TIN TÀI TRỢ.

Tìm cơ hội công việc mới các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình U30 rồi và mình hiện tại khá là thê thảm. Chồng thời gian trước chơi bời nên giờ vác một đống nợ, dù hiện tại tự làm tự trả nhưng đồng nghĩa với việc lương mình phải nuôi cả chồng, cả con. Mình sinh xong thì béo ú, già hẳn đi, cũng vì không có điều kiện chăm chút hình thức nữa. Tưởng rằng có công việc mà bám víu, thì giờ cũng đá cho mình một cú các mẹ ạ. Mình có 2 lựa chọn, một là tiếp tục làm việc với mức lương trung bình, xoay sở mà chi tiêu thôi (vì không có cơ hội phấn đấu ở cái cơ quan này nữa rồi). Hai là phải thay đổi tìm việc khác. Nhưng mình không có tự tin!!! Mình đang kế hoạch giảm cân và đã giảm kha khá rồi, còn trình độ…Làm một chỗ 7 năm rồi, có tấm bằng kinh nghiệm nhưng các kỹ năng khác thì sụt giảm ghê gớm.
    Các mẹ tư vấn mình với, mình nên làm thế nào, bắt đầu từ đâu? Nên tìm công việc như thế nào, lĩnh vực nào? Mình dự định học tiếng anh, thêm cái văn bằng luật có phù hợp không. Nhưng mình ở tỉnh nên việc học khá khó khăn (hix chưa kể giờ đầu óc ù lì nữa chứ). Trình độ tiếng anh của mình trước đây cũng tạm thôi (đại khái dừng ở mức giao tiếp với giáo viên vì chưa có cơ hội sử dụng thực tế).
    Trước đây mình cũng ko có tham vọng gì, bằng lòng ở một vị trí quản lý trung gian, và cứ thế mà 7 năm trôi qua. Nhưng hiện tại mình bị xuống cấp và các cơ hội khác cũng ko được. Mình nhận thức sâu sắc rằng chỉ có mình dựa vào mình thôi, con mình cũng dựa vào mình. Và mình cần phải tiến lên. Có mẹ nào cùng tâm trạng không chia sẻ và giúp mình với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 172 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Em chào chị !

Thực sự em không thể nào đưa ra lời khuyên đúng đắn nhất dành cho chị, vì nội tình và mong muốn ra sao thì chỉ có chị là người hiểu rõ nhất.

Em nghĩ chị cứ nên giảm béo trước đi đã, cộng thêm chút trau dồi tiếng Anh. Tự cứu lấy mình trước đã, dù ai đưa ra lời khuyên nào đi chăng nữa thì chị hãy cứ giúp cho mình đi nhé.
    • 1,137 Bài viết

• 813 Được cảm ơn

Gắn bó tận 7 năm, đáng lẽ ngày xưa chị phải nhảy việc nhiều vào, thử nhiều vị trí khác nhau.

Theo em thấy chị kg cần giảm béo làm gì. Chị chỉ cần để ý ăn mặc là đc. Ví dụ béo quá thì mặc quần áo thế nào sao cho nó trông bớt béo đi chẳng hạn.
    Con chó ngu
    • 119 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

đồng cảm với chị về khoản tự mình phải dựa vào mình, e cũng đang bế tắc quá, ở nhà chăm con đến nay con đã đi nhà trẻ mẹ thì chưa tìm được việc, tuy chồng vẫn lo được nhưng e thấy không yên vì trước mình là người năng động,ở nhà lâu cũng cảm thấy bản thân bị chậm tiến
    Chúc chị sớm tìm được hướng đi phù hợp với hoàn cảnh nhé, chứ e cũng không biết khuyên làm sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_mot_nguoi Xem bài viết
    Gắn bó tận 7 năm, đáng lẽ ngày xưa chị phải nhảy việc nhiều vào, thử nhiều vị trí khác nhau.

Theo em thấy chị kg cần giảm béo làm gì. Chị chỉ cần để ý ăn mặc là đc. Ví dụ béo quá thì mặc quần áo thế nào sao cho nó trông bớt béo đi chẳng hạn.
    Tại sao lại cần phải nhảy việc vậy yeu_mot_nguoi. Mình ra trường đã 2 năm và đã làm ở 3 công ty, mình thật sự thấy băn khoăn sẽ không tìm được một công việc tốt.
    Thật ra mình thử các vị trí khác nhau ở 3 công ty với 3 lĩnh vực khác nhau và đều thấy ko phù hợp cả
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi em giống chị. Ở nhà trông con. Con 1 tuổi đi xin việc mãi chưq được. E đang stress. Hic