Ngày hôm nay của các bạn thế nào? Hôm nay chúng mình có đọc được lời chia sẻ về cuộc sống của một bạn Aupair tại Tây Ban Nha, về cách cô ấy nhìn nhận trải nghiệm hành trình giao lưu văn hóa của mình. Hãy cùng chúng mình đọc và cảm nhận nhé! Chắc hẳn sẽ giúp ích cho các bạn Aupair còn đang băn khoăn, lo ngại khi tham gia chương trình.

“Tôi bắt đầu công việc Aupair cho gia đình nhà ông bà Margarita và Sergio ở thành phố Barcelona Tây Ban Nha từ tháng 7 hè năm ngoái. Gia đình họ cởi mở chào đón tôi và luôn để ý xem tôi có thấy bất tiện khi sử dụng các thiết bị trong nhà. Hằng ngày vào buổi sáng, sẽ có một người phụ nữ đến nấu ăn, dọn dẹp nhà cửa; chị ấy rất tốt với tôI và thành thật tôi thấy mọi thứ trở nên dễ dàng hơn nhiều.

Margarita và Sergio có hai cậu con trai hiếu động, nhiệm vụ của tôi là chăm sóc chúng vào ban ngày. Cả hai đều thông minh và cư xử rất tốt, chúng luôn thể hiện sự nhiệt tình trong những việc đã làm trong ngày, thậm chí hoàn thành bài tập về nhà rất sớm mà không phải nhắc nhở. Cậu lớn tên Maruo, rất thông minh và không một lúc nào tôi hết ngạc nhiên về khả năng tiếng anh của cậu bé. Tôi cảm thấy thật ghen tị và tự thúc bản thân cũng phải trau dồi tiếng anh. Cậu thứ hai tên Lucas là trùm hài hước, cậu bé luôn tràn đầy năng lượng và thông minh không kém anh trai mình.

Càng ở lâu, tôi thấy mình thật may mắn vì học được rất nhiều điều hữu ích từ các thành viên trong gia đình. Họ luôn tôn trọng nhau, trao nhau những cái ôm, nụ hôn thắm thiết khi bình minh hay trước lúc đi ngủ. Cảm giác sau một ngày làm việc, bạn thấy mình thật may mắn vì được sống cùng những người ấm áp như vậy.

Tôi được cung cấp phòng riêng trong thời gian làm Aupair, tôi rất biết ơn vì cửa sổ phòng hướng ra một khu vườn ngập tràn sắc hoa. Ngay gần nhà có một công viên nhỏ để chạy bộ và đường phố chính có rất nhiều quán cafe nhỏ để đến. Tôi có thể thành thật nói rằng tôi đã có trải nghiệm đầu tiên tuyệt vời khi là một Aupair ở đây và tôi may mắn chọn được gia đình tốt để đến”

*Trích từ comment của Niamh McArthur July 06 2018 chia sẻ trên Aupairworld

pasted-image-0-3-300x222

Qua bài chia sẻ trên, chúng ta có thể thấy rằng: với mỗi một gia đình nuôi, các bạn Aupair đều có những trải nghiệm vô cùng đặc biệt. Bạn Niamh đã tìm được gia đình phù hợp với cô ấy, giúp cô ấy hiểu hơn về văn hóa Tây Ban Nha, về cách thể hiện tình cảm trong gia đình, động lực học tiếng Anh từ cậu bé 6 tuổi Maruo, hay cách pha trò hài hước của cậu bé Lucas. Công việc của cô ấy giúp cô ấy mở ra một con đường mới, gặp gỡ nhiều bạn bè, mở rộng mối quan hệ.

Với các bạn Aupair còn đang lo lắng về chặng đường tiếp theo, hãy tự tin lên. My Aupair tin rằng năng lượng tích cực bạn tỏa ra sẽ thu hút những người có nguồn năng lượng tích cực như vậy. Hãy kể cho chúng mình nghe câu chuyện sắp tới của các bạn nhé!