TIN TÀI TRỢ.

Nên chọn vị trí cao của công ty yếu hay nhân viên công ty mạnh?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 738 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiện tại em 25 tuổi. Đang đảm nhiệm vị trí khá quan trọng ( Sale manager ) trong một công ty Phần mềm. Công ty là khá mới nên mọi thứ khá khó khăn, rồi dần dần tư duy quản trị của em và Sếp cũng ngày càng khác nhau. Bây giờ thật sự cảm hứng làm việc của em hầu như không còn - Chỉ là gắng gồng để mọi thứ tốt hơn thôi. Nhiều lúc muốn nghỉ, Nhưng nghỉ lại ngày bước chân ra đi làm mọi thứ sếp ĐẦU TƯ - DẠY DỖ - ĐÀO TẠO, bây giờ lúc khó khăn lại bỏ đi. Nhưng nếu ở lại có lẽ cũng không được lâu, em nghĩ vậy. Em rất không muốn việc đó xảy ra, Cũng đã lâu rồi anh em đồng nghiệp khuyên với khả năng của em là nên đi chỗ khác thì sẽ có nhiều điều tốt đẹp hơn, Nhưng em vẫn cố gắng, Giờ cũng phân vân lắm, Em không ngại khó, chỉ là cách làm không giống nhau, nên hình như dần dần nếu cứ thế này chắc em đánh mất bản thân mình quá ( Về tư duy- cách làm các bác nhé). Nhưng giờ em đi là mọi thứ cực kỳ khó khăn ( Nhất là về mặt Nhân sự - Em đi có lẽ một số người chủ chốt nữa cũng nghỉ theo)...
    Mong các mẹ tư vấn....
    Cảm ơn ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 132 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Bạn cần cân nhắc lại thời gian + thành quả cống hiến liệu đã đủ trả cho công sếp đầu tư, dạy dỗ... chưa
    Nếu cần thiết thì trao đổi thẳng thắn với sếp bạn xem sao.
    Nói đi chứ có phải đi luôn 1 cái là đc đâu, cũng phải cho sếp bạn có thời gian tìm người mới phù hợp, bạn training lại nữa...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Những vấn đề mình sẽ cân nhắc trc khi xin nghĩ việc ở 1 cty là. thứ nhất tình nghĩa, thứ hai tương lai. Về tình nghĩa thì làm lâu chắc chắn là bạn có tình cảm rùi nhưng xét về tương lai thì bạn nhắm coi mình còn hợp tác lâu dài dc ko mình ở lại có tác dụng gì gi ko? người ta còn coi trọng ý kiến của mih ko? dù sao bạn cũng chỉ mới 25 tuổi. làm lại từ đầu thì sao? 3, 40 tuồi người ta vẫn trắng tay và làm lại từ đầu thui. cái chính là bạn thấy sống như vậy có ổn ko? có dám chấp nhận mạo hiểm ko? vì dù sao bạn sống chỉ có 1 lần. Cứ sống mãi lẩn quẩn trong cái vòng an toàn khiến bạn ko vui đó thì có ổn ko?
    Chúc bạn lựa chọn dc hướng đi cho mih nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn Chị,
    Thời gian em làm cũng không phải là dài, Em bước chân vào công ty làm một Sale, đến nay cũng được gần 13 tháng. và em cũng đã làm quản lý được tầm 8 tháng. em đang phân vân cũng chính vì chưa có người thay thế
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pthaokks Xem bài viết
    Những vấn đề mình sẽ cân nhắc trc khi xin nghĩ việc ở 1 cty là. thứ nhất tình nghĩa, thứ hai tương lai. Về tình nghĩa thì làm lâu chắc chắn là bạn có tình cảm rùi nhưng xét về tương lai thì bạn nhắm coi mình còn hợp tác lâu dài dc ko mình ở lại có tác dụng gì gi ko? người ta còn coi trọng ý kiến của mih ko? dù sao bạn cũng chỉ mới 25 tuổi. làm lại từ đầu thì sao? 3, 40 tuồi người ta vẫn trắng tay và làm lại từ đầu thui. cái chính là bạn thấy sống như vậy có ổn ko? có dám chấp nhận mạo hiểm ko? vì dù sao bạn sống chỉ có 1 lần. Cứ sống mãi lẩn quẩn trong cái vòng an toàn khiến bạn ko vui đó thì có ổn ko?
    Chúc bạn lựa chọn dc hướng đi cho mih nhé!
    Thực ra bây giờ ra ngoài mọi thứ dễ dàng hơn với em chị à. Cũng chính vì tương lai nên mới có mâu thuẫn đó xảy ra. quyết định cũng thật khó.
    Cảm ơn chị
    • 12 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bạn lên xem xét khả năng phát triển của công ty cũng như của bạn mà đưa ra quyết định ban à,nếu mà 2 bên không hợp tác được với nhau thì mình thôi bạn à
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

nói chung là cũng khó lắm bạn à,mình dựa trên 2 tiêu trí là khả năng phát triển của công ty và khả năng tiến thân của bạn,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)