Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bài học về cho mượn tiền

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chào mọi người. Mình có vấn đề này muốn xin ý kiến tư vấn của cả nhà. Chuyện là cách đây hơn 2 năm mình có cho chị chồng mượn tiền, chị ý ở miền Nam, mình ở ngoài bắc số tiền hơn 100 triệu. Lúc đó nghe chị nói chồng chị bồ bịch, chị bỏ nhà đi làm lại từ đầu có gọi điện mượn tiền mình nên mình có mượn anh em bạn bè gửi cho mượn. Và cách đây hơn 1 năm mình sinh e bé có hỏi chị trả tiền cho mình thì chị ý bảo để chị thu xếp , 2 tháng vẫn không thấy chị ý kiến gì việc trả nợ nên mình có gọi lại thì chị ý bảo ừ rồi sau đó chặn sđt, face, zalo của mình. và bây giờ thì cãi trắng là không mượn tiền. Mình có bảo chồng mình đòi nhưng k được, bảo bố chồng thì ông k nói hộ mình, kiểu mặc kệ chúng mày ấy. Cách đây 6 tháng có người ngoài này làm ăn trong Nam về quê mới kể là chị ( chị này sinh năm 1979) ý bỏ chồng theo nhân viên trẻ sinh năm 1990 ăn ở với nhau như vợ chồng (trước chị bán hàng có thuê nhân viên ). Sau mình thấy có giấy chị gửi về tách khẩu vào huyện Mỏ Cày Nam, Bến Tre, thì ra chị ý bỏ nhà đi với thằng nhân viên có chửa và cưới nó. Giờ mình đòi tiền thì chị ý cãi là không mượn mà số tiền mình gửi cho mượn cũng là tiền mình đi vay bạn bè anh em cho. mọi người ơi ai có cách nào đòi được tiền chỉ mình với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 491 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Có cách cầu chúa, khẩn phật, lạy mẫu, tạ thánh, lễ thần kiếp sau chị ấy sẽ trả cả vốn lẫn lãi cho tôi chấm hết.
    Nghĩ thử xem đàn bà ngoại tình trước bỏ nhà theo trai còn đặt điều nói xấu chồng ngoại tình phụ mình, thì liệu trong tâm họ còn có đạo đức và chữ tín không. Gặp người vô đạo chỉ có đem dao kề cổ mà đòi nợ. Quên đi gòng lưng trả đi và để tự họ nhận lấy quả báo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    Có cách cầu chúa, khẩn phật, lạy mẫu, tạ thánh, lễ thần kiếp sau chị ấy sẽ trả cả vốn lẫn lãi cho tôi chấm hết.
    Nghĩ thử xem đàn bà ngoại tình trước bỏ nhà theo trai còn đặt điều nói xấu chồng ngoại tình phụ mình, thì liệu trong tâm họ còn có đạo đức và chữ tín không. Gặp người vô đạo chỉ có đem dao kề cổ mà đòi nợ. Quên đi gòng lưng trả đi và để tự họ nhận lấy quả báo
    dG0QNbAQREWOXFE-5V3aZTFKg6d9m0WlLdoZDlq0p3f_Ry7LM9QlS91o81sRM-TujcQqgN3gLvoBS9jlyd8vxixQN0rprOs

Up hình ảnh con nợ cho đỡ nhớ món nợ. Hey. Mà ai biết vk ck nhà này k
    • 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ôi trời ơi đâu ra loại người trơ trẽn vậy? Mượn tiền xong rồi còn quỵt luôn ? Chị lúc cho vay tiền có giấy tờ, ai làm chứng cho chị không? báo công an luôn. Còn không thì phải bàn bạc với chồng lại hỏi rõ ràng cụ thể chứ 100 triệu có phải 10 triệu đâu
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngotungan Xem bài viết
    Ôi trời ơi đâu ra loại người trơ trẽn vậy? Mượn tiền xong rồi còn quỵt luôn ? Chị lúc cho vay tiền có giấy tờ, ai làm chứng cho chị không? báo công an luôn. Còn không thì phải bàn bạc với chồng lại hỏi rõ ràng cụ thể chứ 100 triệu có phải 10 triệu đâu
    Mình cho vay là chuyển khoản mà. K có giấy vay nợ. Như mình đã nói bố chồng mình biết ngưng ông bênh con gái, chồng mình thì nhu nhược k biết phải trái đúng sai, còn bà chị chồng mượn tiền mình thì ở tận Bến Tre, mình thì ngoài Hà Nội. Mà được cả gia đình chồng bà này cũng bênh con dâu mới sợ chứ. K hiểu cả nhà họ nghĩ gì nữa. Chứ bả mà ở ngoài này mình cho người táng vỡ mặt rồi thí cho luôn số tiền đó.
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thà nó k có tiền nó khất nợ đàng hoàng k thì xin đằng này nó lại cãi k mượn rồi chửi mình. Thế mới tức. Nó chặn sdt và face của mình. Nhà mình ai có cách nào mà đòi được tiền hoặc cho nó thấy sai chỉ mình với. Đăng cái mặt của nó để nhà mình ai gặp thì biết
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngatran86 Xem bài viết
    Thà nó k có tiền nó khất nợ đàng hoàng k thì xin đằng này nó lại cãi k mượn rồi chửi mình. Thế mới tức. Nó chặn sdt và face của mình. Nhà mình ai có cách nào mà đòi được tiền hoặc cho nó thấy sai chỉ mình với. Đăng cái mặt của nó để nhà mình ai gặp thì biết
    [IMG]Ủl[/IMG]
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

[IMG]Ủl[/IMG]
    [IMG]Abc[/IMG]
    iCEXCxMyi3KaicgQ2dRQ-FJ75amdECAFuBv7c3y57LAAgPk0eIi4IP5chnIiQaXJoXnbFl8QMICFjVyKKu5EPyJqimJeKjo
    • 683 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Cho vay kiệu như này thì đúng là "mặc kệ chúng mày" thôi.
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyls Xem bài viết
    Cho vay kiệu như này thì đúng là "mặc kệ chúng mày" thôi.
    Lúc mượn tiền thì nó khóc lóc van xin nài nỉ kể khổ. Lúc đòi tiền thì nó trở mặt cãi k mượn. Mà có phải người dưng đâu, là chị ruột của chồng chứ. Thế mới đau
    • 118 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Đúng là đời có nhân có quả. Bà vay tiền của mình giờ sống với chồng trẻ khổ k gì bằng, hầu hạ quá hầu bố già 🤣🤣🤣
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 491 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

dG0QNbAQREWOXFE-5V3aZTFKg6d9m0WlLdoZDlq0p3f_Ry7LM9QlS91o81sRM-TujcQqgN3gLvoBS9jlyd8vxixQN0rprOs

Up hình ảnh con nợ cho đỡ nhớ món nợ. Hey. Mà ai biết vk ck nhà này k
    nợ đời hả??? Cục này to lắm úp lên đánh dấu 100 năm chưa trả hết
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,393 Bài viết

• 5,237 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Có em dâu phước ghê. Thiếu mỗi bát nhang tế sống gia đình ck thôi. Chứ khác gì cầm dao đâm cho cha mẹ ck chết sớm đâu.