TIN TÀI TRỢ.

Làm cv tự do hay làm văn phòng..?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.48K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các ace đang đọc bài viết này của mình. Mình có ước mơ là làm ca sĩ nổi tiếng. Mình mới xuống HN vì muốn đi học hát thêm vào buổi tối ở Nhạc Viện Hà Nội.
    Tuy nhiên vì bố mẹ k ủng hộ con đường của mình đã chọn nên mình k nhận được trợ cấp từ bố mẹ nữa. Vì vậy mình đang đứng trước hai lựa chọn việc làm để trang trải hàng ngày và để tiết kiệm tiền đi học hát là làm công việc tiếp thị sản phẩm (sales ) và việc đi chạy xe ôm Grab, Go Việt, Be... vì mình đang k có mang nhiều tiền mà bjo đã giữa tháng nên mình cần quyết định nhanh, mình nghe nói làm sales rất áp lực về doanh số và bấp bênh hơn so vs việc chạy xe ôm: tiền nhận được luôn nhưng bjo thấy nhiều người chạy xe nhiều quá k biết thu nhập giờ ra sao..? Mn đã có kinh nghiệm cho em ý kiến góp ý với mục tiêu là trở thành người ca sĩ tuy nhiên em chưa có dk tốt để theo học và theo nghề thì nên chọn cv là xe ôm hay làm sales để kiếm sống qua giai đoạn khó khăn này và quan trọng hơn là nó phù hợp với mục tiêu em đặt ra ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 238 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nếu như v bạn có thể kiếm những công việc bán thời gian làm thử
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3consau Xem bài viết
    Nếu như v bạn có thể kiếm những công việc bán thời gian làm thử
    Mìn cũng nghĩ vậy, thời gian cũng linh động và tiền thu về cũng nhanh hơn so với các cv khác. Cám ơn bn đã góp ý.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình không muốn khuyên bạn từ bỏ ước mơ nhưng con đường nghệ thuật thật sự gian nan, nó khó thành công hơn mọi con đường khác. Nếu bạn quyết tâm đủ lớn thì nên theo còn không nên bỏ, đây chỉ là ý kiến chủ quan thôi nhé. Ah bạn nên làm các công việc kiểu giờ giấc tự do, kiểu làm ctv cũng được, vừa kiếm tiền lại phục vụ chu công việc của bạn
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiraka Xem bài viết
    Mình không muốn khuyên bạn từ bỏ ước mơ nhưng con đường nghệ thuật thật sự gian nan, nó khó thành công hơn mọi con đường khác. Nếu bạn quyết tâm đủ lớn thì nên theo còn không nên bỏ, đây chỉ là ý kiến chủ quan thôi nhé. Ah bạn nên làm các công việc kiểu giờ giấc tự do, kiểu làm ctv cũng được, vừa kiếm tiền lại phục vụ chu công việc của bạn
    Cảm ơn bạn đã góp ý chân thành cho mình, sắp tới mình cũng muốn thử sức ở lĩnh vực Mc, diễn viên vì biết đâu nếu k thành công ở lĩnh vực ca sĩ thì mìn lại bén duyên làm diễn viên,mc. Tuy nhiên thì vẫn ưu tiên cho ca sĩ.
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn phải xác định rõ mục tiêu của mình và cố gắng làm để đạt được; nhưng bạn cần phải cân bằng giữa đam mê và cuộc sống, nếu bạn cố gắng để đam mê nuôi sống được bạn thì quá tốt. Hiện tại bạn phải chọn 1 trong những công việc thích hợp để nuôi sống bản thân mình, và công việc đó có hợp với bạn không thì chỉ còn cách làm thử, không ai giúp bạn được việc này.
    Mình có đôi lời góp ý. Chúc bạn thành công.
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình lại thấy cái nào cũng được. Không biết bạn là nam hay nữ? Nếu là nam thì bạn chọn Grab được đấy, khá tự do về thời gian.
    Làm sale thì ban đầu phải đầu tư tìm kiếm khác hàng. Nếu bạn đang gấp tiền thì k nên lắm. Mình nghĩ v ) Nếu abn5 có quan hệ sẵn thì thử đi
    TRANG SỈ - Không phải chị Trang mà là TRANG bán SỈ (đồ nam)
    • Thành viên Webtretho
    • 331 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn yêu thích ca hát, nhưng bạn thấy mình có đủ khả năng để sống trong môi trường Showbiz khốc liệt kia ko? Nếu bạn Quyết tâm thì có thể lấy ngắn nuôi dài! Hoặc có thể lựa chọn những cuộc thi ca hát! Sẽ có nhiều cơ hội hơn cho bạn! Còn nếu bây h bạn ko có tiền, thì có thể đi làm thêm! Mình ngày trc cũng từ nhân viên sales, h thì nhà làm công ty mình mà mình có thêm kinh nghiệm đầu tư ngoại hối! Nên có thu nhập thụ động để nuôi ước mơ!
    • 69 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm Việc Kiếm tiền Trước rồi rèn luyện thêm để nâng cao khả năng. Nếu có đam mê và khả năng thì sẽ thành công thôi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_si Xem bài viết
    Mình lại thấy cái nào cũng được. Không biết bạn là nam hay nữ? Nếu là nam thì bạn chọn Grab được đấy, khá tự do về thời gian.
    Làm sale thì ban đầu phải đầu tư tìm kiếm khác hàng. Nếu bạn đang gấp tiền thì k nên lắm. Mình nghĩ v ) Nếu abn5 có quan hệ sẵn thì thử đi
    Mình đã chọn Grab và thấy phù hợp tình hình bây giờ... cám ơn bạn nhé..!
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinh_Ca Xem bài viết
    Mình đã chọn Grab và thấy phù hợp tình hình bây giờ... cám ơn bạn nhé..!
    Chúc bạn chạy xe an toàn, ngày nhiều khách nhé! ^^
    TRANG SỈ - Không phải chị Trang mà là TRANG bán SỈ (đồ nam)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình nghĩ bạn có thể xin làm bán thời gian ở của hàng tiện dụng hoặc làm nhân viên chính ở quán cafe (các công việc làm theo ca và bán thời gian) thì sẽ vừa có thu nhập và có thời gian để học nhạc. \quả thật trong cuộc sống khó khăn này vẫn có người dám đương đầu tất cả để theo đuổi đam mê, mình thật sự rất mừng cho bạn. Có lẽ bạn cũng biết con đường này không dễ đi?? Bạn có thể bắt đầu đi hát ở những quán cafe hát cho nhau nghe, tìm kiếm những ban nhạc cho riêng mình và phát triển sự nghiệp cũng như kiếm thêm thu nhập. Con đường chinh phục ước mơ chưa bao giờ là dễ dàng. Chúc bạn thành công!!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo Mai Xuân Hiếu nghĩ thì cái này con tùy thuộc vào kha năng của bạn nữa vì làm nhiều người cứ nghĩ rằng làm sales là dễ dàng, nhưng để thành một người sales tốt và sống được với nghề thì lại là một vấn đề khác. Nó đòi hỏi quá trành rèn luyện của bản thân và nổ lực rất lớn. Nếu bạn không đủ kiên trì và làm để có tiền thựcs hiện ước mơ chính của bạn thì nên chọn việc khác đơn giản không đòi hỏi hải nổ lực và học tập nhiều như chạy grap bạn nói chẳng hạn còn sales mà làm chơi thì không có tiền vì lương của sales rất thấp chỉ sống bằng hoa hồng là chính.
    Thân !
    Mai xuân Hiếu - GV QTKD ĐH QG TPHCM
    • Thành viên Webtretho
    • 331 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chúc bạn thành công trên con đường mình đã lựa chọn nhé!!!