Bạn nghĩ sao nếu một người đàn ông có 3 vợ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Nhiều lúc dư luận và mũi tên cứ chĩ vào các chị em phụ nữ. Ức. Ở bên kia có bạn bảo ghê tởm người phụ nữ ấy thế 1 người đàn ông mà thế thì thế nào nhỉ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: :rolleyes::rolleyes:
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Vừng em, ex nhà chị có vợ thứ ba roài đấy, hé hé, 3 vợ mỗi vợ 1 đứa con, chị thấy mừng cho ổng mà mừng cho chị nữa... he he he
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 153 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lộcvừng_2709 Xem bài viết
    Nhiều lúc dư luận và mũi tên cứ chĩ vào các chị em phụ nữ. Ức. Ở bên kia có bạn bảo ghê tởm người phụ nữ ấy thế 1 người đàn ông mà thế thì thế nào nhỉ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: :rolleyes::rolleyes:
    Ông í gần đạt tiêu chuẩn của mấy ông chồng ở nước theo đạo hồi rồi. Hehe... Cái thiếu là thiếu ở chỗ ông í có đủ điều kiện cung cấp xiền nuôi từng đấy con không, thế mới là quan trọng đấy ạ, chứ nhiều vợ lắm con, mà khi vui duyên mới lại bỏ con lại cho vợ nuôi nấng dạy dỗ còn mình thì vù mất không có trách nhiệm thì nhục lắm, chả được bằng mấy anh Hồi giáo cùng một lúc mấy vợ đâu:Straightf:.
    Một chút ích kỷ của thánh thần thì Chúa trời cũng không lấy điều đó làm bất lợi :Angel:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Nếu bác ấy cứ lần lượt, "giải quyết từng trường hợp" một thì bác ấy tiến đến số 30 tớ cũng thấy bình thường. Bình thường nghĩa là không có gì sai trái chứ về mặt tâm lý mà nói lấy 30 vợ thì kể là cũng "phi thường" Còn nếu cùng một lúc có 3 vợ thì rõ là đáng lên án rồi.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,599 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lộcvừng_2709 Xem bài viết
    Nếu không phải do vợ chết thì cũng...ghê không kém :Laughing:. 3 vợ mà do lấy rồi bỏ (hoặc bị bỏ) thì rõ ràng người đàn ông này cũng...không bình thường
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đàn ông đàn bà gì cũng như nhau thôi, chỉ tội nghiệp cho mấy đứa con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Đàn ông nhiều vợ chứng tỏ họ có bản lĩnh, có sức hút nhất định đối với phụ nữ. Chắc là không ai thấy "ghê tởm" ông ấy cả trừ phi ông ta có 3 vợ cùng một lúc. Nhưng khi nghĩ đến những đứa con, mình lại thấy ghét cái từ mà thiên hạ vẫn thường dùng là "con dòng 1" "con dòng 2" "con dòng ...n" Nghe sao thấy chia rẻ và chua xót quá :Sad:
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

uii từ ngày xưa năm thê bảy thiếp là chuyện bình thường anh ấy chỉ mới có 3 thôi thì rất bình thường như xưa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 206 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Mình thì đại kị đàn ông bỏ vợ. "Thà lấy thằng chết vợ khi nãy không lấy thằng bỏ vợ bảy năm"
    Nhưng đàn bà ly dị thì mình thấy không sao bởi đàn bà VN đa số chẳng ai muốn nhiều chồng. Ly dị là "cực chẳng đã" Mình rất thông cảm.
    • 60 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chả hiểu các ông nghĩ kieur gì chứ. 1 vợ còn lo chẳng xong nói chi đến 3 vợ. Lấy nhiều mà k lo toan về mọi mặt thì có gì hãnh diện mà là đàn ông chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 97 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn nghĩ sao về 3 bà vợ của ông này mỗi bà lại có 3 ông chồng?Thật là vui quá xá!
    • 160 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chẳng hiểu sao mình có ng anh kết nghĩa như vây.... thảm cảnh lắm.... tập 1 là lấy nhau khi mới nhớn.... anh 18 chị 17.... ấy gọi là tuổi trẻ nông nổi.... cãi nhau vì tiền nong... ứng xử... ko hợp chia tay.... có 2 nhóc chị nuôi hết.... anh ấy làm lái xe mọi trò chơi của xã hội đều biết... nói chuyện và phong cách thì ai cũng tưởng đại gia nhất là những người sinh ra từ làng như mình.... chị ấy 17 tuổi lấy chồng nên chỉ chạy chợ nuôi con... anh ấy thích thì cho con 1 ít ko thì thôi... ông bà thương 2 cháu hay qua lại giúp..... được cái đan chợ búa chị ấy cũng đảm đang và mạnh mẽ..... tập 2 thảm hơn... chị ấy làm gội đầu... anh ấy lái xe qua tỉnh chị ấy hay ghé gội... rồi theo về ở cùng có con.... rồi cưới.... anh ta đi làm biền biệt tiền thì gửi ko được bao ... ko cho chị mở tiệm gội đầu nói lại theo trai thì dở...... đất khách quê người ông bà lại thêm cháu ... ông bà ngày càng già ko giúp nổi... việc đồng áng chợ búa thì chị ta chịu từ nhỏ ko biết làm.... buồn chán rồi lại phải tủi mà mang con về quê mẹ.... lại mở quán rpoif mẹ con nuôi nhau.... xã hội cũng tiênd bộ người ta biết tính chị này từ nhỏ cũng hiền nên có tiếng bàn tám cũng chỉ nói là ko tin bọn dân lái xe ... thiên hạ ko biết rõ người ta thế nào chớ vội tin.... rồi chị cũng yên ấm nuôi con...

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 160 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tập 3 là cách đây 1 năm .... anh cuoi 1chi....cuwowis là cưới ... ko dẫn về nhà trước 1 lần nào... bạn bè anh ta ko ai biết.... chị này thì hoành tráng và trời sinh 1 cặp luôn.... nguoi thành phố... từ phong cách tiêu tiền đến chơi là như nhau.... a ta đánh bạc chị này về wuee 1 tháng thì xới bạc nào cũng biết.... từ ngày lấy vợ này đi đâu a ta cũng ko dám chêu gái ăn to nói lớn như trước nữa.... chị ta bắt bán xe rồi 2 vợ chồng mở tiệm cầm đồ.... mở ghi bso đề , cho vay lãi ở xã... chị bằng tuổi anh 46 tuổi... nghe đâu có 2 con đều đã có gia đình cả.... chị ăn to nói lớn, thẳng thắn và hào phóng.... thi tjoangr thấy qua lại nhà chị vợ cả chơi... còn cho đứa con chị cả đi học nghề đàng hoàng... 1 đứa thì chị lo cho đilao động vừa bsy hồi đầu năm....
    Anh này dù có 3 mặt con nhưng chẳng đứa nào quí mến tôn trọng.... chị vợ cả nói thế nào 2 thằng con trai cũng ko coi bố ra gì.mej 3 đến chơi còn chào mẹ và đến lo việc giỗ chạp nhưng tuyệt đối ăn cơm ko chào bố 1 tiếng....
    Chị vợ 3 nói với tôi... anh ấy ham nhiều thứ nên chị ko đăng ký kết hôn... lớn tuổi rồi... hợp chị thì chị bầu bạn cho vui ... ko hợp ko chiều thì chị sống 1 mình ko thì tìm anh khác.... con csis thì chị lớn tuổi rồi ko sinh được... mà có được cungc ko sinh.... nuôi dạy sao được mà nuôi....
    Chị vợ cả thì quấn tú với 2 con trai đứa lớn lấy vợ cùng làng có 1 con nhỏ... chị chỉ ở nhà trông nhà và chăm cháu.... con dâu đi làm công nhân .. con trai mới sang nước ngoài nhưng cũng đã gửi tiền về . Vậy là chị cũng đã có 1 quả ngọt cho cuộc đời
    Anh kết nghĩa của tôi thì thì dạo này biết nấu cơm và dọn dẹp quần áo.... quanh quẩn lo cửa hàng.... cờ bạc thắng thua được mất.... đi nhiều giờ cũng chán... mà con cái ko dứa nào chịu gọi là bố nênthi thoảng a hay nhờ tôi mời chúng nó về lo giỗ cho bà chứ ko dám đi goi.... chị 3 thì cứ vậy
    Thiết nghĩ gặp chị 3 này cũng tốt ... ko thì a cô dơn tới già.... làng xomz thì họ gét ... nhưng a hay bảo tôi chị 3 mày thích thì ở chán thì đi, ko lo nổi cho chị mày là chết.... tôi cũng ko hiểu....

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 121 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mục này mấy chị nói gì mà đọc tới lui ko hiểu giống như đã quen nhau bên ngoài ấy ta?
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thời nay không chấp nhận như vậy được