Làm sao để bình tĩnh hơn được hả các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.43K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tính tình của em bướng bỉnh, hay giận dỗi vô cớ từ nhỏ, những lúc bình tĩnh cũng nhắc nhở bản thân nhiều nhưng đâu lại vào đấy. Cứ nóng máu lên lại ăn nói khó nghe, thỉnh thoảng còn đập đồ nữa. Nhiều lúc chán bản thân vô cùng. Phải làm sao đây hả các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn nên tham gia khóa tập Yoga, vừa tốt cho sức khỏe, lại vừa tĩnh tâm
    • 2,639 Bài viết

• 4,007 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ông bà nói "uốn lưỡi bảy lần trước khi nói" là không sai. Lúc nóng giận nếu không kềm chế được thì nên im lặng.
    MTM2OTcyNjMyMw
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nên im lặng và ra ngoài, khi bình tĩnh rồi quay về nchuyen
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tập thiền đi chị
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tạo cho mình một thói quen về một hành động nào đó khiến bạn di chuyển cảm xúc tiêu cực.
    Chẳng hạn như mình là mỉm cười và thở ra một hơi thật dài. Lúc đầu khá khó, không nhớ được phải làm thế, cứ để cơn giận bùng nổ. Dần dà mình tập từ từ. Bây giờ kết quả rất tốt.
    Thói quen này như một tín hiệu phản xạ không điều kiện cho não vậy đó. Nó quen là mỉm cười + thở mạnh = bình tĩnh nên lúc cảm xúc có tức giận, vừa bắt gặp tín hiệu này là lập tức các nơ ron thần kinh cảm xúc tiêu cực bị não "dập" ngay ^^~
    Bạn mình thì uống nước. Có đứa đếm thầm 1 đến 20, có đứa lấy tay trái nắm tay phải...
    Bạn thử và kiên trì xem ^^~
    • Thành viên Webtretho
    • 304 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình chỉ vì nóng vội mà đánh mất đi quá nhiều cơ hội của bản thân!
    • 332 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnt178 Xem bài viết
    Tính tình của em bướng bỉnh, hay giận dỗi vô cớ từ nhỏ, những lúc bình tĩnh cũng nhắc nhở bản thân nhiều nhưng đâu lại vào đấy. Cứ nóng máu lên lại ăn nói khó nghe, thỉnh thoảng còn đập đồ nữa. Nhiều lúc chán bản thân vô cùng. Phải làm sao đây hả các mẹ?
    Học thiền ạ. em thấy vậy là cách nhanh nhất ý
    • 313 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Đến khi bạn nhận ra những người xung quanh bạn, mọi mối quan hệ quanh bạn bị mất đi chỉ vì tính cách của bạn. Bạn sẽ sửa được nó !!!
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lời nói chẳng mất tiền mua mà bạn nhỉ. có những vấn đề đôi khi có hiện hữu hay không thể nào mà thay đổi được thì nên nhìn nhân và quan sát tốt để có hành động và cách cư xử đúng mực, khéo léo bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi silent.love Xem bài viết
    Ông bà nói "uốn lưỡi bảy lần trước khi nói" là không sai. Lúc nóng giận nếu không kềm chế được thì nên im lặng.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hạnh phúc là tại tâm, thử xem chia sẻ cách kiểm soát cảm xúc của TS Lê Thẩm Dương coi sao bạn http://sieutrinao.com/hoc-cach-kiem-...ham-duong-956/
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là mình thấy khi đang bực tức thì cần hạ giọng, xuống giọng khi nói. Nếu cảm thấy không chịu được thì nên ngồi xuống hoặc bỏ ra ngoài, đảm bảo khoảng cách càng xa với người đối diện càng tốt.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bao_an1993oz Xem bài viết
    Hạnh phúc là tại tâm, thử xem chia sẻ cách kiểm soát cảm xúc của TS Lê Thẩm Dương coi sao bạn http://sieutrinao.com/hoc-cach-kiem-...ham-duong-956/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng thế, biết là nhược điểm muốn sửa mà vẫn chưa sửa được. Mình thì chỉ hay nổi cáu với những người hay nói ác ý với mình, chứ những người thương mình mà mắng cho mình khôn lên thì mình lại không bao giờ cáu.
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cố gắng kiềm chế im lặng khi nóng giận, bn tập yoga ngồi thiền thử xem sao