TIN TÀI TRỢ.

Học viện ngân hàng hay đại học thương mại?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 631 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào mọi người. Em năm nay lớp 12 và có chuyện cần xin sự tư vấn của mọi người. Điểm thi thử của em có thể vào được Học viện ngân hàng và Đại học thương mại nhưng em không biết nên chọn trường nào. Em thích HVNH ở mức học phí ổn và nhà có người quen làm ở ngân hàng, còn ĐHTM thì nghe nói chất lượng giảng dạy và cơ sở vật chất tốt hơn. Em cũng không biết sau này nên vào ngân hàng hay doanh nghiệp vì cá nhân em thích doanh nghiệp hơn, ngân hàng dù ổn định nhưng em cảm giác không thích bằng. Em định chọn khoa Quản trị kinh doanh và sau này muốn làm ở phòng hành chính nhân sự hoặc marketing đều được ạ. Mọi người nghĩ em nên chọn trường nào? Em xin cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đã từng học thương mại đây. nói chung học thương mại thì nhiều ngành kiểu "thương mại" hơn, ko bị gò bó nhiều vào một ngành như bên ngân hàng. bạn là người năng động thì cứ nên chọn thương mại bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ImToLo Xem bài viết
    Xin chào mọi người. Em năm nay lớp 12 và có chuyện cần xin sự tư vấn của mọi người. Điểm thi thử của em có thể vào được Học viện ngân hàng và Đại học thương mại nhưng em không biết nên chọn trường nào. Em thích HVNH ở mức học phí ổn và nhà có người quen làm ở ngân hàng, còn ĐHTM thì nghe nói chất lượng giảng dạy và cơ sở vật chất tốt hơn. Em cũng không biết sau này nên vào ngân hàng hay doanh nghiệp vì cá nhân em thích doanh nghiệp hơn, ngân hàng dù ổn định nhưng em cảm giác không thích bằng. Em định chọn khoa Quản trị kinh doanh và sau này muốn làm ở phòng hành chính nhân sự hoặc marketing đều được ạ. Mọi người nghĩ em nên chọn trường nào? Em xin cảm ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 333 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thì thấy Thương Mại hay ngân hàng gì đều được cả, quan trọng là khi ra đời bạn có tìm được chỗ đứng cho mình hay không thôi!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Học thương mại thì sau ra trường làm đc nhiều việc hơn. Còn Ngân hàng thì mình chỉ chuyên về ngân hàng thôi.
    Nói chung thì khi đi học thì mình chọn ngành, nhưng khi ra đời thì nghề lại chọn bạn đó nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Học ngân hàng giờ cũng đủ hết các ngành .thích về ngân hàng doanh nghiệp hay ngoại thương đều có. Học phí rẻ hơn, học bổng nhiều .