TIN TÀI TRỢ.

Làm việc ở TOPICA

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.8K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Em gái mình muốn tham gia cái chương trình CEO gì đó của tập đoàn này. Mình thì ủng hộ nó apply và thi thố thôi nhưng đọc qua các thứ quảng cáo về chỗ này thấy nhiều cái hơi lố lố sao ý. Đây là cảm nhân cá nhân thôi, cũng có thể do bản tính của mình ko thuộc type thích khoa trương. Em mình mới tốt nghiệp đại học nên mình không can thiệp, cho tự bay nhảy. Nó bảo ko được vào program đó thì cũng có nhiều vị trí khác để làm. Có mẹ nào có người thân/bạn bè hay bản thân các mẹ làm ở đây chưa ? Môi trường có tốt không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Môi trường làm việc TOPICA chuyên nghiệp mà bạn, họ tuyển dụng khá khắt khe vì cần người có năng lực cao, bên này rất ok bạn à
    Tổ chức sự kiện, hội thảo, tiệc trung thu, tiệc trà chuyên nghiệp
    Cho thuê thiết bị hội nghị hội thảo, cabin, tai nghe dịch
    Cho thuê âm thanh, TV, Karaoke, ánh sáng biểu diễn
    Cho thuê xe du lịch theo hành trình - 0965756688
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethixuan1990 Xem bài viết
    Môi trường làm việc TOPICA chuyên nghiệp mà bạn, họ tuyển dụng khá khắt khe vì cần người có năng lực cao, bên này rất ok bạn à
    Tuyển dụng có vẻ quy củ, cơ mà ko biết đồng nghiệp thì dư lào bạn nhỉ, môi trường cạnh tranh có khốc liệt ko bạn?
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em vừa nộp hồ sơ vào bên đấy cũng tạch và họ ảo còn nhiều vị trí khác (((((
    Quá chán luôn ạ. Thế nản chẳng nộp CV tiếp nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 304 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lethixuan1990 Xem bài viết
    Trưởng phòng bên đấy thu nhập thế nào bạn?
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sao không bạn nào bàn về vđ này nữa vậy. mình cũng đang hóng cái này
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

MÌnh từng làm ở đây 1 thời gian nên muốn chia sẻ với bạn thế này. Tuyển dụng là hình thức PR thui, thêm nữa mọi vị trí đều hướng đến sale nên phải chạy doanh số. Với lại bạn cũng nên suy nghĩ là tại sao lại tuyển dụng nhiều và thường xuyên như vậy. Vì những chỗ uy tín và chất lượng thường thông tin tuyển dụng ko nhiều.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bên này chắc toàn tuyển nhân viên kinh doanh thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mới đi phỏng vấn xong và cần thời gian cân nhắc khi làm việc tại đây. làm 8h/ngày từ 9h-19h tối (2h nghỉ trưa), mình apply vị trí marketing và đc đề cấp khá nhiều đến vấn đề làm tăng ca. họ nói thường làm từ 8 tiếng đến 10 tiếng / ngày. Hỏi lại thì họ nói để duy trì KPI và về vấn đề thường xuyên thì họ nói đa số ngày nào cũng làm đến 10 giờ đêm. thiết nghĩ cuộc sống làm để hưởng thụ, gia đình, bạn bè nữa chứ không phải cắm đầu vào làm.
    • 268 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annie_b Xem bài viết
    MÌnh từng làm ở đây 1 thời gian nên muốn chia sẻ với bạn thế này. Tuyển dụng là hình thức PR thui, thêm nữa mọi vị trí đều hướng đến sale nên phải chạy doanh số. Với lại bạn cũng nên suy nghĩ là tại sao lại tuyển dụng nhiều và thường xuyên như vậy. Vì những chỗ uy tín và chất lượng thường thông tin tuyển dụng ko nhiều.

Cho mình hỏi bạn từng làm tại vị trí nào, mức lương bao nhiêu, các chế độ có tốt ko? Mình mới nộp hs làm nhân viên tư vấn và chưa thấy phản hồi. Mình cũng xác định kiểu gì cũng có doanh số rồi, chỉ lo quá áp lực thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 304 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có 1 vấn đề thắc mắc là sao họ tuyển CEO nhiều thế, 1 tháng vài chục CEO
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang phỏng vấn bên đó vị trí Quản lý học tập. đang phân vân không biết có nên làm hay không. Bạn nào có thể cho mình lời khuyên được không. Mình Cám Ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mức lương cơ bản khá thấp, tầm 4tr5, tiền chủ yếu dựa vào doanh số. Cách tính điểm KPI hơi bị tào lao, thiên về cảm tính của đồng nghiệp và quản lý. Tuyển nhiều là do người ta nghỉ việc cũng nhiều, và PR nữa. Ho ra quy định mỗi tháng phải tổ chức tuyển dụng bao nhiêu lần nữa mà. Vào đây ko hẳn là những người giỏi đâu, vì mình chứng kiến rất nh người giỏi ra đi vì áp lực công việc, hoặc vì lương thấp.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatim13 Xem bài viết
    Mình đang phỏng vấn bên đó vị trí Quản lý học tập. đang phân vân không biết có nên làm hay không. Bạn nào có thể cho mình lời khuyên được không. Mình Cám Ơn.
    vị trí này bạn phải chịu áp lực về việc thu học phí của học viên
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

CEO toàn sn 1993,1994,1995
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thấy đăng tuyển rầm rộ quá cũng định ap vào nhưng mà đọc nội dung đăng tuyển thấy nó sao sao í nên đang lưỡng lự, hứa hẹn như mơ mà không biết vô rồi có bị tỉnh mộng không.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe pr thì hay, nhưng phải xác định giờ kinh doanh đa phần họ tuyển dụng sale. mà đã sale là phải chịu áp lực chỉ tiêu roài, ai đã qua đc thời gian này thì sẽ có mức lương rất khá đấy. Cơ mà các chị em thì còn bận rộn gia đình, sợ ko theo đc thôi
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa đi pv ở đây về, tạch rồi. Mình ứng tuyển CTV kế toán KH, lương 20k/h, là sv mới ra trg nên làm để lấy kn đã. pv tận 3 vòng, vòng cuối tưởng ngon nghẻ r cuối cùng vẫn tạch, mà 2 tiếng sau pv đã có kq r. Mình đang băn khoăn ko biết họ cần ng thật hay chỉ là chiêu pr như bạn trên nói. Đi rõ xa mà chả đc cái vẹo j, chán :'(
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ clover 007:Vòng 2 và 3 phỏng vấn về các nội dung j hả bạn? Phỏng vấn từng người riêng à? Hôm nay mình mới pv vòng 1(làm bài test)
    Uyên Nhi
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn pv vòng 1 đã làm bài test luôn á? t pv vòng 1 bthg, vòng 2 test gmat, vòng 3 pv với lãnh đạo, c pv tốt chứ, chắc tối có kq thôi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3