Làm gì khi bị sếp gạ gẫm ,help me!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.8K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn cho mình xin lời tư vấn. Mình là nữ 32 tuổi có 1 chồng và con trai học mẫu giáo. Từ lúc ra trường Bác mình xin cho mình được vào làm kế toán công ty điện lực thuộc nhà nước, mình đã làm được 5 năm, Lương cũng khá. Mình nói thêm theo nhận xét của người khác mình cũng cao ráo trắng trẻo xinh gái. Nhưng từ sếp cũ về hưu, sếp mới lên thay, ông sếp mới có vẻ chú ý đến mình, nhiều khi công việc hay động chạm linh tinh. Vì công việc phải ký nhiều giấy tờ nên phải thường xuyên tiếp xúc công việc. Có hôm ô ý say rượu vào phòng ôm lấy mình hôn hít. Mình đẩy ông ý ngã và nói từ giờ chú còn làm thế cháu báo cáo lên tổng công ty. ông ý nói giám đốc người nhà tao mày nói đi xem mày làm được gì. Vì lúc đó sớm buổi chiều nên công ty chưa có ai đến. Sau vụ đó thì ông ý luôn hằn học, dù mình hoàn thành các nhiệm vụ được giao nhưng ô ý luôn moi mọi ngóc ngách vấn đề ra, dù chỉ là chi tiết nhỏ, mình luôn đi làm đúng giờ, có hôm mình đi muộn dù chỉ 1 phút. ông ý cũng nói trước cuộc họp là mình hay đi làm muộn, rồi rất nhiều vẫn đề khác trong công việc,....Để hạ thấp uy tín của mình. Theo các bạn mình phải làm sao. Ngày nào cũng chuyện con cái rồi áp lực công việc. Mình thấy mệt mỏi quá. Mình phải làm sao...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 184 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Haizz thế thì biết làm sao? Quay lén ghi âm lại rồi kiện thôi em! Hoặc xin chuyển công tác! Hoặc chấp nhận số phận!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn nên đặt camera bí mật trong phòng để làm bằng chứng,conf hạng tiểu nhân đó khó tránh lắm,cậy quyền mà.Chúc bạn nhiều may mắn
    • 426 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu là mình thì mình sẽ nói với chồng và nghỉ việc? Nếu m có kiến thức tốt thì không thiếu việc làm.
    Biết đâu thay đổi môi trường sẽ có cơ hội tốt hơn. Pv xin việc nơi khác và chuyển việc.
    Lén ghi âm hoặc quay để trả thù he he. Nếu ko làm được việc này thì thôi. Bảo tồn bản thân mới là quan trọng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thaonguyen166
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khổ thật
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không nên nói với chồng để rồi lại sinh ra nhiều chuyện, làm nước ngoài thì việc này đơn giản nhưng làm Nhà nước thì lại khó. Khi bị soi đến mức này thì hơi khó cho bạn rồi. Nếu căng quá tìm môi trường khác hoặc cùng lắm nói thẳng với vợ lão ấy đi bạn.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đã gặp phải trường hợp như bạn. Lúc đó mình chưa vào biên chế. đến khi không chịu được nữa mình đã xin thôi việc, dù rằng công việc đó bao người mơ ước. Nếu b k phải cocc thì ở lâu ở đó sẽ bị đì mãi thôi sẽ k bao giờ ngoi lên được. Công lao, sức lực của mình sẽ không bao giờ được công nhận. Bạn phải suy nghĩ thật kĩ, nếu còn có thể chịu được thì đừng vội xin nghỉ, giờ để kiếm được 1 công việc khó khăn rất nhiều đó bạn.
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mất dạy thật.

Bạn thử xem thằng cha giám đốc này quyền lực đến đâu, ngoài cty ra có nhiều quan hệ mạnh không? Bạn chọn 2 hướng
    - nếu có thể dập được lão thì tìm cách ghi hình, ghi âm, tìm người phối hợp làm cùng cho ra nhẽ. Mình nghĩ thể loại đê tiện thế này phốt nhiều lắm, nếu có chủ ý thì có thể bới ra cả đống, không chỉ riêng vấn đề quấy rối.
    - nếu ông ta có quyền lực và tầm ảnh hưởng lớn thì tốt nhất là chào và đi chỗ khác.

Mình ủng hộ phương án thứ nhất. Vì bạn đấu tranh ở đây không chỉ cho riêng bạn mà cho cả xã hội nữa. Hãy hình dung nếu không có ai đấu tranh và cứ nhẫn nhịn như vậy, thì những con người đê tiện như vậy càng ngày càng bố láo, và những người phải chịu khổ như bạn bây giờ sẽ càng ngày càng khổ và sống trong bế tắc.

Mình nghe đến thể loại này là sôi hết cả máu lên. Nếu bạn đấu tranh, có thể kêu gọi người ủng hộ và giúp đỡ, mình nghĩ sẽ có nhiều. Cá nhân mình sẵn sàng giúp đỡ nếu có thể (inbox).

PS : Vấn đề của bạn là quấy rối tình dục, chứ không phải gạ gẫm nhé. Rất nghiêm trọng đấy.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn ý kiến của mọi người, từ hôm đó hắn không có hành động sàm sỡ gì. Nhưng trong công việc thì luôn hành mình, dù không có sai sót gì hắn cũng quát mắng mình ầm lên trước mặt mọi người. Như hôm nọ mình làm báo cáo đến lần thứ 2 rồi hắn vẫn bắt làm lại dù rất hoàn chỉnh không sai sót chỗ nào, mình hỏi sai sót chỗ nào để mình sửa lại thì hắn bảo: Tôi bảo làm lại thì cô phải làm lại, cô không được cãi, làm đến bao giờ tôi vừa ý thì thôi, tôi là sếp cô không được cãi.Cô không làm thì cút về nhà. Mình quá ức chế rồi. có những việc không phải phận sự của mình hắn cũng bắt mình làm.Nhưng giờ thời buổi khó khăn việc ít người nhiều. Công việc này thu nhập tốt, gần nhà, lại có thời gian cho gia đình, bao người có tiền muốn xin vào cũng không được. Mình rất chán đi k nỡ mà ở cũng không xong. hazz
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi trời, thật là không chịu nổi.
    Vấn đề giờ là ông ý chuyển sang giai đoạn không đoạt được nên đạp đổ đì bạn rồi, mình nghĩ người sếp như vậy cũng phải có vài người nữ trong cơ quan soi được tính dê của ông ý chứ.
    Bạn nên xin điều chuyển sang phòng ban khác.
    Tab số đt của sếp vào các trang web 18+ (ý tưởng này của các bạn bán hàng online khi bị bùng không nhận hàng)
    Cuộc sống vốn dễ dàng, đừng làm nó khó khăn
    • 210 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

rất đơn giản, bạn đã 32 tuổi rồi, làm việc đc 5 năm còn sợ gì chuyện đó, nếu bạn tự tin năng lực thì làm chỗ khác. chứ làm sao có thể sống như vậy mãi đc, cũng ko thể bán thân
    liễu hờn kém xanh2Chdm4a
    • 210 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

kể với chồng chắc chắc chồng bạn sẽ đồng ý tìm nơi khác làm. có sao đâu
    liễu hờn kém xanh2Chdm4a
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramy2019 Xem bài viết
    hưng giờ thời buổi khó khăn việc ít người nhiều. Công việc này thu nhập tốt, gần nhà, lại có thời gian cho gia đình, bao người có tiền muốn xin vào cũng không được. Mình rất chán đi k nỡ mà ở cũng không xong. hazz
    Đây rồi, Có lẽ đây là điểm yếu của bạn, và ông ta nắm được
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình biết bạn cố gắng chịu đựng vì công việc. Vì thế cố gắng giữ khoảng cách dần dần bạn ạ. Cư xư bình thường thôi. Dần dần ông ta sẽ hiểu và bỏ ý định thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 184 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tình hình thế nào rồi em
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haizz thế thì biết làm sao? Quay lén ghi âm lại rồi kiện thôi e m! Hoặc xin chuyển công tác! Hoặc chấp nhận số phận!
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cố lên chị ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

oke vấn đề hay đó bác , hóng hóng!!!!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ghi âm quay lén lấy bằng chứng nếu báo cáo lên ko được giải quyết thì cùng lắm là nghỉ việc thôi, giờ thiếu gì việc để làm đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 610 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    phải có bằng chứng nhé, xong rồi tới ngay nhà con dê cụ đó cho vợ con dê đó xem, xong làm 1 bản gửi tổng Cty, cho dù mất việc cũng còn đầy việc khác sợ gì.
    Anh chỉ ước được là hạt bụi
    Để vô tình bay vào trong mắt em...!
    Zalo: 0974100880
    ĐT:
    job: IT ( Nhận sửa chữa máy vi tính tại nhà sau 5h chiều tại HCM)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2