TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để học tiếng anh hiệu quả đây ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 752 Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em muốn học tiếng anh giỏi quá các mẹ ak. Em muốn đọc được tất cả báo chí, tài liệu tiếng anh, e muốn xem tất cả các thể loại phim, chương trình truyền hình kể cả ko có vietsub, e muốn đọc được kho bài viết khổng lồ trên internet bằng tiếng anh,.... Nhưng em học dốt tiếng anh quá, em từng tốn vài chục củ của bố mẹ để đi học tiếng anh ở trung tâm, học tại chức tiếng anh ở ĐH Quốc Gia, tự in cả đống giáo trình tiêng anh ra để học ở nhà, mua lại tất cả sách giáo khoa tiếng anh từ lớp 9-10 để học lại. Nhưng học 10 thấm vào đầu được 1 rồi dần dần quên luôn nên e vẫn dốt chẳng biết cái gì ra hồn cả T_T
    Hiện giờ em đang bán hàng cho mẹ em, tháng tới em lấy chồng, nhà chồng nghèo lắm nên chắc 1 tay em kiếm tiền thôi, chồng thất nghiệp. Em thèm được học giỏi tiếng anh quá mà ko biết làm sao. Tâm sự với chồng thì ông ấy cứ nói kiểu coi thường :" đừng có muốn cái ko bao giờ làm được". Chán quá cm ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 187 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

học ngoại ngữ phải giao tiếp nhiều với người nước ngoài mới giỏi được

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bomi131
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomi131 Xem bài viết
    học ngoại ngữ phải giao tiếp nhiều với người nước ngoài mới giỏi được

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bomi131
    Bởi vậy chắc em phải kiếm chồng Tây quá :P
    • 42 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

haizz, tình hình như vậy mà lấy chồng, rồi chồng thất nghiệp (cái này bạn nói). Phụ nữ bây giờ độc lập lắm rồi, có chồng trễ cũng ko sao đâu, lo học và làm việc chơ dư dả thì vẫn tốt hơn.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng muốn học tiếng anh, đặt biệt là ngữ pháp và giao tiếp mà sao thấy cố gắng mấy cũng không học được à.
    • 447 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Phải có mục tiêu rõ ràng. Ví dụ: phải đạt Toiec 550 điểm trong vòng 1 năm tới. Bạn sẽ phải học cái gì để đạt số điểm đó, mỗi ngày bỏ ra bao nhiêu thời gian cho nó? Nếu cần thì sẽ học trung tâm hay tự học? Nếu không học thì sẽ ra sao, nếu học sẽ được gì v.v... Mình cũng mất bao nhiêu thời gian để học nhưng không thấy tiến bộ gì, học trước quên sau. Nhưng khi có mục tiêu rõ ràng thì thấy tiến bộ rõ rệch, khi đó thấy có động lực mình học sẽ thấy vui hơn.
    Có trang youtube.com mình thấy rất hay, bạn vô mở các clip các diễn giả trình bày các vấn đề để nghe, cứ nghe 1 vấn đề khoảng 3 lần. Lần đầu không hiểu gì, nghe lần 2 sẽ thấy hơn lần đầu 1 tí, lần 3 hơn lần 2 một tí. Vậy là được.
    Cái này cần 3 điều thôi: kiên trì, kiên trì và kiên trì.
    Chúc bạn thành công
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennatipong Xem bài viết
    Phải có mục tiêu rõ ràng. Ví dụ: phải đạt Toiec 550 điểm trong vòng 1 năm tới. Bạn sẽ phải học cái gì để đạt số điểm đó, mỗi ngày bỏ ra bao nhiêu thời gian cho nó? Nếu cần thì sẽ học trung tâm hay tự học? Nếu không học thì sẽ ra sao, nếu học sẽ được gì v.v... Mình cũng mất bao nhiêu thời gian để học nhưng không thấy tiến bộ gì, học trước quên sau. Nhưng khi có mục tiêu rõ ràng thì thấy tiến bộ rõ rệch, khi đó thấy có động lực mình học sẽ thấy vui hơn.
    Có trang youtube.com mình thấy rất hay, bạn vô mở các clip các diễn giả trình bày các vấn đề để nghe, cứ nghe 1 vấn đề khoảng 3 lần. Lần đầu không hiểu gì, nghe lần 2 sẽ thấy hơn lần đầu 1 tí, lần 3 hơn lần 2 một tí. Vậy là được.
    Cái này cần 3 điều thôi: kiên trì, kiên trì và kiên trì.
    Chúc bạn thành công
    Cám ơn lời khuyên chân thành của bạn ! Em đó giờ cũng kiên trì lắm chứ, đôi khi em nghĩ mình không học được tiếng anh chắc chỉ có duyên với tiếng khác thôi T_T
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy nay mình có xem qua nhiều clip trên youtube mà thấy cũng khá hiệu quả, nhưng mà chỉ là cảm giác thôi chứ bản thân sao không chắc nữa
    • 110 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chịu khó nghe đài, xem tivi, đọc sách báo, giao tiếp là giỏi ngay. Đảm bảo 100% luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của The_Sunshine
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi The_Sunshine Xem bài viết
    Chịu khó nghe đài, xem tivi, đọc sách báo, giao tiếp là giỏi ngay. Đảm bảo 100% luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của The_Sunshine
    Em thì chỉ có thời gian cuối tuần rảnh rỗi mới có thể xem thoải mái được ! Nhiều khi trong tuần làm mệt quá cuối tuần ngủ li bì các mẹ ạ Mấy nay cố gắng lắm ấy !
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ở đâu - TPHCM thì nhóm mình nc với tây mỗi tuần ( ko biết nhiều - nghe mọi người hỏi bắt trước theo hoặc đi dự thính cũng được ) tầm khoảng 1 tuần là biết nói sơ sơ
    https://www.facebook.com/SachTruyenAuMy

Chuyên in các loại truyện theo yêu cầu 25k/book ( Diary Kid of Wimpy Best Seller 10 năm liền,Game of Thrones, Harry Potter, ... )
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caubekeen Xem bài viết
    Bạn ở đâu - TPHCM thì nhóm mình nc với tây mỗi tuần ( ko biết nhiều - nghe mọi người hỏi bắt trước theo hoặc đi dự thính cũng được ) tầm khoảng 1 tuần là biết nói sơ sơ
    Mình cũng ở HCM luôn, đi dự thính 1 tuần là nói sơ sơ đc rồi sao
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng muốn biết kinh nghiệm của các anh chị về việc học tiếng anh cho hiệu quả đấy à. Mong sự chia sẻ của mọi người à.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiện tại thì em vẫn cảm thấy mình gặp khó khăn trong phát âm T.T