TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm làm nhân viên kinh doanh tại vatgia.com

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.32K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các anh chị nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em được không ạ?
    tình hình là em đang có cơ hội được nhận làm nhân viên kinh doanh sàn vatgia.com nhưng tìm hiểu qua Internet thì cũng không rõ lắm là nó có giống SALES không?!?
    Bản thân là con gái nên em muốn tìm việc gì ổn định 1 chút, không biết vị trí này có phải kiểu làm theo doanh số, yêu cầu doanh số trong tháng hay không?
    Mong anh chị nào có kinh nghiệm làm qua công việc này rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm được không ạ?
    Em cảm ơn!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ok bạn..
    nhớ cách đây 5 năm mình có cơ hội được bước chân vào Vatgia, với vị trí SALE
    Công việc cụ thể:...........bạn tự tìm hiểu
    Hình thức làm việc: tìm kiếm khách hàng ( mới vào thì bạn ko có cửa để tìm được vì nhan viên cũ lấy hết rồi) , tìm kiếm xong ghi ra danh sách lên phần mềm kiêm tra đã có nhân viên nào giữ khách này chưa , nếu có thì bạn biết rồi đó...còn chưa...xin chúc mừng bạn
    Lương: giờ ko biết nhưng mấy năm trước thì như thế này : Học việc ( 2 tuần , ko lương + nhận được tiền cơm + tiền giữ xe phải trả) , 1,8tr/1 tháng + hoa hồng....6 tháng sau sẽ nhận hoa hồng mà ko có lương ( mình quen cách tính lương cụ thể nhưng nó như kiểu làm cộng tác viên,
    Trước nhóm mình 12 người 1 team, nhưng sau đó nghĩ lần lần...
    nhân viên cũ lương rất cao ( vì lượng khách hàng nhiều ổn định)
    nhân viên mới khó khăn lắm
    đây là góp ý của mình, bạn cứ thử xem sao
    Good luck..
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 300 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Bạn trên nói đúng rồi đó em. Mới làm KD bên đó vất vả lắm. Em sẽ phải làm việc, tìm kiếm khách hàng bằng bất kỳ nguồn nào có thể. Lương thì ban đầu rất thấp. Nhưng được cái sẽ rèn luyện cho em trong thời gian đầu. Sẽ dạn dày hơn và khéo léo hơn. Nhưng thực sự là một sự chọn lọc khắc nghiệt. Chị nghĩ em nên tìm 1 công việc khác. Còn nếu ko thì em cứ thử sức 1 thời gian xem. Biết đâu lại phù hợp.
    Con đã lớn vẫn là con của mẹ
    Đi khắp bốn phương trời lòng mẹ vẫn yêu con!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác biết chỗ nào đang tuyển nvkd làm ok chút chỉ em với ạ. Em đang tìm và chưa có kn.hix