7 thói quen của bạn trẻ thành đạt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.32K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

* Thói quen 1 : Có thái độ sống tích cực - có trách nhiệm với bản thân

* Thói quen 2 : Biết định hướng tương lai - Xác định nhiệm vụ và mục tiêu của mình trong cuộc sống

* Thói quen 3: Việc hôm nay không để ngày mai - Phải biết ưu tiên điều gì quan trọng thì làm trước

* Thói quen 4: Tư duy cùng thắng - Tập có thái độ không mong ai thua cuộc

* Thói quen 5 : Biết lắng nghe để thấu hiểu và để được thấu hiểu - Phải biết lắng nghe một cách chân thành

* Thói quen 6 : Có tinh thần hợp tác - Hợp lực làm việc để đạt hiệu quả cao nhất

* Thói quen 7 : Biết rèn luyện và phát triển các kỹ năng - Hãy học hỏi để bản thân mình luôn hướng về phía trước và mới mẻ

--------------------
    Em vẫn hiền xinh như thế:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

để đạt được thành đạt còn dựa trên rất nhiều yếu tố, nhưng có lẽ 7 thói quen này sẽ giúp những bạn trẻ như mình, có hướng tư duy tích cực hơn và cũng có thể thực hiện những thói quen đó....
    có thể nói đây là những thói quen tưởng chừng rất dễ thực hiện trong cuộc sống, nhưng nó ko hề đơn giản như vậy....
    Hãy cố gắng tạo những thói quen đó ngay từ bây h...

• 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Thói quen 1 và 2 : hầu như bạn trẻ nào cũng làm được rùi
    Thói quen 3: không dám chắc vì....bệnh cà kê ai cũng có ( cóa mình )
    Thói quen 4: cũng muốn tập, dưng mà muốn có cạnh tranh thì có kẻ thắng người thua thoai :Silly:
    Thói quen 5: đang cố gắng để làm đc..lắng nghe một cách chân thành
    Thói quen 6: ok - làm đc
    Thói quen 7: cần một quá trình....ở phía trước...

• Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 1,003 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Mình có thói quen thứ 8 nên có lẽ ko thành đạt được:RaisedEye:Crying:
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *SKYPE* Xem bài viết
    Mình có thói quen thứ 8 nên có lẽ ko thành đạt được:RaisedEye:Crying:
    cóa đc thói quen thứ 8 chắc là...... :Silly::Silly::Silly::Silly::Laughing::Laughing::L aughing:

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 277 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

umh nghe giống tên tựa sách của NXB TRẻ nhỉ, umh đúng là toàn thói quen tốt mà thói nào mình cũng có nè, ko bít bao h thì thành đạt nhỉrooling:
    • 231 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Ai cũng bảo sếp trưởng nhà tớ thành đạt, nhưng sếp tớ chẳng có tính nào trong bẩy tính trên là sao nhỉ? ai giỏi nói giúp tớ xem vì sao?
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_me_tep Xem bài viết
    Ai cũng bảo sếp trưởng nhà tớ thành đạt, nhưng sếp tớ chẳng có tính nào trong bẩy tính trên là sao nhỉ? ai giỏi nói giúp tớ xem vì sao?
    chắc sếp trưởng nhà chị có thói quen thứ 8....:Laughing::Laughing::Laughing:

• 1,780 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

Giờ mới biết tại sao mình ko thành đạt:Sick:
    • 5,666 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namphuong0912 Xem bài viết
    Em cũng vậy. :Laughing::Laughing::Laughing:
    Giờ mới biết tại sao.:Sigh::Sigh::Sigh: Chắc phải thay đổi thôi. Nhưng thay đổi thía nào bi giờ? :Sick::Sick::Sick:
    • 1,564 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namphuong0912 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Small.Lady1988 Xem bài viết
    Em cũng vậy. :Laughing::Laughing::Laughing:
    Giờ mới biết tại sao.:Sigh::Sigh::Sigh: Chắc phải thay đổi thôi. Nhưng thay đổi thía nào bi giờ? :Sick::Sick::Sick:
    Không muốn thành đạt nữa, ta cứ là dân thường thôi, góp cho đời viên gạch hồng nào thì hay viên đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 464 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

giá bìa 22k khuyến mãi giảm 2k còn 20....( thấy góc bìa sau nó ghi thế, nhớ ra cuốn này để bụi trên giá từ đời nào chả đọc ==" )
    Mưa..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 207 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thói quen 4: Tư duy cùng thắng - Tập có thái độ không mong ai thua cuộc
    Cái này là sao em ko hiểu nà , đành rằng là mình chả muốn bạn bè ai bị thất bại cả, nhưng cứ mỗi lần thấy thằng bạn nào có tiến bộ gì là mình cứ thấy ghen tị sao ấy , cứ mong cho nó làm ăn chả ra gì rùi thất bại mau chóng chứ lỡ mà nó thành công thì mình theo sao kịp , lúc đó lại nhục :Sigh: ...cái tư tưởng này cứ đeo đẳng mải cuối cùng bây h chả làm việc gì chung với bọn bạn đc vì cứ sợ nó vượt qua mặt mình :Sad: , có ai giúp em đc ko, trẻ ng non dạ quá :Sad:
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kak9999 Xem bài viết
    Cái này là sao em ko hiểu nà , đành rằng là mình chả muốn bạn bè ai bị thất bại cả, nhưng cứ mỗi lần thấy thằng bạn nào có tiến bộ gì là mình cứ thấy ghen tị sao ấy , cứ mong cho nó làm ăn chả ra gì rùi thất bại mau chóng chứ lỡ mà nó thành công thì mình theo sao kịp , lúc đó lại nhục :Sigh: ...cái tư tưởng này cứ đeo đẳng mải cuối cùng bây h chả làm việc gì chung với bọn bạn đc vì cứ sợ nó vượt qua mặt mình :Sad: , có ai giúp em đc ko, trẻ ng non dạ quá :Sad:
    bạn ới...những thói quen đó để mình có lối tư duy tích cực hơn thui, chứ tớ cũng chả thực hiện đc cái thói quen đó vì đã cạnh tranh phải có thắng thua mà, chứ làm sao cùng thắng đc.....
    Thế nên h mình vẫn còn phải ngồi đây mà suy ngẫm cách thành đạt:Laughing:

• 386 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongran_lenmay Xem bài viết
    Thói quen 1 và 2 : hầu như bạn trẻ nào cũng làm được rùi
    Bạn lạc quan quá, thói quen số 2 k dễ chút nào đâu, và nếu bạn đi phỏng vẫn sv ở các trường ĐH, bạn sẽ thấy hầu như chưa ai có điều số 2 cả.

7 thói quen của bạn chỉ là điều j đó mơ hồ và hô khẩu hiệu thôi, sorry vì nói thẳng nhé
    If our love was a fairy tale, I would charge in rescue you ...