TIN TÀI TRỢ.

ở Sài Gòn thì học tiếng Anh giao tiếp ở đâu tốt ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.7K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với ạ.

Không hiểu sao em ngu tiếng Anh lắm, kiểu dốt bền vững ấy. Ngày xưa đi học thì cứ đến giờ tiếng Anh là cô giáo bắt em lên góc bàng đứng chỉ vì học tiếng Anh không vào nên toàn ngồi phá. Lên Đại học thì giảng viên tiếng Anh bảo "Mời bạn đi ra ngoài, bạn có ngồi học hết buổi tôi cũng không điểm danh cho bạn" chỉ vì ngồi chém gió.
    Đấy con đường học tiếng Anh của mình nó khó khăn thế đấy các mẹ ạ.
    Giờ đi làm vẫn ngu tiếng Anh như ngày nào, mặc dù cũng theo bạn bè đi học một số trung tâm tiếng Anh rồi mà vẫn không khá khẩm.
    Giờ em đang rất muốn tìm một trung tâm uy tín, đào tạo tiếng Anh mà mình có thể nói được tiếng Anh thành thạo ấy, học phí thì em không care lắm, chỉ cần nói được tiếng Anh thành thạo ạ/

Các mẹ tư vấn cho em với ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn học tiếng Anh chưa hiệu quả là do chưa đúng phương pháp đấy ạ. Trước đây mình cũng như bạn, cũng yếu tiếng Anh, cũng muốn giao tiếp thành thạo, nhưng không biết làm thế nào. Rồi một người bạn chia sẻ với mình rằng học tiếng Anh phải bắt đầu từ phát âm trước. Mình thấy rất đúng. Vì trước đó mình toàn phát âm theo cảm tính, theo như tiếng Việt, "viết sao đọc vậy", nên khi nghe mình nghe không được, và khi mình nói thì cũng chẳng ai hiểu. Từ đó gây cho mình mất tự tin, chán nản.

Sau này khi có thể phát âm khá tốt rồi, mình thấy tự tin về tiếng Anh hơn nhiều, từ đó các kỹ năng khác học lên trình cũng rất mau ạ.

Bạn hãy thử tham gia các lớp dạy học giao tiếp, đàm thoại mà bắt đầu từ bước phát âm thử xem, theo mình như vậy là tốt nhất. Chúc bạn thành công nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Học ở đâu cũng có cái hay riêng , quan trọng tự học là chính !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào bạn, theo mình thì học tiếng Anh cần phải biết bắt chước bạn ạ, đặt biệt là bạn muốn giao tiếp được nữa.
    Hiện mình đã có IELTS 7.0 và theo kinh nghiệm mình đã học thì bạn cần bắt chước rất nhiều, bắt chước chính xác âm và ngữ điệu nói chuyện với nhau của người nước ngoài.
    Khi đó, bạn sẽ nghe tốt hơn và nói hay hơn ấy,. Học ngôn ngữ của ng ta thì phải bắt chước ng ta thôi bạn ạ.
    Bạn thử tìm trường nào dạy vấn đề này tốt học thử nha, muốn bắt chước giống thì phải chuẩn phát âm ý.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ủa ở Aten học thử miễn phí hả chế Thuytrang75?
    Học xong ko đăng kí có được ko?
    Mình học thử Wall Street rồi, học thử xong là bị bắt cóc luôn, nói nhây kinh!
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng rồi, bên Aten họ tổ chức lớp miễn phí để mình trải nghiệm mà bạn. Học xong thấy hợp thì chế đki luôn cái lịch phù hợp nta xếp lớp cho )
    ôi dời bạn em cho thông tin bên wstr từ năm 1 mà ra trường rồi bên đó vẫn gọi mà Nên là tìm hiểu kĩ rồi mới cho số điện thoại nha mấy chế. k là phiền lắm.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ôi cám ơn mẹ thuytrang75 nhé!
    tớ đk thử roài, ngày mai học thử, cơ mà chả biết có đi được ko, lỡ ko đi được thì ngại với ng ta quá.
    Mà chế có thấy Gv nào tốt trong đó ko nhỉ, được chọn GV ko nhỉ?
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hoom nay em mới vào web, vậy chế đã đi học thử chưa. Nói chung hồi trước em học phát âm chuẩn với Cô Fiona xong học Com1 với cô Vicky thấy ổn lắm. Em đi ctac suốt ngày nghỉ nhiều, Aten sắp cho học bù lớp khác thấy gv cũng đều ổn cả. Tốt nhất là chế cứ học thử rồi cảm nhận, hợp thì học.
    Người ta có hứa đổi được mà lớp em học k vấn đề gì nên k đổi
    comment by WTT mobile view
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thấy các mẹ recommend Aten nhiều quá cũng tò mò quá đi . Mình cũng có đọc qua website bạn giới thiệu, thấy lộ trình học cũng giống với trước đây mình học á. Lâu rồi cũng ko đụng lại tiếng Anh, cũng lười quá nên cũng muốn đăng ký một chỗ nào học tiếp xem trình độ mình còn bao nhiêu ấy mà. Mình sẽ đi học thử ở Aten xem các mẹ nói có đúng ko nhé, dù sao cũng ko mất tiền mà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng cùng chung câu hỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình học ở Điểm Mười bên Gò Vấp, lớp có 5 người nên dc kèm sát. học vui lắm, bạn tìm trên facebook có trang của nó á
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

quan trọng là do mình chị ak .trung tam nao cũng như nhau. do mình có tiếp thu hay có hứng thú không
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn nên học ngữ pháp cơ bản để lấy nền tảng trước bạn nhé. Chỉ tiếc là các trung tâm bây giờ không chú trọng dạy những nguyên tắc căn bản của tiếng Anh để người học có thể tự học thêm mà dạy theo phương pháp buộc học viên phải ghi nhớ nhiều.
    Học Tiếng Anh Online 1 Kèm 1 Với Giáo Viên Nước Ngoài
    Learn smart, Succeed fast

Phone: 08.8884.6804
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu chỉ cần tiếng Anh để giao tiếp, không cần phải có chứng chỉ. Mình nghĩ bạn không cần phải đi học ở các trung tâm đâu. Bạn nên tim 1 giáo viên tiếng Anh có dạy ở nhà (số lượng ít càng tốt) để học là tốt nhất vừa tiết kiệm tài chính vừa đạt được kết quả như mong muốn (nếu gv đó có phương pháp dạy phù hợp). Vì mình học tiếng anh ở trung tâm Việt-Úc trên đường 3/2, mình học lớp giao tiếp cũng hơn 1 năm nhưng cuối cùng thứ mình tốt là ngữ pháp còn nghe, nói mình chẳng biết gì. Vì mình thấy đa phần bạn bè, người quen của mình học ở các trung tâm ít ai giao tiếp được dù đã học ít nhất 1 năm. Vấn đề còn ở bản thân mình nữa.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn. hiện tại mình củng như bạn vậy đó. hi, mình mới bắt đầu học 2 buổi thôi thấy củng ok nếu bạn có hứng thú thì bạn thử xem sao. học buổi đầu tiên hoàn toàn miễn phí, nếu bạn thấy ok thì bữa sau đi học tiếp nếu k thích thì thôi. bạn rảnh buổi nào thì học buổi đó. học ơ quán cafe nhé k như ở trung tâm đâu. bạn cần thông tin thì liên lạc mình qua zalo nhé 01659204321
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em lên facebook gõ " Tốc Ứng dụng
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em lên facebook gõ "Toiec Ứng dụng". Thầy Phúc dạy. 500k/th. Học 6 tháng em dùng được. Đóng học phí theo tháng
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình thấy học ở trung tâm anh ngữ ili quận 10 khá tốt nha, 100% giáo viên nước ngoài mà học phí mềm , khoảng 4 triệu hơn 2 tháng. có bạn nào thích học giáo viên nước ngoài không ta ?
    • 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn cứ tập trung học và xem những clip tiếng anh. Ở youtube và một số trang ở các diễn giả. sẽ giúp ban phát triển cách nghe tiếng anh rất chuẩn nhé. Mình hầu như tự học là chính. Cứ ngày 8 tiếng là sau 6 tháng chỉ cần một cơn gió bay qua là bạn biết gió đấy có phải từ Anh không.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

<>Mình đang học bên trung tâm anh ngữ Tome thấy ok lắm bạn ạ, chương trình anh văn giao tiếp bên này hay lắm, thầy cô nhiệt tình, giờ học vui và thú vị nữa. Mình học mấy khóa thấy có tiến bộ nhiều, nghe nói giờ ổn hơn trước rồi, bạn tham khảo trung tâm này xem sao nha.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3