TIN TÀI TRỢ.

Mở lớp tiếng Anh giao tiếp vào buổi tối, mình muốn xin kinh nghiệm của các bố/mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 961 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Sáng nay mình đọc lướt qua trang chủ thì thấy có một mẹ có topic là mở lớp tiếng Anh giao tiếp ngoài giờ hành chính nhưng bây giờ quay lại không thể nào tìm lại được nữa.

Mình cũng muốn mở lớp luyện nói TA sau giờ làm vì TA của mình khá tốt với kinh nghiệm nhiều năm làm giáo viên, phiên dịch. Hiện tại mình đang làm tại một văn phòng nước ngoài trong lĩnh vực ngoại giao.

Có ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực này thì trao đổi nhé. Thanks cả nhà nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình kéo cái topic này lên, có ai có chút kinh nghiệm gì thì share với mình đc k? Thanks trước nhiều nhé.
    • 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mấy hôm nay mới quay trở lại topic này. Chẳng thấy có ai share ý kiến với mình cả. Không hiểu có bố mẹ nào đã dạy thêm hoặc là học thêm kiểu này thì cho mình xin chút kinh nghiệm.

Trước khi mình còn đi dạy thì chỉ dạy ở trường thôi. Sau này đi học ở nước ngoài về thì ra ngoài làm phiên dịch và các văn phòng nước ngoài. Cách đây vài năm cũng có người nhờ dạy nhưng đợt đó đang bận và cũng lười nữa.

Đợt này thấy nhiều người hỏi sao k dạy thêm đi, mở lớp nghe nói ở nhà, vừa k phải đi vừa kiếm đc thêm tiền, để thời gian rảnh cũng lãng phí nên mình cũng suy nghĩ và muốn hỏi xin ý kiến của mọi người đã làm như vậy. Thực ra tối nếu có time thì mình toàn nghe CNN hoặc BBC thì cũng k lẵng phí thời gian mấy, nhưng nếu sử dụng thời gian đó để kiếm thêm đc tiền thì tốt hơn.

Bố mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé. Cám ơn mọi người nhiều.
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cho em hỏi chi ở SG hay HN em cũng muốn học giao tiếp
    • 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chị ở HN em ạ.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà chị ở đâu? E cũng muốn học tiếng anh giao tiếp

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nganguyen742
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà chủ top ở đâu ạ?, rủ thêm vài bạn nữa là đủ một nhóm nhỏ, chủ top dạy trước xem xem có phù hợp ko. sau đó có kinh nghiệm mà làm phạm vi rộng. Chút ý kiến cá nhân, mình đặt 1 suất nhé
    • 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cám ơn em, có lẽ bắt đầu từ một nhóm nhỏ khoảng 3-5 người, và cũng chỉ nên một nhóm như vậy thì học sẽ hiệu quả.

Học một tuần 3 buổi, đương nhiên là cách nhật để có time chuẩn bị bài vì có chuẩn bị bài kỹ thì mới tận dụng được time trên lớp luyện tập với giáo viên và các bạn được. Mỗi buổi học 2 tiếng thì vừa phải, vừa luyện nghe vừa luyện nói. Ai hổng về ngữ pháp sẽ đc giao bài tập thêm về nhà làm.

Chị nghĩ nếu học theo đúng như chị hướng dẫn thì trong khoảng từ 4-6 tháng em sẽ đủ tự tin để giao tiếp với người nước ngoài.

Về học phí, 300K/2 hours (hiện tại chị nhờ gia sư dậy ôn thi ĐH cho con chị cũng đã 120K rồi).

Nếu thấy ok, em cho chị email của em, chị sẽ gửi CV của chị cho em và các bạn tham khảo, có gì ntin lại cho chi. Thanks em trước nhiều nhé.
    • 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhà chị ở Khâm Thiên em ạ.
    • 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mod ơi làm ơn xóa giúp mình cái topic này với. Chẳng thấy ai quan tâm chia sẻ kinh nghiệm cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

bạn mở lớp giao tiếp tiếng anh miễn phí thì mình tham gia.