Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm gì để giúp trẻ hứng thú khi học tiếng anh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Em rất băn khoăn về điều làm gì để giúp trẻ hứng thú khi học tiếng anh, vì nếu như trẻ có lòng đam mê thì trẻ sẽ thích thú và học nhưng nếu trẻ không thích thì sẽ rất khó để trẻ học tốt, xin chuyên gia tư vấn giúp em nên làm gì để trẻ hứng thú khi học tiếng anh? Em xin cám ơn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan Xem bài viết
    Em rất băn khoăn về điều làm gì để giúp trẻ hứng thú khi học tiếng anh, vì nếu như trẻ có lòng đam mê thì trẻ sẽ thích thú và học nhưng nếu trẻ không thích thì sẽ rất khó để trẻ học tốt, xin chuyên gia tư vấn giúp em nên làm gì để trẻ hứng thú khi học tiếng anh? Em xin cám ơn!
    Mẹ nó nói đúng. Trẻ cần có sự hứng thú thì mới thích học vì thế quan trọng là mẹ phải có phương pháp gây hứng thú cho con mới đạt kết quả cao được. Để gây sự hứng thú học cho bé thì mẹ phải tạo sự tò mò khám phá của bé về thứ mình định dạy cho bé. Mẹ có thể dạy bé học qua tranh ảnh, đĩa hoạt hình Go Go hoặc đĩa hát... Mình cũng đã chia sẻ một số kinh nghiệm về các phương pháp dạy bé học ở dưới đây nên mẹ nó vào tham khảo xem sao nhé:
    https://www.webtretho.com/forum/f1732...on-nho-777826/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Cám ơn những chia sẻ của mẹ ếch nhé