Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

28 tuổi và gánh trên vai một món nợ lớn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

28 tuổi, cái tuổi mà chí ít ra một người đàn ông phải có một công việc làm với mức thu nhập đủ để gánh vác một gia đình. Cái tuổi mà người đàn ông đã phải có một gia đình nhỏ của riêng mình. Thì nó vẫn lang thang với 2 bàn tay trắng, và còn gánh trên vai một món nợ hơn 600tr đồng. Nhiều khi cũng thèm cảm giác có người bạn gái bên cạnh, để quan tâm & được quan tâm lẫn nhau. Nhưng biết đến bao giờ...??

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 847 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Làm kinh doanh thất bại đúng không bạn?
    Thành thật chia buồn cùng bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 281 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Haizz, đọc tâm sự bạn thấy thương bf mình hơn. Thôi cứ nghĩ có sức khỏe thì sẽ có tất cả bạn ạ. Các cụ bảo:"Nghèo 30 tuổi chớ lo, giầu 30 tuổi chớ cho là mừng". Đời người có lúc thăng lúc trầm, âu cũng là ông trời thử thách thôi.
    Không có bạn gái ở thời điểm này lại là may mắn đấy bạn ạ, vì có rồi mà mình không lo được cho nt thì còn cảm thấy nặng nề hơn nhiều. Mà 28 tuổi còn trẻ mà :Smiling:. Chúc bạn làm ăn may mắn, mau chóng trả nợ, rồi kiếm được vợ nha :Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn trai mình cũng đang ở hoàn cảnh như bạn đấy. Nhưng đừng lo lắng quá bạn à, quan trọng là đừng bao giờ mất hi vọng. Đừng nhìn vào con số 600tr đó nữa vì nó càng khiến bạn rối hơn mà thôi, từ từ tìm cách giải quyết. Quan trọng là giữ tinh thần thông thoáng chút nào hay chút ấy, vì có như thế mới tìm ra lối giải thoát được.
    28 tuổi còn rất trẻ, còn biết bao nhiêu cơ hôi ở phía trước. Chẳng có cái gì là ko thể, và chẳng có điều gì là quá muộn.
    Chúc bạn gặp nhiều may mắn trong năm nay!
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người, mình luôn xác định đó là động lực để mình phấn đấu & có cơ hội để rèn luyện bản lĩnh, chứ chưa bao giờ nản chí cả, hii.
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Có người con gái nào, sẵn sàng chia sẻ với mình lúc khó khăn thế này, thì mới thật lòng & đáng để gắn bó cả đời phải kô bạn ? hii ^^. Hy vọng gặp đc người như vậy !!
    • 35 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

cố lên anh bạn trẻ.Nợ tiền thì có ngày ta sẽ trả hết,nhưng nợ tình thì cả đời sẽ không trả đc đâu.đừng lo lắng quá để đánh mất đi tuổi trẻ của mình.Dẫu biết rằng để tìm đc một người đồng cảm để chia sẻ thật là khó.....thôi thì cứ thật trân thành với cuộc sống,với tình cảm,với chính mình rồi điều j đến sẽ đến.....Tôi cũng đang nợ Tương lai của mình cả một quá khứ ko bao giờ quay lại để tôi đc trả nợ đây.buồn lém.
    đã kí :Rose:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

thôi đừng nghĩ tới món nợ và ban gái nữa, cứ tập trung việc trước mắt đi e ạ, chúc e may mắn
    Đưa người ta không đưa qua sông
    Sao có tiếng sóng ở trong lòng?
    Bóng chiều không thắm, không vàng vọt
    Sao đầy hoàng hôn trong mắt trong?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtq_46pfiev Xem bài viết
    Có người con gái nào, sẵn sàng chia sẻ với mình lúc khó khăn thế này, thì mới thật lòng & đáng để gắn bó cả đời phải kô bạn ? hii ^^. Hy vọng gặp đc người như vậy !!
    Haha... có tình huống hay hơn là: Bạn đang là tỷ phú và có 1 em yêu, đùng một phát bạn mất tất cả, nợ nần hàng chục tỷ. Dưng mà em yêu đấy chẳng rời bỏ bạn. Người đấy thì thật lòng và đáng để gắn bó gấp 10 lần cô trên í nhỉ?
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi song_ve_dau Xem bài viết
    cố lên anh bạn trẻ.Nợ tiền thì có ngày ta sẽ trả hết,nhưng nợ tình thì cả đời sẽ không trả đc đâu.đừng lo lắng quá để đánh mất đi tuổi trẻ của mình.Dẫu biết rằng để tìm đc một người đồng cảm để chia sẻ thật là khó.....thôi thì cứ thật trân thành với cuộc sống,với tình cảm,với chính mình rồi điều j đến sẽ đến.....Tôi cũng đang nợ Tương lai của mình cả một quá khứ ko bao giờ quay lại để tôi đc trả nợ đây.buồn lém.
    Anh có thể chia sẻ với mọi người về món nợ tương lai đó được không ạ ? Phải chăng vì dằn vặt với quá khứ đã qua, khiến anh bỏ lỡ cơ hội ở tương lai của mình à ??
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng bạn.
    Bạn còn một tuổi trẻ, có nhiệt huyết và tri thức, hãy tập trung và vượt qua nhé.
    Chúc bạn may mắn.
    • 4,620 Bài viết

• 11,898 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình từng nợ 20kh đô (lúc đó đô mới hơn 10kh à) năm 21 tuổi, còn bị thưa kiện cơ. Rồi mọi việc cũng qua. Cố gắng lên bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 140 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mà tiền nợ của bạn gây ra do đâu? Mình có thể lấy chồng nghèo, có thể lấy chồng thiếu nợ vì tiền ăn học của anh ấy, thiếu nợ vì phải mua nhà cho 2 vợ chồng hoặc chuyện bất hạnh nào đó ví như chạy chữa bệnh tật hiểm nghèo cho cha mẹ ông bà cũng có thể thông cảm được. Mình sẽ chung tay cùng chồng trả nợ nhưng đổi lại mình phải có "lại quả" từ chuyện đó. Ví như nợ ăn học --> chồng là người có học hành, có nghề nghiệp; nợ mua nhà --> VC có nhà để ở; chữa bệnh cho người thân --> được tình nghĩa...
    Còn nếu như một anh chàng ghánh trên vai 600 tr mà không vì đầu tư một cái gì có giá trị cho tương lai hết thì mình chịu thua. Chia sẻ những lúc khó khăn thì tốt nhưng tự nhiên nhảy vô lãnh nợ thì người ta gọi là "ngu"!
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jo-Jo Xem bài viết
    Mà tiền nợ của bạn gây ra do đâu? Mình có thể lấy chồng nghèo, có thể lấy chồng thiếu nợ vì tiền ăn học của anh ấy, thiếu nợ vì phải mua nhà cho 2 vợ chồng hoặc chuyện bất hạnh nào đó ví như chạy chữa bệnh tật hiểm nghèo cho cha mẹ ông bà cũng có thể thông cảm được. Mình sẽ chung tay cùng chồng trả nợ nhưng đổi lại mình phải có "lại quả" từ chuyện đó. Ví như nợ ăn học --> chồng là người có học hành, có nghề nghiệp; nợ mua nhà --> VC có nhà để ở; chữa bệnh cho người thân --> được tình nghĩa...
    Còn nếu như một anh chàng ghánh trên vai 600 tr mà không vì đầu tư một cái gì có giá trị cho tương lai hết thì mình chịu thua. Chia sẻ những lúc khó khăn thì tốt nhưng tự nhiên nhảy vô lãnh nợ thì người ta gọi là "ngu"!
    Hihi, bạn có cái nhìn rất thực tế và đầy khôn ngoan ^^. Mình mua một căn nhà, khoảng 150k$, nên mượn của bố mẹ một ít ý mà, chứ không phải kinh doanh hay chơi bời gì đâu. Nhưng tính mình vốn tự lập từ bé, vì phải sống xa gia đình, lại cầu toàn nữa, nên cái gì cũng muốn một tay mình phải gây dựng, để có một chỗ đứng và vị trí nhất định, trước khi nghĩ đến chuyện lập gia đình. Nhiều khi thấy cũng áp lực, vì 28t rồi, không còn gọi là trẻ nữa, cảm thấy còn hơi ít thời gian cho những dự định của mình ^^. Còn 1 năm nữa mới cơ bản xong chuyện học hành, vừa phải dành dụm tiền học bổng để trả nợ, nên nhiều lúc thấy hơi căng ^^. Rồi còn nhiều trăn trở, chuyện học xong về hay ở lại làm một vài năm ? ở lại thì thương bố mẹ, nhà mình có 3 chị em, 2 chị gái thì có gia đình rồi, một chị cũng theo chồng sang nước ngoài công tác. Mình đi cũng 5 năm rồi, bố mẹ cũng 60t, cũng cần có con cái bên cạnh. Nhưng nếu về VN ngay với cái bằng tiến sĩ giấy, chưa có kinh nghiệm làm việc, chắc lại xin vào dạy mấy trường ĐH, đồng lương thì thấp, lại phải lăn lộn bên ngoài, rốt cuộc chẳng toàn tâm toàn ý để làm được một việc gì. Nhiều khi trăn trở, không biết chia sẻ cùng ai.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,252 Bài viết

• 2,314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nữ Phá Quân Xem bài viết
    Mình từng nợ 20kh đô (lúc đó đô mới hơn 10kh à) năm 21 tuổi, còn bị thưa kiện cơ. Rồi mọi việc cũng qua. Cố gắng lên bạn à.
    Cảm ơn bạn, con gái bạn đây à ? trộm vía, cháu xinh quá.
    • 847 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Hihi, bạn có cái nhìn rất thực tế và đầy khôn ngoan ^^. Mình mua một căn nhà, khoảng 150k$, nên mượn của bố mẹ một ít ý mà, chứ không phải kinh doanh hay chơi bời gì đâu. Nhưng tính mình vốn tự lập từ bé, vì phải sống xa gia đình, lại cầu toàn nữa, nên cái gì cũng muốn một tay mình phải gây dựng, để có một chỗ đứng và vị trí nhất định, trước khi nghĩ đến chuyện lập gia đình. Nhiều khi thấy cũng áp lực, vì 28t rồi, không còn gọi là trẻ nữa, cảm thấy còn hơi ít thời gian cho những dự định của mình ^^. Còn 1 năm nữa mới cơ bản xong chuyện học hành, vừa phải dành dụm tiền học bổng để trả nợ, nên nhiều lúc thấy hơi căng ^^. Rồi còn nhiều trăn trở, chuyện học xong về hay ở lại làm một vài năm ? ở lại thì thương bố mẹ, nhà mình có 3 chị em, 2 chị gái thì có gia đình rồi, một chị cũng theo chồng sang nước ngoài công tác. Mình đi cũng 5 năm rồi, bố mẹ cũng 60t, cũng cần có con cái bên cạnh. Nhưng nếu về VN ngay với cái bằng tiến sĩ giấy, chưa có kinh nghiệm làm việc, chắc lại xin vào dạy mấy trường ĐH, đồng lương thì thấp, lại phải lăn lộn bên ngoài, rốt cuộc chẳng toàn tâm toàn ý để làm được một việc gì. Nhiều khi trăn trở, không biết chia sẻ cùng ai.
    Bạn mua nhà USD150K, còn nợ khoảng 600 triệu mà đòi có bạn gái? Mình có hai căn biệt thự mỗi căn trị giá hai triệu đô, công ăn việc làm thu nhập ổn định mà còn chưa tìm ra nổi bạn gái đây.:Sad::Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,517 Bài viết

• 6,887 Được cảm ơn

VND đang mất giá, vài năm nữa 600 triệu mua được tô phở chứ mấy, lo gì!:Battin ey:
    Sống đừng quá cầu toàn nhưng không có nghĩa là không cầu toàn!
    • 2,517 Bài viết

• 6,887 Được cảm ơn

Hihi, bạn có cái nhìn rất thực tế và đầy khôn ngoan ^^. Mình mua một căn nhà, khoảng 150k$,....... , không biết chia sẻ cùng ai.
    Dạ, em xin sẵn sàng chia sẻ cái nhà 150k$ của anh ạ, nếu anh không chịu thì đừng bán than là ko có ai chia sẻ với anh. Được không?!:Thinking:
    • 2,517 Bài viết

• 6,887 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wandering Cloud Xem bài viết
    B Mình có hai căn biệt thự mỗi căn trị giá hai triệu đô, công ăn việc làm thu nhập ổn định mà còn chưa tìm ra nổi bạn gái đây.:Sad::Battin ey:
    Biệt thự giấy, 2 triệu Zimbabue, công việc chém gió WTT đều đều, thu nhập = 0 - ổn định, lại là gay. Sự thật là thế, nên gái nào theo!:Thinking:
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 199 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

khổ thân những người kinh doanh! Chia buồn với bạn nhé!
    Đừng trốn tránh ngày hôm qua

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7