TIN TÀI TRỢ.

mình muốn đóng nhờ bảo hiểm xã hội để được hưởng các chế độ bảo hiểm của bảo hiểm băt buộc.!! mình đã có sổ công ty cũ rồi . help me.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 59.2K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi bên chị còn cho đóng nhờ bh không ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình trước có nhờ đóng BHXH ở 1 chỗ xong sang chỗ mới họ đóng cả tháng cuối cùng chốt sổ ở bên cũ nữa, giờ mình muốn chốt sổ để chuyên sang bên cty khác mà bên bảo hiểm không cho, hạch họe đủ giấy tờ xong bảo về công ty đầu tiên để chốt sổ lại, quy định phải chốt sổ chỗ cũ? chả biết có đúng không? nhưng ngại nhờ người ta quá các bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongme Xem bài viết
    Mình có thể giúp nhưng các thủ tục với BHXH bạn phải đi làm vì công ty cũng không có người chuyên việc này.Công ty ở Q12.
    Bên cty huongme còn cho đóng nhờ BHXH ko vậy ạ. có thể cho sdt được ko ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bên chị giờ có đóng nhờ được không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 266 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen_Thu25 Xem bài viết
    Mình trước có nhờ đóng BHXH ở 1 chỗ xong sang chỗ mới họ đóng cả tháng cuối cùng chốt sổ ở bên cũ nữa, giờ mình muốn chốt sổ để chuyên sang bên cty khác mà bên bảo hiểm không cho, hạch họe đủ giấy tờ xong bảo về công ty đầu tiên để chốt sổ lại, quy định phải chốt sổ chỗ cũ? chả biết có đúng không? nhưng ngại nhờ người ta quá các bạn ạ
    Theo quy định thì khi thôi việc ở Cty A thì phải chốt sổ ở Cty A
    Vậy nên khi ko đóng ở Cty A nữa, E phải lấy về sổ BHXH đã được chốt nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tham gia BHXH từ tháng 6/2016 đến nay thì có thai 03 tháng, vì thai nghén quá nên mình xin nghỉ, mình cần đóng thêm 4 tháng BHXH nữa để hưởng chế độ thai sản. Có công ty nào đóng giúp hoặc dịch vụ đóng hộ chỉ mình với.Mình cảm ơn. Email của mình: kieutram2202@gmail.com
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngoài bhxh bạn có thể than khảo bh nhân thọ có các chế độ hưu trú và nhiều gói sản phẩm
    comment by WTT mobile view
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhờ người quen là nhanh nhất bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi! ngóng chị online từng ngày ạ! Chị cho em hỏi em tham gia bảo hiểm xã hội từ tháng 8/2016 đến nay 06/03/2017 em mới biết em mang bầu được 8 tuần ( em mang bầu từ tháng 1/2017, ngày dự sinh là 13/10/2017), do hành kinh em không đều, mà công ty em có quy định phải vào công ty đủ 1 năm mới được mang thai. Em bắt đầu vào làm ở công ty từ tháng 6/2016 ạ. Hiện tại bụng em chưa lộ nên em vẫn chưa ai biết. Chị cho em hỏi em có đủ điều kiện để được hưởng chế độ thai sản không ạ? Em cảm ơn c!
    • 194 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ViXuXu Xem bài viết
    C ơi! ngóng chị online từng ngày ạ! Chị cho em hỏi em tham gia bảo hiểm xã hội từ tháng 8/2016 đến nay 06/03/2017 em mới biết em mang bầu được 8 tuần ( em mang bầu từ tháng 1/2017, ngày dự sinh là 13/10/2017), do hành kinh em không đều, mà công ty em có quy định phải vào công ty đủ 1 năm mới được mang thai. Em bắt đầu vào làm ở công ty từ tháng 6/2016 ạ. Hiện tại bụng em chưa lộ nên em vẫn chưa ai biết. Chị cho em hỏi em có đủ điều kiện để được hưởng chế độ thai sản không ạ? Em cảm ơn c!
    Bạn ơi. Chỉ cần bạn đóng bảo hiểm đủ 6 tháng trong vòng 1 năm trước khi sinh con thôi nhé. Nhiều công ty cứ lấy cái này ra để tránh nhân viên nghỉ thai sản quá sớm chứ theo luật BHXH bạn vẫn được hưởng chế độ thai sản như bình thường. Về tìm hiểu thêm về luật BHXH để đảm bảo quyền lợi của mình nhé.
    You'll be in my heart...No matter what they say
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi bên mình còn nhận đóng ko? cho em xin 2 xuất với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"Bạn ơi. Chỉ cần bạn đóng bảo hiểm đủ 6 tháng trong vòng 1 năm trước khi sinh con thôi nhé. Nhiều công ty cứ lấy cái này ra để tránh nhân viên nghỉ thai sản quá sớm chứ theo luật BHXH bạn vẫn được hưởng chế độ thai sản như bình thường. Về tìm hiểu thêm về luật BHXH để đảm bảo quyền lợi của mình nhé."
    Thks b nhé! Nhưng bạn ơi! Mình tìm hiểu thì được biết điều kiện được hưởng chế độ thai sản là tham gia bảo hiểm xã hội đủ 6 tháng, trong vòng 1 năm. Mình tham gia từ tháng 08/2016, ngày dự sinh là đầu tháng 10/2017, có phải mình sẽ phải tham gia bảo hiểm đến hết tháng 7/2017 không? Mình đang băn khoăn điều này, mong sớm nhận được trả lời từ bạn.
    • 194 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ViXuXu Xem bài viết
    "Bạn ơi. Chỉ cần bạn đóng bảo hiểm đủ 6 tháng trong vòng 1 năm trước khi sinh con thôi nhé. Nhiều công ty cứ lấy cái này ra để tránh nhân viên nghỉ thai sản quá sớm chứ theo luật BHXH bạn vẫn được hưởng chế độ thai sản như bình thường. Về tìm hiểu thêm về luật BHXH để đảm bảo quyền lợi của mình nhé."
    Thks b nhé! Nhưng bạn ơi! Mình tìm hiểu thì được biết điều kiện được hưởng chế độ thai sản là tham gia bảo hiểm xã hội đủ 6 tháng, trong vòng 1 năm. Mình tham gia từ tháng 08/2016, ngày dự sinh là đầu tháng 10/2017, có phải mình sẽ phải tham gia bảo hiểm đến hết tháng 7/2017 không? Mình đang băn khoăn điều này, mong sớm nhận được trả lời từ bạn.
    Bạn tham gia từ tháng 08/2016 thì đến hết tháng 01/2017 là đủ 6 tháng và đủ điều kiện hưởng thai sản nhé bạn.
    You'll be in my heart...No matter what they say
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi surly_crab Xem bài viết
    Đóng mới cũng được mà, khác gì bạn nhờ đóng qua 1 cty đâu, trên danh nghĩa bạn là nhân viên công ty đó, có điều bạn phải đóng hết 32,5% mức tiền đóng bảo hiểm, có gì cần thì inbox mình giúp nha, cty mình cho đóng nhờ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của surly_crab
    Kính gửi chị Hương,
    Em theo dõi chủ đề đóng hộ BHXH và thấy thông tin comment của chị. Thực sự là em đang rất muốn đóng nhờ BHXH để hưởng chế độ thai sản nhưng đã hỏi nhiều nơi mà ko đc. Hoàn cảnh của em cũng khó khăn, em đã đóng BH tại công ty đc 14 tháng, nhưng tính tới lúc sinh thì chỉ đc có 5 tháng (thiếu 1 tháng) để hưởng chế độ. Tháng 6/2017 em sinh ạ.
    Mong chị xem xét giúp đỡ hoàn cảnh của em. chi phí như thế nào chị báo em với ạ.
    Em cảm ơn chị!
    Em Phương
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mn oi còn nhận k ạ , e ở bình tân , mong mn giúp e biết tin mới cấn thai ,
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongme Xem bài viết
    Mình có thể giúp nhưng các thủ tục với BHXH bạn phải đi làm vì công ty cũng không có người chuyên việc này.Công ty ở Q12.
    M ơi còn nhận k ạ e bình tân
    • 278 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trungquan1402 Xem bài viết
    Kính gửi chị Hương,
    Em theo dõi chủ đề đóng hộ BHXH và thấy thông tin comment của chị. Thực sự là em đang rất muốn đóng nhờ BHXH để hưởng chế độ thai sản nhưng đã hỏi nhiều nơi mà ko đc. Hoàn cảnh của em cũng khó khăn, em đã đóng BH tại công ty đc 14 tháng, nhưng tính tới lúc sinh thì chỉ đc có 5 tháng (thiếu 1 tháng) để hưởng chế độ. Tháng 6/2017 em sinh ạ.
    Mong chị xem xét giúp đỡ hoàn cảnh của em. chi phí như thế nào chị báo em với ạ.
    Em cảm ơn chị!
    Em Phương
    Em dừng đóng bảo hiểm vào tháng mấy, vì nếu có thời gian ngắt quãng mà để em đóng nhờ rồi nghỉ hưởng thai sản luôn thì lúc thanh toán bảo hiểm họ cũng soi nên hơi khó. Thế nên nếu bạn nào muốn đóng thì nên đóng ngay từ đầu khi mới chớm mang bầu. Sau này bảo hiểm cũng ít soi doanh nghiệp. Mà thực ra tiền hưởng vẫn nhiều hơn tiền đóng. 6 tháng nghỉ thai sản vẫn tính là thời gian tham gia bảo hiểm. Còn phí thì bạn đóng ở mức nào thì đóng theo quy định là 32.5% của mức tiền ấy thôi. Nghỉ thai sản thì được hưởng 100% mức đóng.

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn nhờ đóng bhxh
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn nhờ đóng bhxh.help me
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi surly_crab Xem bài viết
    Em dừng đóng bảo hiểm vào tháng mấy, vì nếu có thời gian ngắt quãng mà để em đóng nhờ rồi nghỉ hưởng thai sản luôn thì lúc thanh toán bảo hiểm họ cũng soi nên hơi khó. Thế nên nếu bạn nào muốn đóng thì nên đóng ngay từ đầu khi mới chớm mang bầu. Sau này bảo hiểm cũng ít soi doanh nghiệp. Mà thực ra tiền hưởng vẫn nhiều hơn tiền đóng. 6 tháng nghỉ thai sản vẫn tính là thời gian tham gia bảo hiểm. Còn phí thì bạn đóng ở mức nào thì đóng theo quy định là 32.5% của mức tiền ấy thôi. Nghỉ thai sản thì được hưởng 100% mức đóng.

Em muốn đóng nhờ bhxh được k chị
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7