Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

28 tuổi và gánh trên vai một món nợ lớn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quanglinh2611 Xem bài viết
    Đúng là công tử bột, anh chả thấy chú đang khó khăn ở chỗ nào, cần chia sẻ ở chỗ nào. Chú giật cái tít nghe hoàn cảnh thía mà vào thì lại thấy chú khoe có nhà riêng 150K, có học bổng cao, có gia đình giầu, lại có bằng Ts. Chả hiểu mục đích là gì
    Hii, đọc những gì bạn viết, mà mình kô nhận ra bản thân nữa, cứ nghĩ bạn đang nói về ai đó, và post nhầm vào đây. Cuộc sống bản thân nó, vốn cũng đã có nhiều điều cần đc chia sẻ rồi phải kô bạn ? cho dù là niềm vui, nỗi buồn, hay là những áp lực trong công việc, gia đình... bắt đầu từ những thứ nhỏ nhặt, cho đến những chuyện lớn lao.
    Gia đình mình, Bố mẹ và các chị cũng chỉ là công chức nhà nước thôi, may mắn là mọi người chịu khó & và đều có thể sống tự lập được. Còn bản thân mình, từ khi 12 tuổi đã xa gia đình rồi, cho đến tận bây giờ. Để tự lập mà sống được ở cái đất phương tây này, kô có ai là công tử bột cả bạn ạ ^^...
    Mình cũng có nhiều nỗi lo lắng, nhiều trăn trở lắm, có lẽ cuộc sống xa nhà từ bé, luôn khiến mình phải như vậy, mọi thứ sẽ càng đè nặng lên bạn hơn, khi bạn mang trên vai quá nhiều kỳ vọng, của bản thân, của gia đình và người thân...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thạch anh tím Xem bài viết
    Chia sẻ chia sẻ. Trân trọng trân trọng.

PR nhưng cũng chưa khéo lắm. Thôi kệ, 6 tăm tịu vay của cha mẹ thì xù cho rồi. Nước nào chảy lên đâu mà cứ lo chi.

28t - chưa người yêu. Có nhà cửa. Du học. Có học bổng. Ngoại hình khá.(Nội hình chưa rõ, cần tìm hiểu thêm):cool:

Tớ túm lược lại để search cho dễ. Cơ mà , cậu còn thiếu cái phiếu khám sức khỏe với scan nét chữ nữa thì chắc sẽ dễ có gf như ý đó.

Ps. Mốt vẫn là đẹp trai, con nhà giàu, viết chữ bự và "chịu đựng được áp lực tăng ca"

Chúc cậu may mắn.Cố lên.:Smiling:

Tím lịm
    Cảm ơn TAT, nếu mà tìm đc bạn gái thông qua cái diễn đàn này, thì người đầu tiên mình fải tạ ơn là bạn đấy, vì bạn PR hơi quá, hii ^^.
    Nhưng không hiểu đoạn P/S của bạn, "chịu đc áp lực tăng ca" là gì vậy ??
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,375 Bài viết

• 3,862 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtq_46pfiev Xem bài viết
    Hii, đọc những gì bạn viết, mà mình kô nhận ra bản thân nữa, cứ nghĩ bạn đang nói về ai đó, và post nhầm vào đây. Cuộc sống bản thân nó, vốn cũng đã có nhiều điều cần đc chia sẻ rồi phải kô bạn ? cho dù là niềm vui, nỗi buồn, hay là những áp lực trong công việc, gia đình... bắt đầu từ những thứ nhỏ nhặt, cho đến những chuyện lớn lao.
    Gia đình mình, Bố mẹ và các chị cũng chỉ là công chức nhà nước thôi, may mắn là mọi người chịu khó & và đều có thể sống tự lập được. Còn bản thân mình, từ khi 12 tuổi đã xa gia đình rồi, cho đến tận bây giờ. Để tự lập mà sống được ở cái đất phương tây này, kô có ai là công tử bột cả bạn ạ ^^...
    Mình cũng có nhiều nỗi lo lắng, nhiều trăn trở lắm, có lẽ cuộc sống xa nhà từ bé, luôn khiến mình phải như vậy, mọi thứ sẽ càng đè nặng lên bạn hơn, khi bạn mang trên vai quá nhiều kỳ vọng, của bản thân, của gia đình và người thân...
    12 tuổi bạn đã đi Tây rùi hả? Hay là đi học trường chuyên, lớp chọn cho nên xa gia đình.
    Xem nào, mình 12 tuổi, phải bế em vẹo sườn, rửa bát, phụ mẹ dọn hàng vì ngày xưa mẹ mình bán đồ ăn sáng, nhà cửa không gọn gàng là bị ăn tẩn. Haiz, tuổi thơ của mình cũng dữ dội phết. :Smug:
    Có cánh chuồn nào trên vai em không?
    dragonfly-wall-decor
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Hii, chưa bạn. 12 phải xa gia đình đi học trường chuyên lớp chọn ^^. Mình mới qua Pháp được 5 năm thôi, sau khi tốt nghiệp ĐH ở VN.
    Bạn bằng tuổi mình, cái thời kỳ đó, có lẽ ở đâu cũng vậy thôi, từ thành thị cho đến nông thôn, chưa có sự khác biệt lớn như bây giờ ^^. Mình không có em, mà có 2 chị gái, nhưng các chị cũng như mình, đi học xa nhà từ bé, thế nên tự mình cũng làm nhiều việc lắm. Nhưng hồi bé thích đi chăn ngan chăn vịt hơn là đi học, thế nên đến tân năm lớp 2 mới cắp sách đến trường, lớp 1 kô đi học. May mà hồi đó mọi thứ còn đơn giản, chứ ko như bi giờ, hii ^^
    • 1,375 Bài viết

• 3,862 Được cảm ơn

Hii, chưa bạn. 12 phải xa gia đình đi học trường chuyên lớp chọn ^^. Mình mới qua Pháp được 5 năm thôi, sau khi tốt nghiệp ĐH ở VN.
    Bạn bằng tuổi mình, cái thời kỳ đó, có lẽ ở đâu cũng vậy thôi, từ thành thị cho đến nông thôn, chưa có sự khác biệt lớn như bây giờ ^^. Mình không có em, mà có 2 chị gái, nhưng các chị cũng như mình, đi học xa nhà từ bé, thế nên tự mình cũng làm nhiều việc lắm. Nhưng hồi bé thích đi chăn ngan chăn vịt hơn là đi học, thế nên đến tân năm lớp 2 mới cắp sách đến trường, lớp 1 kô đi học. May mà hồi đó mọi thứ còn đơn giản, chứ ko như bi giờ, hii ^^
    Mình ko khoái ngan, vịt nhưng mình lại rất ngưỡng mộ các bạn chăn bò, chăn trâu. Cái này là hâm mộ thiệt lòng lun vì nhà mình ngày xưa ở gần đường tàu cho nên hay có các bạn ở nơi khác mang trâu, bò đến chăn. Nhìn các bạn ấy cưỡi trâu bò, lùa đàn bò đi thoăn thoắt mà ghen tỵ nhưng bảo lại gần thì ko dám vì nó to thế kia, nó hôi thế kia, nó đá cho 1 phát thì toi.
    Có cánh chuồn nào trên vai em không?
    dragonfly-wall-decor
    • 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

Cảm ơn TAT, nếu mà tìm đc bạn gái thông qua cái diễn đàn này, thì người đầu tiên mình fải tạ ơn là bạn đấy, vì bạn PR hơi quá, hii ^^.
    Nhưng không hiểu đoạn P/S của bạn, "chịu đc áp lực tăng ca" là gì vậy ??

Làm tớ nhớ chuyện con thỏ trắng đi tìm lang quân quá!!! :cool:
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

thỏ trắng tìm lang quân là chuyện jì vậy bạn ? càng ngày càng ko hiểu jì cả, hii ^^.
    • 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

thỏ trắng tìm lang quân là chuyện jì vậy bạn ? càng ngày càng ko hiểu jì cả, hii ^^.
    Thỏ trắng có chồng là thỏ đen. Một ngày nọ, Thỏ đen vào rừng đến 2 , 3 ngày ko thấy về. Thỏ trắng lo lắng và bắt đầu đi tìm chồng.

Đến bìa rừng, thỏ trắng gặp thỏ nâu, nàng thuật lại câu chuyện và hỏi "Thế anh có thấy chồng tôi đi ngang qua đây không?". Thỏ Nâu trả lời " Tui có thấy, nhưng ..."ấy" cái mới chỉ!"

Thỏ trắng suy nghĩ rất lâu , đắn đo mãi cuối cùng vì thương nhớ chồng và muốn biết chồng đang ở đâu nên đành nhắm mắt xuôi tai nghe theo lời Thỏ Nâu.

Sáng hôm sau, Thỏ trắng tỉnh dậy thì Thỏ Nâu đã biến mất dạng. Nàng đành thất thểu , buồn bã đi tìm chồng.

Đoạn, Thỏ trắng gặp anh Thỏ vàng, nàng lại kể đầu đuôi câu chuyện và nhờ Thỏ vàng chỉ giúp. Anh ta nói " Tôi có thầy chồng nàng đi qua đây, nhưng muốn biết ở đâu thì cho tôi " ấy" cái mới chỉ!"

Lần này, vì anh Thỏ Vàng khẳng định chắc nịch biết chồng mình nơi nào nên thỏ trắng ko còn đắn đo nữa, vả lại, nàng nghĩ đời mình giờ cũng...thôi xong, bụp phát nữa chả chết ai, quan trọng là tìm được chồng về.

Thế là chuyện gì đến phải đến. Sáng hôm sau, Thỏ vàng đã mất dạng tự lúc nào.

Thỏ trắng cứ đi mãi, đi mãi,hết ngày này sang tháng nọ. Bụng nàng ngày càng to ra đến tháng thứ 9, nàng hạ sinh 2 chú thỏ con.

ps. Kể lại câu chuyện , nhớ nàng HC xinh đẹp quá!

Tím lịm
    Đố cậu chủ tốp, 2 chú thỏ con ấy có bộ lông màu gì?
    • 231 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Trắng + nâu + vàng = đen
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là công tử bột, anh chả thấy chú đang khó khăn ở chỗ nào, cần chia sẻ ở chỗ nào. Chú giật cái tít nghe hoàn cảnh thía mà vào thì lại thấy chú khoe có nhà riêng 150K, có học bổng cao, có gia đình giầu, lại có bằng Ts. Chả hiểu mục đích là gì
    - Tôi đồng ý với ý kiến trên.
    Là 1 TS, học vấn cao, con người tao ko chỉ hoàn chỉnh về mặt chuyên môn mà còn là tấm gương sáng về ý chí và bản lĩnh, hơn nữa là 1 sự hoàn thiện về nhân cách. Tôi ko học cao như bạn (chỉ tốt nghiệp ĐH trong nước), gia đình ba má yêu nước nên tôi tự chăm sóc bản thân là chính. Tôi cũng tự đi học từ năm 12 tuổi(từ vùng kinh tế lên TP) , cũng sống tự lập về tài chính và tình cảm, cũng chưa làm được gì ngoài công việc cơ quan, ko nhà, ko tiền tiết kiệm. Nhưng tôi luôn tin vào bản thân, luôn yêu đời, luôn sống lạc quan, luôn tự hào vì những gì mình đã làm được, sự tự tin có thể 1 phần giúp tôi thành công trong tương lai. Tôi luôn tin như vậy!
    Chủ topic nghiên cứu 1 xí đi nhé !
    • 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_me_tep Xem bài viết
    Trắng + nâu + vàng = đen
    Hông phải đâu à!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,213 Được cảm ơn

Thỏ trắng cứ đi mãi, đi mãi,hết ngày này sang tháng nọ. Bụng nàng ngày càng to ra đến tháng thứ 9, nàng hạ sinh 2 chú thỏ con.
    http://agriviet.com/nd/540-ky-thuat-chan-nuoi-tho-de/

Thỏ cái giống được chọn từ thỏ mẹ có tỷ lệ thụ thai cao, mắn đẻ, đẻ 5 - 6 lứa/năm, 6 - 7 con/lứa.....Thỏ mang thai 34-35 ngày. ..... Thỏ đẻ không thích ồn ào, ánh sáng và mùi thuốc lá.

Là hai con thỏ trắng đốm đen

Vì sau 9 tháng nó đã tìm được chồng nó.

Còn "ấy" với thỏ vàng và nâu gì đó thì thỏ trấng đã áp dụng các biện pháp tránh thai ạ hoặc mấy con thỏ con ấy đã vào rừng chạy nhảy tung tăng rồi!

Xin lỗi chủ top vì spam nhưng mà Tím này điêu ngoa quá, thỏ nào chửa đến 9 tháng? Nếu có cho tui xem......:Battin ey:
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngheO Xem bài viết

Thỏ cái giống được chọn từ thỏ mẹ có tỷ lệ thụ thai cao, mắn đẻ, đẻ 5 - 6 lứa/năm, 6 - 7 con/lứa.....Thỏ mang thai 34-35 ngày. ..... Thỏ đẻ không thích ồn ào, ánh sáng và mùi thuốc lá.

Còn "ấy" với thỏ vàng và nâu gì đó thì thỏ trấng đã áp dụng các biện pháp tránh thai ạ hoặc mấy con thỏ con ấy đã vào rừng chạy nhảy tung tăng rồi!

Xin lỗi chủ top vì spam nhưng mà Tím này điêu ngoa quá, thỏ nào chửa đến 9 tháng? Nếu có cho tui xem......:Battin ey:
    Sai bét. Chịu thua đi Bác Ngó Ẹ ạ! :cool:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,213 Được cảm ơn

Sai bét. Chịu thua đi Bác Ngó Ẹ ạ! :cool:
    Chắc phải về nuôi thỏ mới giải được, ơ mà nuôi mèo có được không?:Battin ey:

Chủ top: Trẻ có áp lực là tốt, chứ già có áp lực mà khổ đấy. Cái gì nó đến thì đến, đừng nôn nóng. Chú vào WTT thường xuyên, việc gì cũng sẽ giải quyết được......:Smiling:
    Nghé Ọ

“Kẻ biết thì không nói, kẻ nói thì không biết!”
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chả thấy bác này khó khăn chổ nào cả.
    có bằng tiến sĩ, du hoc học nước ngoài
    có nhà 150k đô.
    nợ 600tr. mà mình nói thật. tưởng đi vay trả lãi thì con sợ. chứ nợ bố mẹ lo gì. ko lãi suất. ko có tiền trả thì xù. thế nào mai mốt chả la của mình.

còn nếu bạn lên chia sẽ là giờ thương bố mẹ ko biết ở lại vì tường lai hay về thì chắc có nhiều người đồng cảm.

em hoàn cảnh còn tệ hơn bác. tính post lên đồng cảnh ngộ. đọc máy trang sau thấy bác chém gió ghê wa em đở ko nổi
    • 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

Thua là thế nào? Không dám giao hàng cho người ta để làm tăng ca mà bảo thua?!

Chủ top: Trẻ có áp lực là tốt, chứ già có áp lực mà khổ đấy. Cái gì nó đến thì đến, đừng nôn nóng. Chú vào WTT thường xuyên, việc gì cũng sẽ giải quyết được......:Smiling:
    Bác biết Thỏ Con màu gì ko hả?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,511 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Trai 28t còn trẻ chán
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 634 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Trạ vờ ko hiệu, kưa sừng làm nghé hả bác
    • 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungminh123 Xem bài viết
    Trạ vờ ko hiệu, kưa sừng làm nghé hả bác
    Bác Ngó Ẹ chạy rớt mất hết phụ kiện luôn zồi...hờ hờ :cool:

Chém thì chém tới cùng chớ. Lần nào cũng thế! Bác Ngó làm Tím cụt cái hứng quá đê!:Nottalkin:

Tím lịm
    • 847 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Bác biết Thỏ Con màu gì ko hả?

Muốn biết câu trả lời thì cho ấy một cái chứ giề?:Thinking::Laughing:
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7