Bạn quen trên mạng có tin tưởng được không? Thất vọng về bạn quá.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.87K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 479 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hôm nay buồn, suy nghĩ đến nỗi nằm mơ ám ảnh luôn, không biết post vô đâu, chắc đây là hợp nhất. Quen bạn trên mạng có tin tưởng được không? Đây không phải bạn trai mà là bạn gái.

Lúc trước V có đăng bên mục thanh lý là tặng quần áo em bé, lâu thật lâu thì có 1 bạn nhắn tin qua yahoo của vy rằng: Chị tốt bụng quá, em có quần áo cũ của con nhưng em không nghĩ sẽ đem tặng, em có nhiều chuyện buồn muốn tâm sự mà không có ai tâm sự. V thắc mắc sao lại biết nick V, trong khi V đăng tin lên mạng chỉ để sdt mà thôi. Thôi kệ, tâm sự qua lại thấy bạn này nói chuyện rất thật, tội nghiệp lắm, vậy là V cũng tâm sự chuyện của V, tất cả mọi chuyện vì tâm sự với 1 người không biết mình, mình thoải mái hơn. V cũng quý bạn lắm, bạn nói bạn cũng là thành viên wtt.
    Thất vọng quá, hồi trưa V biết bạn biết nick V từ người khác mà V không hề nói chuyện V quen bạn cho ai nghe, bạn cố tình làm quen V để tìm hiểu hay nói xấu người thân của V. Từ đầu năm tới giờ, gần 1 năm V biết bạn, quý bạn vì khi V buồn có người tâm sự. ÔI, buồn, thất vọng về 1 người bạn ở trên mạng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,544 Bài viết

• 1,153 Được cảm ơn

Mạng cũng như bến tàu hay xe bus .... chỉ là một "nơi" để có thể quen nhau, quen trên mạng cũng như quen trên xe bus thôi đâu có sao. Trường hợp của V là do bạn khờ quá mà thôi, chỉ nên trách bản thân mình chứ không nên trách "mạng" :Laughing:
    xin mời ghé chơi HỘI BUÔN DÉP
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,408 Bài viết

• 9,610 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hơi đâu giận người dưng làm chi hả bạn? Bỏ lại cục đá ấy bên đường, rồi đi.:Smiling:
    #HOADONKHONGHA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 262 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Có, rất tốt. Những người em quen trên mạng đều cực tốt với em, chưa phiền lòng về ai cả.
    Mình may mắn quá chăng? hay hạn chưa tới.

Bạn ảo hay bạn thật thì cũng nên có sự phòng ngừa, cẩn thận khi nói những thông tin quan trọng hoặc trong lúc tức giận có nói xấu người khác.

Nhưng cái bạn cố tình làm quen kia cũng rảnh quá đi. Mất công mất thời gian chỉ để đi nói xấu người khác, chắc đóng Gossip Girl hay lấy tư liệu viết kịch bản quá
    • 67 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi last 8x generation Xem bài viết
    Có, rất tốt. Những người em quen trên mạng đều cực tốt với em, chưa phiền lòng về ai cả.
    Mình may mắn quá chăng? hay hạn chưa tới.

Bạn ảo hay bạn thật thì cũng nên có sự phòng ngừa, cẩn thận khi nói những thông tin quan trọng hoặc trong lúc tức giận có nói xấu người khác.

Nhưng cái bạn cố tình làm quen kia cũng rảnh quá đi. Mất công mất thời gian chỉ để đi nói xấu người khác, chắc đóng Gossip Girl hay lấy tư liệu viết kịch bản quá
    bạn này nói đúng đó! người đó rảnh quá, thất nghiệp hay sao mà lên mạng nói xấu người khác! rảnh hơi quá.
    Theo quan niệm của mình, quen trên mạng hay quen bên ngoài cũng như nhau, vì đời mà , không biết ai xấu ai tốt hết được!
    • 5,409 Bài viết

• 12,014 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình nghĩ đơn giản thế này nhé!
    Nếu chỉ quen biết thì ko gọi là bạn được, cái đó chỉ là xã giao. Bạn chỉ là bạn đúng nghĩa khi bạn và người đó hiểu hết về nhau và có thể thông cảm, chia sẻ được!
    Bạn quen thì nhiều, kể cả trên mạng...nhưng gửi gắm niềm tin và niềm vui của mình cho họ làm gì vội, sống bên nhau cả đời còn chả hiểu hết nhau nữa là...Vui vẻ thì đánh bạn, ko hợp thì thôi, có sao đâu.Và cũng chả nên buồn làm gì, có chăng, chỉ nên thất vọng 1 chút là đc!!!:Battin ey:
    Con lợn nằm gốc cây sung
    Há mồm chờ gió thổi rung quả nhiều
    Chén đẫy bụng ngủ đến chiều
    Tỉnh rồi dụi mắt nghĩ điều lung tung........
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,420 Bài viết

• 7,637 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thế thì buồn thật đấy. Bạn ngoài đời hay trên mạng cũng vậy thôi, có chăng cần cảnh giác hơn, nhưng mà cảnh giác quá thì lại thấy chán. Những người sống nội tâm hay buồn vậy đấy.
    • 33 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ko nên tin quá chị ơi. Có khi đứa nào nó ghét mình nó giả bộ làm quen rồi dò hỏi thông tin, mình cứ tưởng nó ko quen chả hại được mình nên rút ruột tâm sự.
    Em nghĩ nếu quen trên mạng thì chỉ tám những chuyện vô thưởng vô phạt thôi, đừng cho người ta biết quá nhiều về đời tư của mình, dễ bị hại lắm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Coi như đấy là một chuyện nhỏ và bỏ qua bạn à,suy nghĩ làm gì cho mệt người ra.
    • 1,247 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bạn cũng rút kinh nghiệm nhé. Ban đầu bạn cũng nghi ngờ vì không biết tại sao người ta biết nick mình nhưng tiếc là bạn không giữ nghi ngờ đó lâu mà hời hợt cho qua. Hiện tai mình nghĩ bạn nên cẩn thận xem thử người bạn mới đó còn ý đồ gì khác không? Nhớ lại xem mình đã nói những gì với người đó, khoanh vùng lại xem người đó quan tâm những thông tin gì về mình. Cẩn thận sau này người ta có lợi dụng những thông tin đó gây bất lợi cho mình không. Những comment của mọi người trên này rất có lý đó, không ai rỗi hơi đến nỗi tìm cách làm quen 1 người chỉ để nói xấu đâu.
    jeqiwrlhjz8b
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 192 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bạn cùng giới hay gây thất vọng lắm nhớ :Sigh::Sigh:
    .
    .

" Trời không mưa vẫn mặc áo mưa...."
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn trên mạng cũng nhiều người tốt mà..................đó cũng Là một xã hội mà có người người kia........