TIN TÀI TRỢ.

Ai cũng có nỗi buồn không tên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4,954 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Nhiều người hỏi tôi : " Dường như chẳng bao giờ thấy nhomai_2002 buồn nhỉ ? Lúc nào có mặt trên WTT là luôn luôn thấy vui vẻ, nhí nhảnh, lạc quan ! " ! Vâng ! Đúng là như thế vậy, khi đã xuất hiện trên WTT với cái nick nhomai_2002 thì tôi luôn là người vui vẻ, lạc quan chả biết buồn là gì vì tôi luôn biết dấu cảm xúc của mình . Mọi người đâu có biết đằng sau tính cách thật của cái nick nhomai_2002 đấy nó là như thế nào đâu . Mỗi khi đêm về, ko ngủ đc, chỉ còn lại một mình với màn đêm là những nỗi buồn vô hình đó lại xuất hiện, những lúc đó mới là lúc tôi sống thật với tính cách của tôi . Trầm ngâm, lặng lẽ và vô hồn !
    Tôi cũng ko biết thời gian sống của tôi còn có thể kéo dài đến bao giờ, một tháng; hai tháng; một năm; hai năm; cũng có thể là hai mươi năm nữa hay cũng có thể chỉ còn một ngày thôi nhưng với tôi thì khi đã còn sống được ngày nào thì ngày đó mình luôn phải tự tìm ra niềm vui của mình để sống, ko đc nản lòng, ko đc có suy nghĩ tiêu cực .
    Bước chân dù chậm hay mau
    Đường ta đi giữa hai đầu tử sinh
    Sống thì khó chết thì dễ, sống thì lâu mà chết thì nhanh ! Tôi luôn tâm niệm một điều này cho nên với những nỗi buồn không tên của tôi, tôi luôn biết cách chế ngự đc nó . Ngày hôm nay có thể mọi người thấy nhomai_2002 hiện diện trên WTT luôn luôn vui vẻ nhưng biết đâu ngày mai nhomai_2002 lại đã ra đi lặng lẽ rồi, lúc đó thì chẳng còn một nhomai_2002 như mọi người thường thấy ! Bởi vì con người ta đâu phải lúc nào cũng vui vẻ, nhí nhảnh, lạc quan mãi đc phải có những lúc buồn với những nỗi buồn không tên chứ !
    Nếu trăng cũng chết như đời
    Thì ta đâu thấy kiếp người phù du
    Vì trăng sống mãi ngàn thu
    Cho nên càng thấy phù du kiếp người
    Nhưng mà cho dù còn sống trên cõi đời này ngày nào thì ngày đó tôi luôn biết giấu đi đc những cái nỗi buồn không tên của mình để sống vui vẻ lạc quan để khi có chết đi rồi thì tôi cũng thấy thanh thản với nỗi lòng của mình vì mình luôn sống có ý nghĩa !
    Trong trần ai có mấy nơi tĩnh mịch
    Trong lòng mình có mấy lúc thảnh thơi
    Lúc thảnh thơi gặp nơi tĩnh mịch
    Là khi mình thấy cả đích trước sau

Mình không chỗ đứng trên đời
    Lại không cả biết nằm ngồi ở đâu
    Thì đi về chỗ bắt đầu
    Cứ đi không đến về đâu thì về

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,090 Bài viết

• 2,037 Được cảm ơn

nhomai_2002,
    chuyện gì thế? Hỏi vậy thôi chớ coffee hiểu chị nói gì mà

"có những niềm riêng làm sao nói hết ...
    có những niềm riêng một đời giấu kín ..."
    -------------------------------------------------------------------------------
    -- Bye!
    • 738 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Khị tin thần tuột dốc. Khi mọi điều ko như mong đợi. bạn cảm thấy buồn, chán và tuyệt vọng... Thật ra tất cả đều có cội nguồn. Hạnh phúc hay khổ đau đều có tên thật cụ thể. Hãy gọi đúng tên thật của từng niềm vui và nỗi buồn, giải quyết tận gốc của vấn đề. Bạn sẽ thấy cuộc đời này cũng nhẹ nhàng thôi. Mong là bạn sẽ bình yên
    • 4,547 Bài viết

• 17,990 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay trời nhẹ lên cao
    Tôi buồn không hiểu vì sao tôi buồn.....

(mượn thơ Xuân Diệu nhưng cảm xúc là của em nhé :Smiling: )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,611 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh lại gặm nhấm nỗi buồn rồi! Có phải vì ngày 14/2?

Có như thế này anh mới hiểu những gì mà em đang chịu đựng nhỉ? Và có lẽ, chúng ta quá hiểu tâm trạng đó!

Cố gắng lên anh nhé!

Sống trọn vẹn trong từng khoảnh khắc!
    Phiêu du về nơi cuối trời......
    Mời bác ghé qua nhà Hà Nam uống chút nước... :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,611 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sống thật với mình, trọn vẹn cho dù có nhiều khó khăn!

Em chẳng giấu đi đc nỗi buồn đau, nhưng miễn sao em thấy thanh thản thoải mái là đc!

Hãy là chính mình, như thế sẽ nhẹ nhàng hơn, anh nhỉ?
    Phiêu du về nơi cuối trời......
    Mời bác ghé qua nhà Hà Nam uống chút nước... :LoveStruc:
    • 385 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhomai_2002 Xem bài viết
    Nhiều người hỏi tôi : " Dường như chẳng bao giờ thấy nhomai_2002 buồn nhỉ ? Lúc nào có mặt trên WTT là luôn luôn thấy vui vẻ, nhí nhảnh, lạc quan ! " ! Vâng ! Đúng là như thế vậy, khi đã xuất hiện trên WTT với cái nick nhomai_2002 thì tôi luôn là người vui vẻ, lạc quan chả biết buồn là gì vì tôi luôn biết dấu cảm xúc của mình . Mọi người đâu có biết đằng sau tính cách thật của cái nick nhomai_2002 đấy nó là như thế nào đâu . Mỗi khi đêm về, ko ngủ đc, chỉ còn lại một mình với màn đêm là những nỗi buồn vô hình đó lại xuất hiện, những lúc đó mới là lúc tôi sống thật với tính cách của tôi . Trầm ngâm, lặng lẽ và vô hồn !
    Tôi cũng ko biết thời gian sống của tôi còn có thể kéo dài đến bao giờ, một tháng; hai tháng; một năm; hai năm; cũng có thể là hai mươi năm nữa hay cũng có thể chỉ còn một ngày thôi nhưng với tôi thì khi đã còn sống được ngày nào thì ngày đó mình luôn phải tự tìm ra niềm vui của mình để sống, ko đc nản lòng, ko đc có suy nghĩ tiêu cực .
    Sống thì khó chết thì dễ, sống thì lâu mà chết thì nhanh ! Tôi luôn tâm niệm một điều này cho nên với những nỗi buồn không tên của tôi, tôi luôn biết cách chế ngự đc nó . Ngày hôm nay có thể mọi người thấy nhomai_2002 hiện diện trên WTT luôn luôn vui vẻ nhưng biết đâu ngày mai nhomai_2002 lại đã ra đi lặng lẽ rồi, lúc đó thì chẳng còn một nhomai_2002 như mọi người thường thấy ! Bởi vì con người ta đâu phải lúc nào cũng vui vẻ, nhí nhảnh, lạc quan mãi đc phải có những lúc buồn với những nỗi buồn không tên chứ !
    Nhưng mà cho dù còn sống trên cõi đời này ngày nào thì ngày đó tôi luôn biết giấu đi đc những cái nỗi buồn không tên của mình để sống vui vẻ lạc quan để khi có chết đi rồi thì tôi cũng thấy thanh thản với nỗi lòng của mình vì mình luôn sống có ý nghĩa !

Thì đi về chỗ bắt đầu
    Chả có ý gì .. Tình cờ thấy bác vào sign-up 4 tháng mà đã viết gần 4,000 bài. Trung bình 1 tháng viết 1,000 bài. Một ngày viết 30 bài ...Tính thời gian đọc và trả lời một bài gần 10p. Một ngày bác mất gần 5 tiếng đồng hồ với cái Webtretho này ..

Túm lại bác là nghề gì ? :Smiling:
    • 1,865 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Whyisnot Xem bài viết
    Chả có ý gì .. Tình cờ thấy bác vào sign-up 4 tháng mà đã viết gần 4,000 bài. Trung bình 1 tháng viết 1,000 bài. Một ngày viết 30 bài ...Tính thời gian đọc và trả lời một bài gần 10p. Một ngày bác mất gần 5 tiếng đồng hồ với cái Webtretho này ..

Túm lại bác là nghề gì ?
    :Smiling:
    Câu hỏi này hay thật và rất đáng phải đặt ra....
    • 4,954 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Whyisnot Xem bài viết

Túm lại bác là nghề gì ? :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhuong1979 Xem bài viết
    Câu hỏi này hay thật và rất đáng phải đặt ra....
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing: Túm lại là tôi đang thất nghiệp ! Đơn giản vậy thôi !
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

sinh hữu hạn, tử bất kỳ. Nghĩ về 1 cái hữu hạn trong khoảng vô hạn thì hoang mang lắm. Mặc kệ đời mà nhởn nhơ thui pác oai
    Closed !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,116 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Hi, bác này chả bù cho em. ở ngoài đời em cứ gọi là tươi hơn hớn. Mọi người nhìn em bảo con này chắc sống sung sướng, không phải lo nghĩ gì. Chỉ có khi lên WTT em mới trải lòng thôi.
    • 72 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing: Túm lại là tôi đang thất nghiệp ! Đơn giản vậy thôi !
    Dù thế nào, dù lẽ gì ... dù biết rõ bạn là ai, tôi vẫn không thích cái cách viết hoa chữ đậm, cái cách trịnh thượng, cái kiểu spam ... lẫn khỏan thời gian bạn đổ vào WTT này ...
    Không có biểu hiện nào nơi bạn khiến tui .... he he he ... tin nổi bạn là đàn ông chân chính Nên dẫu bạn bùn thêm nữa thì bạn cứ việc bùn nhé. Bạn cũng có bè đảng khá nhìu trên đây nữa, bạn biến mất thì họ bùn đấy, bạn ráng sống "bền" trên diễn đàn này hén, giữ phong độ cũ hihi :Silly:
    • 1,536 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

đánh dấu đã đọc bài này...no comment..
    Người với người sống để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 394 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Cố lên nhomai_2002, cuộc sống vẫn phải tiếp tục. :Applause:
    Ai cũng có những nỗi buồn giấu mặt mà không muốn trải nghiệm cho người khác biết, đúng kg?

Mọi ng đừng trách cách viết chữ của nhomai_2002, vì mỗi người có 1 quan điểm riêng & lối sống của từng khu vực riêng.
    Người miền Nam thì thẳng thắn, mình cũng vậy, nên nhomai cũng tập làm quen.
    Chúc vui.
    :Angel: :LoveStruc: Con cái là tài sản quý giá nhất của cha mẹ. :Kiss: :Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,228 Bài viết

• 1,720 Được cảm ơn

Em theo dõi bài của bác mà mấy chú Muỗi đốt em gần chết, gớm bác buôn làm gì, vui vẻ mà sống, như em này khổ ơi là khổ, nhục oi là nhục, buồn ơi là buồn, thế mà em ra ngoài em van tươi như :Laughing:
    Buồn làm việc sẽ quên, mà làm việc thì sẽ mệt, mệt ngủ một giấc mai lại làm việc:Laughing:.
    chúc anh sớm tìm được niềm vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,921 Được cảm ơn

Có 1 chân lý bằng tiếng anh rất hay mà mình rất thích và thấy rất rất đúng. Nhưng mỗi khi nghĩ tới là buồn 1 tí. Không biết mọi người có ai đã bao giờ nghe chân lý này ko. Lúc đầu nghe có vẻ phi lý nhưng ngẫm lại thì thực tế là vậy. Mình tạm dịch nó như vầy :

Ngay khi sinh ra là chúng ta bước vào con đường đến Cái Chết, càng lớn lên, càng hướng tới tương lai là chúng ta đang tiến gần đến Cái Chết

Dù biết hướng tới tương lai đồng nghĩa với hướng tới Cái Chết, nhưng ai cũng có tương lai để mà hướng tới.
    Thành kính phân ưu
    images?q=tbn:ANd9GcQnpvifzxKtgp9hfXV7QTLx0pvb7ztcWmouR2ffMlhG9fMpuxFy
    Mất ngày 10/12/2016 (thứ bảy) tại Đan Mạch.
    • 1,385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Cuộc sống vốn đã khó khăn,chỉ mong sao gia đình hạnh phúc - cái mà hai người tự tạo ra được mà sao lại khó quá.Sao không bớt ham vui,bớt vì mình đi để cho người bạn đời của mình đỡ khổ đi chứ???Buồn,ngày nào cũng buồn ai biết đây??Mong được một ngày vui sao khó quá
    QczNp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,783 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai nguyên Xem bài viết
    Dù thế nào, dù lẽ gì ... dù biết rõ bạn là ai, tôi vẫn không thích cái cách viết hoa chữ đậm, cái cách trịnh thượng, cái kiểu spam ... lẫn khỏan thời gian bạn đổ vào WTT này ...
    Không có biểu hiện nào nơi bạn khiến tui .... he he he ... tin nổi bạn là đàn ông chân chính Nên dẫu bạn bùn thêm nữa thì bạn cứ việc bùn nhé. Bạn cũng có bè đảng khá nhìu trên đây nữa, bạn biến mất thì họ bùn đấy, bạn ráng sống "bền" trên diễn đàn này hén, giữ phong độ cũ hihi :Silly:
    Mình cũng thích cách suy nghĩ và phát biểu của bạn.Một người phụ nữ giỏi và đẹp phải có cái duyên. Nói đúng,nói hay nhưng phải nói vừa đủ. Vẫn biết đây là một người đàn ông nhưng hình như Nho mai nghiện internet quá rồi.Nhiều người chăm comment 1 các thái quá,nhìn nick đã sợ,phải tua ngay.Đừng buốn nhé!
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

"Nỗi buồn không tên, nỗi buồn có tên
    Em gói ghém bước vào đời sấp ngửa"

Đôi khi còn có cảm giác buồn đau còn là hạnh phúc
    Sợ nhất cảm giác trống rỗng, vô cảm, không nghĩ gì, không mong đợi gì, không đau đớn trước những gì tưởng như làm cho mình đau đớn lắm. Mình giống như một loại khí trơ...

NHƯ BÂY GIỜ ĐÂY...

XIN LÀM ĐƯỜNG TIỆM CẬN
    MỖI NGÀY MỘT GẦN THÊM
    RỒI MỘT CHIỀU GIÔNG BÃO SẼ LẶNG YÊN
    NƠI VÔ ĐỊNH THUYỀN HAI TA HÒA MỘT
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thì đi về chỗ bắt đầu
    Em đọc bài của anh, đọc thấy tâm trạng của anh và cảm thấy hình như anh em mình đã từng gặp nhau?!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2