TIN TÀI TRỢ.

Lợi ích của việc cho bé đi học tiếng Anh ở nước - Chuyên gia đã trả lời ngoài vào dịp hè?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.75K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Mình thấy các trung tâm học tiếng Anh cho bé khi hè tới hay tổ chức đi qua nước ngoài (như Úc,Sing...) với mục đích là giúp bé học tiếng Anh với người bản xứ.
    Nên mình muốn hỏi các khóa học đó có thực sự đem lại hiệu quả nhất cho việc học tiếng Anh của các bé không nhỉ?(Vì khi đi như vậy chi phí cũng khá cao mà mình và 1 số người quen cứ phân vân không biết có hiệu quả thật sự không vì thời gian đi cũng khá ngắn chỉ khoảng 1 tháng?)
    Xin cám ơn!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 272 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunga1980 Xem bài viết
    Mình thấy các trung tâm học tiếng Anh cho bé khi hè tới hay tổ chức đi qua nước ngoài (như Úc,Sing...) với mục đích là giúp bé học tiếng Anh với người bản xứ.
    Nên mình muốn hỏi các khóa học đó có thực sự đem lại hiệu quả nhất cho việc học tiếng Anh của các bé không nhỉ?(Vì khi đi như vậy chi phí cũng khá cao mà mình và 1 số người quen cứ phân vân không biết có hiệu quả thật sự không vì thời gian đi cũng khá ngắn chỉ khoảng 1 tháng?)
    Xin cám ơn!
    Hồi trước mình có 1 lần đi học ở Anh 3 tháng vào dịp hè, ở với 1 gia đình người Anh, học ở trường 5 ngày, còn lại tham gia các hoạt động ngoại khóa của trường tổ chức. Thực sự thấy tiếng Anh cũng có tiến bộ, khả năng giao tiếp tăng lên nhưng so với số tiền bỏ ra thì thực sự là cũng chẳng bõ. Nhất là sau đó lại quay lại môi trường ít giao tiếp bằng tiếng Anh ở VN thì một thời gian là trở về như cũ. Nếu coi đó như 1 dịp đi nghỉ hè thì lại khác

Mình chỉ nhớ là 12 tuần đó chơi nhiều và cũng biết thêm nhiều thứ. Hồi mới đầu sang là học Pre-Intermediate. Sau 12 tuần thì nhảy sang lớp Intermediate rồi. Chỉ có cái 9 tháng sau đó thì nhảy một mạch lên đến Proficiency thì mới thấy hiệu quả của việc học tiếng Anh ở Anh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Cám ơn chia sẻ của bạn!:Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NoSiahT Xem bài viết
    Hồi trước mình có 1 lần đi học ở Anh 3 tháng vào dịp hè, ở với 1 gia đình người Anh, học ở trường 5 ngày, còn lại tham gia các hoạt động ngoại khóa của trường tổ chức. Thực sự thấy tiếng Anh cũng có tiến bộ, khả năng giao tiếp tăng lên nhưng so với số tiền bỏ ra thì thực sự là cũng chẳng bõ. Nhất là sau đó lại quay lại môi trường ít giao tiếp bằng tiếng Anh ở VN thì một thời gian là trở về như cũ. Nếu coi đó như 1 dịp đi nghỉ hè thì lại khác

Mình chỉ nhớ là 12 tuần đó chơi nhiều và cũng biết thêm nhiều thứ. Hồi mới đầu sang là học Pre-Intermediate. Sau 12 tuần thì nhảy sang lớp Intermediate rồi. Chỉ có cái 9 tháng sau đó thì nhảy một mạch lên đến Proficiency thì mới thấy hiệu quả của việc học tiếng Anh ở Anh.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Xin cám ơn!
    Mẹ thunga1980 ơi! Theo mình thì nếu có điều kiện cho con đi học như vậy thì cực tốt còn gì. Ra nước ngoài bé được giao lưu với các bạn bằng tiếng Anh, được nói chuyện với nhiều người bản xứ, được giao lưu học hỏi và bé sẽ cảm thấy ở nước ngoài thật là thích nữa. Đó cũng là dịp để cha mẹ khuyến khích bé chăm học hơn để tương lai bé có thể đi du học ở một nước xinh đẹp như Úc hoặc Sing. Dù chỉ là một tháng hè ngắn ngủi nhưng mình tin chắc là các bé sẽ học hỏi được nhiều lắm và khả năng ngôn ngữ của bé cũng phát triển hơn nhiều. Nhà mình cũng đang dùng tiền mừng tuổi của con, mỗi tháng mẹ lại trích một phần lương nho nhỏ thêm vào để gửi ngân hàng cho con có một tài khoản để sau này khi con lớn sẽ dùng cho con đi học hè ở Sing hoặc Úc như vậy đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,120 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ có điều kiện mà cho bé đi học tiếng Anh ở nước ngoài là quá tuyệt vì bé sẽ tiến bộ rất nhanh và được tham quan nhiều nơi nữa!:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,949 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm đến vấn đề này như mẹ thunga đó!!
    • 51 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Xin cám ơn!
    Chào bạn,

Chương trình du học Hè do ILA tổ chức cho các em học sinh độ tuổi từ 8 đến 18 tuổi du học ngắn hạn từ 1 tuần đến 4 tuần tại các quốc gia như Anh, Mỹ, Úc, Singapore, Canada hàng năm. Chương trình này kết hợp việc học tiếng Anh tại các trường trung học, phổ thông, cao đẳng, đại học …ở nước bản xứ với các chuyến tham quan, du ngoạn nhằm giúp các em tăng cường khả năng tiếng Anh, giao lưu với các sinh viên quốc tế, hiểu biết về con người, cuộc sống và môi trường học tại đó nhẳm chuẩn bị cho việc du học sau này. Chi phí của chương trình bao gồm tất cả các chi phí như vé máy bay khứ hồi, ăn ở, học Anh văn, tham gia các hoạt động dã ngoại, tham quan, bảo hiểm, y tế…

Thân mến.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 274 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_TiengAnhKhoaHe Xem bài viết
    Chào bạn,

Chương trình du học Hè do ILA tổ chức cho các em học sinh độ tuổi từ 8 đến 18 tuổi du học ngắn hạn từ 1 tuần đến 4 tuần tại các quốc gia như Anh, Mỹ, Úc, Singapore, Canada hàng năm. Chương trình này kết hợp việc học tiếng Anh tại các trường trung học, phổ thông, cao đẳng, đại học …ở nước bản xứ với các chuyến tham quan, du ngoạn nhằm giúp các em tăng cường khả năng tiếng Anh, giao lưu với các sinh viên quốc tế, hiểu biết về con người, cuộc sống và môi trường học tại đó nhẳm chuẩn bị cho việc du học sau này. Chi phí của chương trình bao gồm tất cả các chi phí như vé máy bay khứ hồi, ăn ở, học Anh văn, tham gia các hoạt động dã ngoại, tham quan, bảo hiểm, y tế…

Thân mến.
    Vậy em phải đăng kí cho con em theo học ở đây mới được. Cảm ơn BTC.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

Chương trình dạy nghe hấp dẫn quá các mẹ nhỉ?CÁm ơn BTC nhiều!:Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_TiengAnhKhoaHe Xem bài viết
    Chào bạn,

Thân mến.