TIN TÀI TRỢ.

Bạn là một trong những người hạnh phúc nhất thế giới

• 40 Lượt chia sẻ
  • 1.79K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 218 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Nếu bạn có thực phẩm để ăn, có áo quần để mặc, có một mái nhà để che đầu và một nơi nghỉ qua đêm là bạn đã giàu hơn 75% thế giới này. Nếu bạn có tiền tiêu trong ví, có tiền ban phát cho người nghèo, có tiền để dành trong ngân hàng, bạn thuộc 8% những người giàu nhất thế giới. Nếu sáng nay bạn thức dậy thấy mình khỏe hơn ngày hôm qua một chút thì bạn đã may mắn hơn một triệu người không thể sống qua nổi tuần này. Nếu bạn chưa bao giờ phải trải qua nguy hiểm của chiến tranh, cô đơn của tù tội, đớn đau của tra tấn hay vật vã của đói khát, bạn đã hạnh phúc hơn 500 triệu người trên thế giới. Nếu ba mẹ bạn còn sống và còn hạnh phúc bên nhau thì so với thế giới trường hợp của bạn không nhiều đâu. Và cuối cùng, nếu bạn đọc được thông điệp này thì bạn đã sung sướng hơn 2 tỷ người trên thế giới chẳng bao giờ đọc được bất cứ thứ gì cả. Hãy nâng niu những gì trong vòng tay bạn, bởi rất nhiều người đang thèm được như bạn đấy. :Rose:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,202 Được cảm ơn

Không đồng ý, không đồng ý.....
    Tớ thích là 1 trong 10 người hạnh phúc nhất thiên hà cơ...chứ những người hạnh phúc nhất trên thế giới cũng cả tỉ ấy chứ!:Laughing:
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Không thể tin nổi cái thống kê này, các bác xem lại nhé:

Dân số thế giới 2010 đạt 7 tỷ ng

Trích dẫn Nguyên văn bởi LTDLKN Xem bài viết
    Nếu bạn có thực phẩm để ăn, có áo quần để mặc, có một mái nhà để che đầu và một nơi nghỉ qua đêm là bạn đã giàu hơn 75% thế giới này.

Nghĩa là gần 75% của 7 tỷ người là 5,25 tỷ người ko có thực phẩm để ăn, có áo quần để mặc, có một mái nhà để che đầu và một nơi nghỉ qua đêm , ko tin con số này?!

Nếu bạn có tiền tiêu trong ví, có tiền ban phát cho người nghèo, có tiền để dành trong ngân hàng, bạn thuộc 8% những người giàu nhất thế giới.

Mình ko tin có 82% số ng trên TG này ko có tiền trong ví, ít nhất phải có vài nghìn đồng (nếu là ng Việt) hay 1 vài $ nếu là tây chứ , còn ban phát cho ng nghèo là muốn hay ko muốn thôi!

Nếu sáng nay bạn thức dậy thấy mình khỏe hơn ngày hôm qua một chút thì bạn đã may mắn hơn một triệu người không thể sống qua nổi tuần này.

Đồng ý là có trung bình 1tr ng chết mỗi tuần, nh còn lại những 6,999 tỷ người cơ ạ, nghĩa là mình may mắn hơn 1 tr ng nhưng cũng ko hơn ji 6,999 tỷ người còn lại

Nếu bạn chưa bao giờ phải trải qua nguy hiểm của chiến tranh, cô đơn của tù tội, đớn đau của tra tấn hay vật vã của đói khát, bạn đã hạnh phúc hơn 500 triệu người trên thế giới. Nếu ba mẹ bạn còn sống và còn hạnh phúc bên nhau thì so với thế giới trường hợp của bạn không nhiều đâu. Và cuối cùng, nếu bạn đọc được thông điệp này thì bạn đã sung sướng hơn 2 tỷ người trên thế giới chẳng bao giờ đọc được bất cứ thứ gì cả. Hãy nâng niu những gì trong vòng tay bạn, bởi rất nhiều người đang thèm được như bạn đấy. :Rose:
    ... nói chung cái bài hết sức AQ, đọc xong chả thấy hạnh phúc hơn chút nào cả
    4Mnup7
    • 182 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình vẫn thấy hạnh phúc . Chắc chỉ khi nào phải trải qua một nỗi đau đớn thể xác, một sự choáng váng về tinh thần thì mọi người mới thấy hạnh phúc luôn ở bên cạnh mình. Mình đang buồn nhưng mình vẫn thấy mình thật hạnh phúc. Hạnh phúc vì có một công việc để làm, được giúp đỡ khách hàng, hạnh phúc vì có một mái nhà để không lo lạnh giá trong những ngày đông, hạnh phúc vì còn bố mẹ để mình làm bố mẹ vui và tự hào...hạnh phúc nhỏ nhoi khi chìm vào giấc ngủ mà không phải cùng những giọt nước mắt....như ngày hôm qua
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài này xong thấy mình cũng hạnh phúc. (Hi, hi tự sướng một chút vậy :Smiling.

“Có một công việc để làm, có một người để yêu, có một tương lai để hy vọng” – chắc là hạnh phúc thật rồi.
    • 355 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Đọc bài này xong thấy mình cũng hạnh phúc. (Hi, hi tự sướng một chút vậy :Smiling.

“Có một công việc để làm, có một người để yêu, có một tương lai để hy vọng” – chắc là hạnh phúc thật rồi.
    Còn có bia để chúc mừng nữa, 1 -2 -3 dzô
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật sự hạnh phúc na`.đọc xong thấy la` mình vẫn còn mai mắn tuy vẫn còn thiếu nhìu cái:Laughing: