26 tuổi bị gia đình ép cưới?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.58K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã có ai 26 tuổi mà bị gia đình ép phải lấy chồng chưa?
    Em vẫn chưa muốn khổ, chưa muốn vào guồng quay của cuộc sống.

Em thấy bây giờ kinh tế chưa vững, mình còn muốn ăn chơi bay nhảy. Mà chưa kể rõ ràng là lấy chồng sớm cũng khổ mà không cưới cũng bảo khổ vậy sống sao với miệng người thân và người quen đây.
    Đâu phải cứ muốn cưới là cưới...làm như đơn giản vậy .
    Haizz...chán đời ������lắm ạ.
    Em than thở chút phận em .hic.
    Có ai giống em không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

haa. ko muốn lấy thi thôi sao phải xoắn, kệ ông bà thôi
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhiều khi em suy nghĩ là 2 đứa ở chung cho vui thôi chứ không ham cưới hay đẻ gì chị à. Cưới cũng được mà nghe sợ quá
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không muốn cưới thì bạn phải phản kháng không cưới, đời của mình, sướng khổ tự chịu, chả có cha mẹ, họ hàng, hàng xóm gánh hộ đâu. Dũng cảm lên!
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thời nào rồi còn ép cưới
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cuộc đời mình là do mình tự định đoạt, ko ai quyết định thay mình được cả. Cứ nghe theo gia đình ép cưới thì sau chị còn than lên than xuống chán
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bố mẹ tui, 2 bác tui tất cả họ hàng nhà tui có bà chị 27t đi làm cứ mỗi lần về quê tết ai cũng bảo lấy chồng hết nhìn mà buồn cười. Với họ toàn bảo cưới sớm là sướng mà :3
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn cảm thấy lúc nào hợp thì lấy, ai nói kệ họ thôi. Cơ bản tôi thấy lấy chồng chả đến nỗi khổ, gặp được người tốt thì phất rồi
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn cần kết hôn hợp đồng k?
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em muốn ý kiến theo lý trí, trí tuệ hay muốn theo cảm xúc của mình?

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucai3x Xem bài viết
    Đã có ai 26 tuổi mà bị gia đình ép phải lấy chồng chưa?
    Em vẫn chưa muốn khổ, chưa muốn vào guồng quay của cuộc sống.

Em thấy bây giờ kinh tế chưa vững, mình còn muốn ăn chơi bay nhảy. Mà chưa kể rõ ràng là lấy chồng sớm cũng khổ mà không cưới cũng bảo khổ vậy sống sao với miệng người thân và người quen đây.
    Đâu phải cứ muốn cưới là cưới...làm như đơn giản vậy .
    Haizz...chán đời ������lắm ạ.
    Em than thở chút phận em .hic.
    Có ai giống em không?
    • 312 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cưới cho mình hay cưới cho bố mẹ mà ép? Sống không hạnh phúc, đổ vỡ thì người tội nghiệp nhất vẫn là em đó
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đồng cảm
    • 785 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Em đã 26 tuổi rồi, đến tuổi lấy chồng được rồi chứ không còn quá trẻ để còn ăn chơi bay nhảy tự do nữa. Lấy chồng có trách nhiệm với cuộc sống và cái tổ ấm riêng của mình mình nữa, nên gia đình muốn em lấy chồng cũng là điều hợp lý. Tuy nhiên em lấy người chồng như thế nào? có nghề nghiệp, biết lo làm ăn và lo toan cuộc sống và hợp với em hay không? người đó có cùng em xây dựng được hạnh phúc và tổ ấm cho mình? nếu hai người hợp nhau, có trách nhiệm với nhau, tôn trọng và yêu thương nhau thì nên cưới chứ không chần chừ gì nữa. Không có gì hạnh phúc bằng tình yêu đôi lứa đâu em nhé