Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sếp lơ là trách nhiệm nhân viên, đồng nghiệp thì bỏ mặc không làm đúng trách nhiệm và đùn đẩy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 643 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang làm 2 công việc cùng lúc trong một vị trí, chính và hỗ trợ, nhưng công việc kia đáng lý ra là của bên bộ phận khác nhưng họ không làm và lấy lý do bận bịu nên đùn hết cho mình, lương mình cũng không tăng, và trách nhiệm càng nặng, mình có nên đề nghị sếp tăng lương hoặc là viết đơn xin nghỉ nếu như tình trạng này tiếp tục diễn ra? Mặc dù đã cc cho sếp nhiều lần, nhưng sếp tránh né vì quan hệ của mình và sếp không được thân thiết như các đồng nghiệp khác, vì mình là nv mới vào được mới 1 năm thôi , các chị các cô cho mình ý kiến với ??:-

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mọi việc đều có thể thương lượng mà bạn cứ trao đổi trực tiếp với Sếp đi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn nên viết đơn xin nghỉ, nếu như đề nghị tăng lương không được, vì đã làm thì trách nhiệm đi đôi với quyền lợi, sếp của bạn thì mình thấy có khả năng né tránh luôn lương rồi, hy vọng bạn sẽ bình tĩnh giải quyết vấn đề, nếu trách nhiệm bạn càng cao mà lương không tăng đúng với khả năng chất xám bạn bỏ ra, thì tốt nhất bạn nên từ biệt cty đó, còn nhiều cty khác với chế độ lương thưởng cao phù hợp năng lực hơn bạn à.
    • 61 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn nên nói cho sếp biết và đề nghị tăng lương à. Không thì viết đơn nghỉ việc bạn, chứ tội gì là nhiều mà lương vẫn vậy à.