TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự chuyện công sở

• 0 Lượt chia sẻ
  • 908 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    "Mỗi ngày đi làm là một cực hình", cái gì cũng bắt làm hết kiêm nhiệm cái này, giữ chức kia, hỗ trợ công việc cho văn thư (VT nghỉ sinh)....rồi bắt làm BÍ, còn công việc chuyên môn của mình không làm à.
    Một người làm văn phòng không có tự tin dũng khí nói chuyện trước đám đông, không có kĩ năng phân công, quản lí, điều hành cuộc họp...mà bị bắt làm. 14 con người chả lẽ ko có ai làm cứ lấy lí do hoàn cảnh gia đình đùn đầy, có người lí do rất củ chuối chăm sóc chị dâu có bầu do ck ch bận đi công tác, con nhỏ, đi học, thế là chọn đứa độc thân, trong đám độc thân thì có mỗi mình thuộc dạng lon ton hay giúp đỡ người khác...nên bị đề nghị. Độc thân thì kệ tôi chứ mắc mớ gì cứ lôi cái lí do đó vào đã đi làm ai cũng giống ai, tôi không muốn vướng bận chồng con hoặc chưa có đối tượng để lấy thì kệ bà tôi, tôi không bận việc gia đình thì tôi bận việc khác. Mà mấy ng nói bận việc gia đình thế sao lại có thời gian dạy thêm, nói thế không biết ngại ah. Lại còn nghe vụ vào Đảng nữa mới ghét chứ, không muốn vào mà cũng bị ép vào đâu có phải là tự nguyện đâu mà khi viết đơn là đơn tự nguyện xin vào Đảng mới hay chứ. Vào đấy vừa mất tiền đảng phí, chân sai vặt, cũng không lên được. Mình chỉ muốn chú tâm làm tốt công tác chuyện môn mà cũng không được.
    Họp xong về nhà ức quá nước mắt tự dưng trào ra, sáng nay đi làm tâm sự với người khác mà cũng dưng dưng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thật tội nghiệp cho bạn, kiểu ma mới ăn hiếp ma cũ đây mà.
    • 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

m làm lâu rồi, tại thấy m hiền hay nhiệt tình giúp đỡ ng khác họ đẩy được cứ đẩy.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy. Ta có thêm ngày để yêu thương.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố lên bạn, bạn còn trẻ, cứ thử làm hết xem sao, nếu mọi ng k biết biết ơn bạn thì tìm dần hướng đi mới thôi, mình cũng muốn đi mà chưa đi đc, tu luyện thêm nữa đã.
    • 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

m nhiều công việc quá rùi, giờ thêm nữa muốn stress nặng luôn.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu bạn làm lâu rồi mà để tình trạng vậy không ổn đâu, đi làm mà ngày nào cũng tâm trạng nặng nề bạn sẽ chẳng giải quyết được tốt công việc gì, vì lúc nào cũng mệt mỏi cả, mà công sở là nơi mình có mặt và dành thời gian nhiều nhất cho nó mà. Mình nghĩ là bạn nên học cách từ chối và phải trao đổi có thể là tâm sự vui vẻ hoặc nói tại cuộc họp bạn quá tải và không thể làm tất cả mọi việc. Chứ không đến một lúc bạn sẽ bị dồn đến mức nổ banh nóc đó
    • 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đã nói trước cuộc họp rồi, nói công việc nhiều ko có kỹ năng phân công nhiệm vụ, quản lí, ko tự tin nói trước đám đông...nói thẳng là bị bắt buộc làm, nói cố gắng làm 1 năm năm sau có ng khác. Nghĩ tới cảnh hội họp...là thấy nản rồi.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

haizzz nếu đã làm tới bước đó mà tình trạng vẫn tương tự thì thật hết biết sao. Mình không dám xúi bạn chứ, đôi khi làm vài lần "không hoàn thành nhiệm vụ" cho bỏ ghét. Làm được cứ bắt làm hoài
    • 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hooymoon Xem bài viết
    haizzz nếu đã làm tới bước đó mà tình trạng vẫn tương tự thì thật hết biết sao. Mình không dám xúi bạn chứ, đôi khi làm vài lần "không hoàn thành nhiệm vụ" cho bỏ ghét. Làm được cứ bắt làm hoài
    uh. m bị bên Đảng ủy có đề nghị cho vào Đảng nên làm Bí, còn mấy ng kia thì có người lì, hay cãi, ngang bướng, người tập sự nên ko phải làm. m chịu trận. Ngán làm nhà nước lắm nghỉ thì ko biết làm gì giờ nhà cũng ko có điều kiện  để m tìm đc việc mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Làm người tốt quá cũng khổ chị ạ. E cũng như chị nên giờ suy nghĩ lại thì chẳng nhận được gì. Chỉ được cái là nhiều thiệt thòi
    • 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangSom Xem bài viết
    Làm người tốt quá cũng khổ chị ạ. E cũng như chị nên giờ suy nghĩ lại thì chẳng nhận được gì. Chỉ được cái là nhiều thiệt thòi
    uh. nên giờ làm cái gì hay đề nghị kiêm gì đó toàn bắt làm vì có ai muốn làm đâu.