nghi nghi nhưng vì lòng tốt nên bị lợi dụng) làm mình sốc mất 1 ngày và chán suốt mấy ngày rồi lúc bạn mình làm lại sim thì mới vỡ lẽ ra, thậm chí lúc đó bất ngờ quá còn tin là bạn chối chứ k phải là bạn bị mạo danh. Tai hại thật! Suýt mất cả tình cảm vì bọn trộm chứ k chỉ mất tiền vì bọn lừa đảo, trộm cắp.
    • 18 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ha ha, tớ cũng bị lừa tin nhắn kiểu này 2 lần. nhưng tớ ko có thói quen nhắn tin nên ngay lập tức gọi lại, 2 lần đều ko ai trả lời. Tớ biết ngay là lừa đảo, liền nhắn tin lại "Ko lừa được đâu em ạ, trò này cũ rồi". Thế là bọn nó im tịt luôn.
    • 10,068 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Hôm trước, sếp tớ còn có 1 em nt " em gửi nhầm vào máy anh 30k, anh làm ơn nhắn lại trả cho em nhé" hihi. ko biết có phải chiêu lừa gì ko??? sếp mình ko tham, cũng ko ki bo, nhưng bảo "kệ mịe nó" chả liên quan, sim tao thuê bao, trả bít kiểm tra thế nào.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Ôi cái kiểu giả làm người quen câu tiền card điện thoại này có từ lâu rồi mà. Nào em là Trang, là Thúy.... em bị ốm nằm viện điện thoại hết tiền .... ba la bô lô đủ trò.Chồng mình bị nhắn liên tục, có hôm còn lôi 1 cái thẻ đã cào nhắn lại cho số đó .:cool:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 440 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoluoi289 Xem bài viết
    Hôm trước, sếp tớ còn có 1 em nt " em gửi nhầm vào máy anh 30k, anh làm ơn nhắn lại trả cho em nhé" hihi. ko biết có phải chiêu lừa gì ko??? sếp mình ko tham, cũng ko ki bo, nhưng bảo "kệ mịe nó" chả liên quan, sim tao thuê bao, trả bít kiểm tra thế nào.

Chồng mình cũng nhận được tn ntn, may mà ko bị mắc lừa, tụi này ko biết làm sao mà tố giác nó duoc nhỉ? Nhà mạng ko ý kiến gì sao?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,967 Được cảm ơn

Mình nhận được tin nhắn y chang thế này. Nhưng có điều đủ tỉnh táo để không bị lừa thôi.
    • 977 Bài viết

• 734 Được cảm ơn

Chuyện này mình cũng gặp tương tự, nhưng hack nick YM. Nội dung (copy luôn từ Archive, chỉ đổi tên thoai )

Nó: dang o dau do >> (thấy nghi nghi rồi vì nó là em mình sao hỏi trống ko thế)
    Mình: e chat nhầm à?
    Nó: hihi
    Nó: chi dang lam gi do
    Mình: C làm việc bt
    Nó: chi oi
    Nó: e dang co tin vui nek`
    Mình: ?
    Nó: hom nay co chuong tring lam car dt do
    Nó: nap 200 ngan duoc 2tr do c
    Mình: em ah, chị ko biết em có phải là H ko? nhưng là ai đi nữa thì cũng nên dành thời gian vào những việc có ích
    Mình: đừng làm những việc như thế này
    Mình: chào em!

Thế là "nó" lặn ko sủi tăm luôn.
    Không có việc gì khó, chỉ sợ lười không làm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,847 Được cảm ơn

Giá hôm nọ mình viết sớm thì chắc bạn của chủ topic không bị lừa (tuy nhiên cũng trách bạn ấy cả tin quá).
    Thông thường tin nhắn thường vào sáng sớm, lời lẽ rất tự tin: Trang đây, có việc muốn nhờ chút, đừng gọi lại cho tớ vì tớ đang bận nhé (bọn chúng không bao giờ gọi tên mình ra vì chắc là không biết).
    Mình biết ngay là lừa rồi nhưng trêu tí: Cần gì đấy Trang?
    - Nạp hộ tớ thẻ điện thoại 100K với, tớ đang bận quá, hôm nào tớ đưa lại cho (ôi dào, mình cũng có bạn tên Trang nhưng chắc không bao giờ bạn nhờ mình việc này).
    - Chờ lát nữa tớ nạp cho nhé (hè hè, chờ đến Tết)
    • 83 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

cả 2 vợ chồng mình đều nhận được tin nhắn này.
    Mình bỏ qua, tin nhắn vớ va vớ vẩn.
    Chồng mình chơi 1 vố: Nhắn tin cho số card không tồn tại, bạn ý nạp không được lần 1, bảo chồng mình check, chồng mình check bảo đúng rùi -> nhắn lại không đúng, thế chồng mình bảo à nhầm, nhắn cho số card khác -> nhắn lại: Không được,... sau nhìu lần không thấy bạn đó hồi âm nữa.
    Không chừng bị khóa sim rồi.
    • 38 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

sdt nay nua
    163 600 8680 nd: hj.thu ne dag lam gj vay ? nh giup tj vjec dc ko? may ma minh chả có đứa bạn nào tên như thế, thoát lừa
    • 1,059 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebeibi Xem bài viết
    Bạn mình kể chuyện này,mình thấy nên post lên để mọi người biết. Mình không biết có ai từng bị trường hợp này chưa, nhưng "cẩn tắc vô áy náy" ha.
    Sáng nay bạn tớ đang ngủ, 6:30AM thì nhận được tin nhắn từ 1 số điện thoại lạ: "em ngu day chua, Thuy ne, lam giup T 1 viec duoc ko" ( em ngủ dậy chưa, Thủy nè, làm giúp T 1 viêc được ko). Bạn em đúng là có 1 chị bạn hơn tuổi tên Thủy. Sáng sớm nó cũng sợ chị í gặp chuyện gì, mới mắt nhắm mắt mở nt lại :"uh, Thủy nói di".
    Sim đt lạ: "T nhờ em nạp giùm card đt, được ko"
    bạn em: "em ko còn nhiều tiền, lát em đi làm, rút tiền thì nạp luôn"
    Sim đt lạ: "ráng giúp T nhé, T đang cần gấp"
    Bạn em lúc đấy tỉnh ngủ, lọ mọ dậy và dồn được 50K, ra quầy tạp hóa gần nhà mua cho cái card và nt cho số điện thoại đó như sau: "em chỉ còn có 50K, T nạp tạm đi nhé, cần hơn thì lát em mới nạp tiếp được
    Sim đt lạ: "uh, nhận được rồi, nế được 100K thì tốt quá, ráng giúp T nhé"
    Lúc này bạn mình thấy lạ lạ, liền gọi cho chị bạn tên Thủy, ngẫu nhiên là chị này cũng dùng 2 sim đt, 1 sim Viettel là ngày sinh nhật, dùng thường xuyên, 1 sim khuyến mãi để nói chuyện nội mạng miễn phí người yêu. Chị này nghe máy thì cũng thấy rất lạ, không hiểu chuyện gì. Trong lúc này thì sim đt kia vẫn nhắn "vòi" thêm tiền, mà hối thúc nạp nhanh nhanh. Lúc này bạn mình đã hiểu vấn đề, nhận ra mình đã bị lừa.
    Số tiền không nhiều, nhưng nếu nhiều người bị trường hợp như bạn mình sẽ "tích gió thành bão".
    Mình xin công bố số điện thoại sáng nay lừa bạn mình luôn nhé, để mọi người cảnh giác, mặc dù có thể sim này đã bị bỏ đi sau khi xong việc: 0164.7244.540
    mới nhá số này thấy vẫn còn reo chuông
    Phải chăng anh là cơn gió lạ,
    Đến bên em rồi chợt bay xa
    Em chợt nghe tim mình đau nhói
    Cơn gió ơi sao dỗi vô tình....
    color-colors-girl-inspiration-legs-nature-Favimcom-38644_large
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,598 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ha ha, mình cũng từng được "hỏi thăm" kiểu này:
    Số lạ: Đang làm gì đấy, Thuy này, nhớ hok?
    (Mình cũng có đứa bạn cũ tên Thuy, nhưng thấy giọng nhắn lạ lạ), mình hỏi lại: Ừ, đang làm việc, giờ T dùng số này à?
    Số lạ: Ừ, mình dùng cả số này và số kia nữa
    Sau đó là 1, 2 tin nhăng cuội chả đâu vào đâu cả rồi: Cho mình nhờ chút nhé...
    .....
    Sau đó mình ngửa bài luôn: Tôi chẳng có bạn bè với ai như cậu cả!
    Thế là tịt.
    (Nhưng hồi đó mình cũng ko nghĩ là lừa đảo đâu mà tưởng nhầm số, đúng là mình ngây thơ quá)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

hom trc mình cũng có sdt nhắn tin k dấu: "dang lam j day.em dung ne, em co the nho lam cho em 1 viec dc k". Thằng em mình tên Dũng, nó cũng hay xin tien nap card nên cứ nghĩ là nó. Nhưng cẩn thận hỏi lại: Em nao the la no tit lun. *** nó
    STD của nó la 01294138794
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4