Bạn gái hời hợt trong chuyện tình cảm !?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.95K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em và bạn gái mới quen nhau và cô ấy cũng đã nhận lời hẹn hò, cô ấy là sinh viên năm nhất ở quê lên thành phố học, mặc dù đã nhận lời hẹn hò nhưng theo những gì em từng trải thì cô ấy khá lạnh nhạt trong mối quan hệ mặc dù chỉ mới yêu nhau, bọn em không gặp nhau thường xuyên mặc dù khi đi học cô ấy ở trọ gần nhà em, em bảo gặp thì thường nói là bận gì đó kiểu như bận lên trường, bận có hẹn trước với bạn (mà thực ra em cũng không chắc là đi đâu), khi nói chuyện cũng không nhìn thẳng mắt nhiều, cô ấy còn bảo là không thích nhắn tin nhiều, em thấy nyc trước đây khi yêu thường luôn muốn gần nhau nói chuyện nhiều nhưng bạn gái hiện tại thì không như vậy, đợt này nghỉ lễ cô ấy về quê, nên bọn em cũng không gặp nhau, ở nhà thỉnh thoảng nhắn tin thôi, nhưng từ hôm qua tới giờ không thấy onl, gọi thì máy bận 😐
    nói thẳng ra là em nghĩ cô ấy bắt cá nhiều tay, em cũng không chắc là như vậy hay có bạn nữ nào (cô ấy sn 2k) hẹn hò mà không thích nói chuyện nt nhiều như bạn gái e không 🙁
    ngoài ra trước em có hỏi là trước đây yêu ai chưa thì cô ấy bảo là chưa yêu ai bao giờ, nhưng em xem fb thì chắc là có rồi, fb cũng được like và cmt của nhiều người kiểu như cũng nhiều người tán lắm, hình như các bạn gái nào khi quen người mới cũng nói là chưa yêu ai bao giờ thì phải, em nói chuyện với nhiều người đều thấy nói vậy mặc dù em biết là không phải😅

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 224 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

yêu đương gì lạ ghê nhỉ, thường em thấy nếu yêu nhau người ta sẽ hỏi thăm, chia sẻ, quan tâm nhiều về nhau lắm, chứ không phải hời hợt như chị gái kia đâu. Sao mà yêu nhau không được nhắn tin nhiều, nhìn mặt thì không dám nhìn thẳng???
    Anh ơi anh xem lại mối quan hệ này đi anh nhé
    • 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhóc ơi nó chán em rồi đó, chứ yêu đương chẳng có ai như con bé này đâu.
    • 83 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chắc cậu này vẫn còn đang đi học nên tình yêu cứ phải trông chờ vào việc quan tâm nhắn tin hỏi han thật nhiều. Tình yêu đến từ 2 phía, nếu như cô gái ấy không đáp ứng được tình cảm dành cho cậu thì cả 2 dừng lại là được. Còn không thì phải gặp nhau, chia sẻ, nói chuyện thẳng thắn
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emlamaytroi Xem bài viết
    Chắc cậu này vẫn còn đang đi học nên tình yêu cứ phải trông chờ vào việc quan tâm nhắn tin hỏi han thật nhiều. Tình yêu đến từ 2 phía, nếu như cô gái ấy không đáp ứng được tình cảm dành cho cậu thì cả 2 dừng lại là được. Còn không thì phải gặp nhau, chia sẻ, nói chuyện thẳng thắn
    mình đi làm rồi, cũng bận nên thỉnh thoảng rảnh buổi tối rủ đi chơi, nhưng gái nó nói bận buổi tối suốt, gái đang ít tuổi nên chắc cũng không biết cách hỏi han em nhiều, mà e cũng không biết nó có muôn quan tâm không nữa, e vẫn muốn cải thiện mối quan hệ này vì cũng bắt lầu chưa lâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexitin2k Xem bài viết
    yêu đương gì lạ ghê nhỉ, thường em thấy nếu yêu nhau người ta sẽ hỏi thăm, chia sẻ, quan tâm nhiều về nhau lắm, chứ không phải hời hợt như chị gái kia đâu. Sao mà yêu nhau không được nhắn tin nhiều, nhìn mặt thì không dám nhìn thẳng???
    Anh ơi anh xem lại mối quan hệ này đi anh nhé
    vậy nên mình mới lên đây hỏi các bạn nữ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kirianphan Xem bài viết
    Nhóc ơi nó chán em rồi đó, chứ yêu đương chẳng có ai như con bé này đâu.
    bọn em chỉ mới bắt đầu 2 3 tuần nay thôi
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo những gì em nói, 2-3 tuần nay rồi mà tình cảm nhạt nhẽo vậy? Em xem thử có đúng là 2 đứa đnag yêu nhau không hay đang tìm hiểu nhau thôi?
    • 52 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chu kì mới quen nhau cũng phải 1-2 tháng tìm hiểu rồi mới yêu nhau, đây em zai yêu vội quá nên xảy ra tình cảnh này là đúng rồi. Giờ cách khắc phục cho em là tìm hiểu nhẹ nhàng, quan tâm nhẹ nhàng lại, vừa kéo vừa buông để bạn gái em biết trân trọng tình cảm của em nhé
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthitrangbt Xem bài viết
    Theo những gì em nói, 2-3 tuần nay rồi mà tình cảm nhạt nhẽo vậy? Em xem thử có đúng là 2 đứa đnag yêu nhau không hay đang tìm hiểu nhau thôi?
    thực ra bọn em nhắn tin cả tháng trước đó, sau đó gặp ở ngoài là 2 3 tuần nay, cô ấy nhận lời rồi, bọn em cũng hôn rồi, trên fb cô ấy cũng đổi trạng thái thành hẹn hò (như không ghi cụ thể là em)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hatbuicodon Xem bài viết
    Chu kì mới quen nhau cũng phải 1-2 tháng tìm hiểu rồi mới yêu nhau, đây em zai yêu vội quá nên xảy ra tình cảnh này là đúng rồi. Giờ cách khắc phục cho em là tìm hiểu nhẹ nhàng, quan tâm nhẹ nhàng lại, vừa kéo vừa buông để bạn gái em biết trân trọng tình cảm của em nhé
    vừa kéo vừa buông thì cụ thể là kiểu làm gì hả chị
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em có nói chuyện lại với cô bé chưa? Đừng vội vàng quá nhiều khi nó cũng không hay ho gì, em cứ bình tĩnh, từ từ mà quan tâm cô bé. Tâm lý con gái không thích ai vồ vập mình quá đâu
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bọn em chia tay rồi mọi người ạ, gái nói là vẫn thích một mình hơn, thực ra ban đầu em cũng thơi có chút không hợp nhưng vẫn cố đấm ăn xôi, gái mới học năm nhất còn em thì đầu 9x rồi nên có sự khác biệt nhiều, trước đây em cũng yêu một người 2k và có quen 1 vài người khác, đúng là không thể hợp được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 290 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ở đây chẳng có ai là hợp hay không hợp cả. Chỉ là người ta muốn đi thì lý do nào cũng sẽ hợp lý thôi.
    • 92 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhat2009bs Xem bài viết
    bọn em chia tay rồi mọi người ạ, gái nói là vẫn thích một mình hơn, thực ra ban đầu em cũng thơi có chút không hợp nhưng vẫn cố đấm ăn xôi, gái mới học năm nhất còn em thì đầu 9x rồi nên có sự khác biệt nhiều, trước đây em cũng yêu một người 2k và có quen 1 vài người khác, đúng là không thể hợp được
    Thế thì bọn em chỉ dừng lại mức tìm hiểu chứ chưa phải là yêu. Thôi thì cũng được, đỡ phải suy nghĩ nheieuf em à. COn gái có thiếu đâu mà mình phải bận tâm tới 1-2 đứa chứ