TIN TÀI TRỢ.

Làm việc ở TOPICA

• 0 Lượt chia sẻ
  • 56.1K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Môi trường làm việc TOPICA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng định apply vào ,ko biêt bạn tình hình thế nào rồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã từng làm tư vấn bên native ở Topica được 1 năm, nhưng vì điều kiện gia đình bắt buộc mình phải xin nghỉ về quê xin việc mới. Môi trường ở Topica rất chuyên nghiệp, và cũng rất khó tìm được 1 môi trường lv như vậy ở Việt Nam. Nhưng Lv ở đây chỉ phù hợp với các bạn không ngại khổ, ngại khó, còn nếu bạn nào muốn 1 cv ổn định theo giờ hành chính thì mình nghĩ các bạn nên cân nhắc lại. Môi trường topica cần người tài thật sự và đặc biệt yêu thích cải cách giáo dục. Bạn nào muốn xông pha để được thể hiện mình thì đây là 1 môi trường rất tốt cho các bạn rèn giũa...
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi ti, mình chuẩn bị đi pv kế toán bên này mà không biết nv kế toán áp lực quá không, mình có con nhỏ
    Hãy yêu bản thân bạn vì chỉ có "nó" là không bao giờ phản bội bạn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình vừa nhận được lịch hẹn phỏng vấn k biết có nên đi không nhỉ làm chuyên viên talesales
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn muốn học tiếng anh miễn phí với giáo viên Mỹ hẳn hòi, rất vui, chắc chắn ko tốn xu nào vì họ là người truyền giáo, sau buổi học tiếng anh chia sẻ và cầu nguyện chừng 10p về Đạo Chúa nên nếu ko thích có thể kiếm cớ về
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Còn trẻ thì cứ làm thử xem sao bạn Không hợp thì lại làm chỗ khác. Coi như trải nghiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annie_b Xem bài viết
    Mức lương cơ bản khá thấp, tầm 4tr5, tiền chủ yếu dựa vào doanh số. Cách tính điểm KPI hơi bị tào lao, thiên về cảm tính của đồng nghiệp và quản lý. Tuyển nhiều là do người ta nghỉ việc cũng nhiều, và PR nữa. Ho ra quy định mỗi tháng phải tổ chức tuyển dụng bao nhiêu lần nữa mà. Vào đây ko hẳn là những người giỏi đâu, vì mình chứng kiến rất nh người giỏi ra đi vì áp lực công việc, hoặc vì lương thấp.
    Hình như bạn từng làm việc ở topica hả? Mình apply vào vị trí tư vấn tuyển sinh bạn có thể cho mình thêm chút ý kiến không? Vì mình rất sợ áp lực doanh số tại sức khỏe mình không đc tốt cảm ơn bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emily75 Xem bài viết
    Hình như bạn từng làm việc ở topica hả? Mình apply vào vị trí tư vấn tuyển sinh bạn có thể cho mình thêm chút ý kiến không? Vì mình rất sợ áp lực doanh số tại sức khỏe mình không đc tốt cảm ơn bạn
    4tr rưỡi là mức lượng từ 2016 rồi bạn ạ. Bạn mình đang làm ở đây kể là giờ mức lương đã là 8tr rồi ấy. Công việc cũng áp lực vì sale ở đâu cũng thế thôi. Thu nhập như này đã là cạnh tranh lắm rồi. Nếu sức khỏe bạn không đảm bảo thì mình khuyên bạn nên làm các công việc về hành chính nhân sự thì sẽ tốt hơn làm sale. (hoặc đi tập thể dục để nâng cao sức khỏe ^^) Bản thân mình tuy không làm sale nhưng theo quan điểm cá nhân thì công việc nào cũng có áp lực riêng. Mình làm mảng chăm sóc khách hàng nhiều khi cũng áp lực ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chonguoinoiay23 Xem bài viết
    Mình đã từng làm tư vấn bên native ở Topica được 1 năm, nhưng vì điều kiện gia đình bắt buộc mình phải xin nghỉ về quê xin việc mới. Môi trường ở Topica rất chuyên nghiệp, và cũng rất khó tìm được 1 môi trường lv như vậy ở Việt Nam. Nhưng Lv ở đây chỉ phù hợp với các bạn không ngại khổ, ngại khó, còn nếu bạn nào muốn 1 cv ổn định theo giờ hành chính thì mình nghĩ các bạn nên cân nhắc lại. Môi trường topica cần người tài thật sự và đặc biệt yêu thích cải cách giáo dục. Bạn nào muốn xông pha để được thể hiện mình thì đây là 1 môi trường rất tốt cho các bạn rèn giũa...
    Cho mình hỏi lương cứng mới vào sẽ ko bạn? Mình đang tính pv ở đó. Mong bạn cho mình ý kiến vs nha! Cảm ơn bạn nhiều
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước đây khi vừa ra trường mình cũng ham hố chỗ này lắm cơ mà thấy yêu cầu ít ít mà mọi thứ đều tốt tốt nên sinh nghi, cũng hóng xem có ai làm ở đây ko
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình từng làm ơ TOPICA gần 3 năm, nếu nói về nhân văn và tử tế thì ko có nơi nào bằng TOPICA.
    O TOPICA nếu bạn làm bên native thì gần như TVTS đươc hỗ trợ hết sức tối đa, đặc biệt là được đào tạo rất kỉ.
    Nếu bạn là 1 người ko thể chịu đc áp lực, ngại thay đổi thì k nên làm TVTS ơ TOPICA vì nó cư thay đổi liên tục ( cơ chế, sản phẩm, giá và nhân sự=)). Ở đây bạn sẽ có thể biết lương của tât cả mọi TVTS vì nó đều có 1 bảng doanh số minh bạch, bạn có thê biết tình hình kinh doanh của sản phẩm mình trong tháng đó như thé nào....Khi công ty có 1 chính sách hay sự thay đôi gì thì các Sêp, Giam đốc khối sẽ trực tiếp trao đổi vơi ban, (đó là đều minh thích nhất, cảm giác mình là 1 thanh viên cua gia đình này). Một điều nữa, nếu muôn lên làm quản lí bạn có thể cô găng trơ thanh TOP SALE trong 3-6 tháng liên tục la co cơ hôi rồi
    Vậy nhược điểm khi làm ơ đây là gi: đó là time, nó chiếm của ban rât nhiêu thời gian, đặc biệt những ngày cuối tháng thì xác đinh cmnr, mỗi năm TOPICA có 12 cái giao thừa mà, tụi mình toàn chốt số đên 23,24h đêm (hahah). Nên cv này chỉ phù hợp cho những bạn muốn thử thách khả năng áp lực của mình.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm ghê vậy luôn hả bạn. Mình cũng cbi đi pv bên đó mà nghe thế cũng hoang mang quá.bh bạn còn làm ở đó ko vậy?
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3