TIN TÀI TRỢ.

Tôi có nên tiếp tục sống không/

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.06K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình năm nay hơn 30, là mẹ đơn thân ạ. Sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như từ cuối 2018 đến giờ mình vỡ nợ, vay ngân hàng, rồi vay nặng lãi để đầu tư kinh doanh. Sự chủ quan và quá tự tin vào bản thân đã khiến mình đi đến bước đường cùng này. Cho đến ngày hôm nay, mình thực sự quá sức mệt mỏi. Từ lúc vỡ nợ mình xin đi làm cty để lấy tiền trang trải phí sinh hoạt cho hai mẹ con, lương tháng 4tr, nhưng tháng vừa rồi có quá nhiều việc phát sinh, mình ứng lương rồi lo việc và cũng chẳng còn chút tiền nào để đóng tiền thuê nhà, rồi các chi phí khác. Hôm tháng 5 mình đã hai lần ra chân cầu ngồi, định nhảy xuống thì có người đến ngăn lại. Mình thực sự vô cùng mệt mỏi, tháng này đến giờ vẫn chưa có tiền đóng tiền nhà, nhà ngoại thì ko ai giúp đc gì vì ai cũng khó khăn. Cả mấy tháng nay trong túi mình lúc nào cũng gần như ko có đủ 50k, đi làm thì đi bằng xe đạp.
    Mình mệt mỏi lắm rồi mọi người ạ, hai tuần nay cứ chập chờn, ngủ ko ngủ được mà thức thì đầu óc cứ như phát điên lên,bây giờ mình phải làm sao đây mọi người ơi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cố gắng lên bạn ơi.
    đầu tư kinh doanh mà vay nặng lãi là bạn đã sai ngay từ đầu rồi.
    nhưng giờ bỏ qua việc đó, vì đã vỡ lỡ.
    cố gắng lên. ông trời sẽ thương tình giúp bạn, rồi thời gian mọi chuyện sẽ đâu vào đấy hết á.
    ngày trước mình cũng kd phá sản , mang nợ, nhiều lần cũng nghĩ tới đường cùng như bạn.
    nhưng m nghĩ phải cố lên. k thể chết được, tự tử là 1 cái tội rất nặng.
    hãy cố gắng trong phần đời còn lại, kiến tha lâu đầy tổ. 30 bạn vẫn còn thời gian nhiều để làm lại từ đầu.
    bạn hãy kể và tâm sự với 1 người bạn thân nào m tin tưởng, đừng ôm 1 mình mà nghĩ quẫn nhé.