Mới đi làm nhà nước.. Chán quá!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.24K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 795 Bài viết

• 3,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không biết có các chị các mẹ nào đã từng trải qua cảm xúc của em chưa?? em tập sự cquan nhà nước gần 2 tuần rồi mà chả có việc gì làm cả, toàn ngồi chơi, có giấy tờ gì thì photo đánh máy thôi( không biết đến bao giờ mới được giao việc đây. Hoang mang quá, tương lai mịt mờ, chả biết sẽ làm công việc gì cả. Các chị chia sẻ kinh nghiệm cho em đỡ chán với. hiccccc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 124 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Làm cơ quan nhà nước công việc nhàn rỗi thì chỉ vậy thôi bạn ơi,nhiều người ước ao được vào cơ quan nhà nước làm phải chạy chọt đủ thứ đó bạn.
    Tình yêu là ngọn lửa
    Khoãng cách là gió
    Gió sẽ thổi tắt ngọn lửa nhỏ và sẽ thổi bùng ngọn lửa lớn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 136 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thế này mà còn tương lai mịt mờ thì mình chả biết tương lai mình là cái gì luôn. Bạn không thích có thể ra ngoài vật lộn cùng bọn mình cho đỡ chán chứ mình chả biết khuyên bạn thế nào cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 795 Bài viết

• 3,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình nói mịt mờ là do mình đang thử việc thôi, mà làm gần 2 tuần rồi mà chả thấy giao việc chuyên môn hay hướng dẫn làm việc gì cả, sợ hết hợp đồng lại bị đuổi. Không dám nghỉ vì vào được là nhờ ngừoi thân giúp đỡ, mà xin việc thì đang khó khăn
    • 34 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Từ từ có lẽ sẽ khá hơn chứ mới đi làm thì nhà nước chán là đúng ồi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 143 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Cứ chờ đi ban. Như tôi chờ cả chục năm ,cũng có việc để làm đấy nhưng chẳng biết tương lai đến đâu vì việc nhàn thì lương cũng hẻo. Mọi ước mơ hoài bão nó cứ mờ theo năm tháng và chết lúc nào không hay. Cuối cùng vẫn phải bươn chải ngoài đời kiếm thêm thì con mới được ăn ngon, mặc đẹp một chút. May mà bây giờ thay đổi tư duy nên không bám nhà nước, không làm công ăn lương nên cũng nuôi được các con ăn học tử tế cũng giúp được con thực hiện ước mơ đi du học. Ơn Trời Phật đã gia hộ khai tâm, khai trí ,khai nhĩ, khai nhãn, khai khẩu để tôi được như ngày hôm nay. Hàng ngày chỉ đi nói chuyện giúp đỡ mọi người mà xây dựng được sự nghiệp vừa khỏe vừa trẻ vừa có bạn bè và nhiều tiền.
    Cầu mong cho mọi người cũng được như tôi để có cuộc sống tốt.
    • 637 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Nghĩ ra cái gì mà học, mà đọc, mang sách đi chẳng hạn. Bạn có máy tính riêng thì mang đi, tha hồ lướt web. Mình làm ở văn phòng đại diện của cty nước ngoài cũng chán ốm người đây, có khi cả tháng chỉ đến, ngồi đủ 8 tiếng rồi đi về. May được cái lương bù lại, lại ngồi văn phòng máy lạnh yên tĩnh mát rười rượi cả ngày nên cũng đỡ. Nhưng giờ mình đang học tiếng Anh rồi. Cứ đi làm là vác sách theo để học.
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đi làm vất thì kêu vất quá, làm nhàn thì kêu chán. "trong chán ngoài thèm", lẽ đời vẫn thế. Chịu khó ngồi chơi đến tháng có lương là được rùi, tận dụng tg này nghỉ ngơi thoải mái đi rồi sẽ có ngày được làm nhiều.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chị đang làm về mảng nào vậy. Làm nhà nước chán lắm sao, thấy rất nhiều người làm trong nhà nước vẫn sống tốt mà. Chị có thể tư vấn cho mình một vấn đề không. Mình chuẩn bị chuyển việc mới. Một là vào công an, hai là đi làm Cộng tác viên cho viettel, một kiểu nhân viên không chính thức, hợp đồng 6 tháng. Mình tốt nghiệp đại học loại khá, anh văn cũng Trung bình ( vừa rồi thi viettel Toeic được 500). Nhưng do 3 năm rồi làm việc lung tung quá, nên bây giờ chuyên môn chuyên ngành không có. Muốn xin 1 việc đúng chuyên ngành khó quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 93 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bipxinh Xem bài viết
    Cứ chờ đi ban. Như tôi chờ cả chục năm ,cũng có việc để làm đấy nhưng chẳng biết tương lai đến đâu vì việc nhàn thì lương cũng hẻo. Mọi ước mơ hoài bão nó cứ mờ theo năm tháng và chết lúc nào không hay. Cuối cùng vẫn phải bươn chải ngoài đời kiếm thêm thì con mới được ăn ngon, mặc đẹp một chút. May mà bây giờ thay đổi tư duy nên không bám nhà nước, không làm công ăn lương nên cũng nuôi được các con ăn học tử tế cũng giúp được con thực hiện ước mơ đi du học. Ơn Trời Phật đã gia hộ khai tâm, khai trí ,khai nhĩ, khai nhãn, khai khẩu để tôi được như ngày hôm nay. Hàng ngày chỉ đi nói chuyện giúp đỡ mọi người mà xây dựng được sự nghiệp vừa khỏe vừa trẻ vừa có bạn bè và nhiều tiền.
    Cầu mong cho mọi người cũng được như tôi để có cuộc sống tốt.
    chị đang làm về mảng nào vậy. Làm nhà nước chán lắm sao, thấy rất nhiều người làm trong nhà nước vẫn sống tốt mà. Chị có thể tư vấn cho mình một vấn đề không. Mình chuẩn bị chuyển việc mới. Một là vào công an, hai là đi làm Cộng tác viên cho viettel, một kiểu nhân viên không chính thức, hợp đồng 6 tháng. Mình tốt nghiệp đại học loại khá, anh văn cũng Trung bình ( vừa rồi thi viettel Toeic được 500). Nhưng do 3 năm rồi làm việc lung tung quá, nên bây giờ chuyên môn chuyên ngành không có. Muốn xin 1 việc đúng chuyên ngành khó quá.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm nhà nước thì phải làm to thì "ăn ngoài" mới nhiều, chứ lẹt đẹt thì chả ăn được gì đâu chị ạ.