TIN TÀI TRỢ.

Học tiếng anh giao tiếp mất bao lâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.48K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,692 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chào tất cả mọi người.
    Do hoàn cảnh học tập, nên mình được học ở trường rất ít tiếng anh ( do mình được học tiếng khác). Tự học cũng có nhưng ko dùng tới lại quên mất....Mình rất thích và rất muốn học tiếng anh, nhưng cảm thấy tự học rất lâu, chắc mình chưa có phương pháp học. Nay mình lập top nay hi vọng các bạn chia sẻ và giúp đỡ mình trong cách học tiếng anh giao tiếp như thế nào cho có hiệu quả với, mình tính là xin vào công ty nước ngoài làm mà tiếng anh mình kém quá. công ty nước ngoài cỡ như ở quê hoặc cận quê mình, mà làm văn phòng thì có những vị trí cũng ko đòi hỏi tiếng anh cao lắm ( vì ngày xưa mình đã từng được vào làm rồi, vào rất dễ chắc đợt đó họ đang thiếu người, nhưng hồi đó mới ra trường nên do xích mích nhỏ mà mình đã bỏ việc....)
    Vậy mình rất tha thiết được giúp đỡ trong vấn đề này...rất mong các bạn có kinh nghiệm và kiến thức về việc học tiếng anh chỉ giáo. Mình chân thành cảm ơn. . Tết sắp tới rồi, mọi người có ai muốn học tiếng anh như mình để sang năm nhảy việc không

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienthanQuyenru6 Xem bài viết
    Do hoàn cảnh học tập, nên mình được học ở trường rất ít tiếng anh ( do mình được học tiếng khác). Tự học cũng có nhưng ko dùng tới lại quên mất....Mình rất thích và rất muốn học tiếng anh, nhưng cảm thấy tự học rất lâu, chắc mình chưa có phương pháp học. Nay mình lập top nay hi vọng các bạn chia sẻ và giúp đỡ mình trong cách học tiếng anh giao tiếp như thế nào cho có hiệu quả với, mình tính là xin vào công ty nước ngoài làm mà tiếng anh mình kém quá. công ty nước ngoài cỡ như ở quê hoặc cận quê mình, mà làm văn phòng thì có những vị trí cũng ko đòi hỏi tiếng anh cao lắm ( vì ngày xưa mình đã từng được vào làm rồi, vào rất dễ chắc đợt đó họ đang thiếu người, nhưng hồi đó mới ra trường nên do xích mích nhỏ mà mình đã bỏ việc....)
    Vậy mình rất tha thiết được giúp đỡ trong vấn đề này...rất mong các bạn có kinh nghiệm và kiến thức về việc học tiếng anh chỉ giáo. Mình chân thành cảm ơn. . Tết sắp tới rồi, mọi người có ai muốn học tiếng anh như mình để sang năm nhảy việc không
    Có nhiều phương pháp học tiếng anh, nhưng thử tìm hiểu Cách học tiếng anh thần kỳ xem sao, bạn thử search trên mạng rồi tìm hiểu. Và một điều mình muốn nói là không nên hỏi học cái này hay cái kia bao lâu, tùy thuộc vào sự cố gắng của mình, mình còn chẳng biết sẽ giữ kỷ luật học cái này cái kia mấy giờ một ngày được bao lâu... Cứ học, nếu quyết tâm thì sẽ đạt được, nhưng cái quan trọng là cần có bản đồ dẫn đường, đó là phương pháp chi tiết học cái gì, cần bao nhiêu thứ và đạt được thì như thế nào và cách học thế nào... Chứ mò mẫm rồi mông lung chẳng biết mình học được cái gì và sẽ học cái gì...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,692 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuvannam88 Xem bài viết
    Có nhiều phương pháp học tiếng anh, nhưng thử tìm hiểu Cách học tiếng anh thần kỳ xem sao, bạn thử search trên mạng rồi tìm hiểu. Và một điều mình muốn nói là không nên hỏi học cái này hay cái kia bao lâu, tùy thuộc vào sự cố gắng của mình, mình còn chẳng biết sẽ giữ kỷ luật học cái này cái kia mấy giờ một ngày được bao lâu... Cứ học, nếu quyết tâm thì sẽ đạt được, nhưng cái quan trọng là cần có bản đồ dẫn đường, đó là phương pháp chi tiết học cái gì, cần bao nhiêu thứ và đạt được thì như thế nào và cách học thế nào... Chứ mò mẫm rồi mông lung chẳng biết mình học được cái gì và sẽ học cái gì...
    Cảm ơn bạn thật nhiều
    Nếu muốn thì tìm cách, không muốn thì tìm lí do...
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên lập một nhóm nhỏ tầm 4- 6 người rồi tìm giáo viên hoặc gia sư tại nhà dạy học thì tốt hơn.
    Bạn cố gắng để ý phương pháp học mà giáo viên hoặc gia sư hướng dẫn trong vong 1 - 3 tháng. Sau đó bạn có thể tự học theo phương pháp đó.
    Bạn cần học theo nhóm ít nhất 4 người để dễ thực hiện các hoạt động giao tiếp theo nhóm, cặp hơn.
    Nếu bạn ở Sài Gòn thì mình có thể giới thiệu cho bạn một giáo viên em mình từng học. Chi phí cũng OK.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình thấy có nhiều cách học tiếng anh lam, cũng có thể ọc theo nhóm, mk nghĩ chỉ cần mk thích thì mình học nhanh thôi bạn hi,
    • 2,692 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamdiem105 Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn nên lập một nhóm nhỏ tầm 4- 6 người rồi tìm giáo viên hoặc gia sư tại nhà dạy học thì tốt hơn.
    Bạn cố gắng để ý phương pháp học mà giáo viên hoặc gia sư hướng dẫn trong vong 1 - 3 tháng. Sau đó bạn có thể tự học theo phương pháp đó.
    Bạn cần học theo nhóm ít nhất 4 người để dễ thực hiện các hoạt động giao tiếp theo nhóm, cặp hơn.
    Nếu bạn ở Sài Gòn thì mình có thể giới thiệu cho bạn một giáo viên em mình từng học. Chi phí cũng OK.
    Cảm ơn bạn nhiều, mình ở Bắc Giang, rừng rú hẻo lánh hic hic , nên việc tìm gia sư tốt hơi bị khó...việc đi trung tâm thì xa hoặc cũng...ko hiệu quả, và căn bản mình lười và chưa quyết tâm . Nhưng từ lâu chỉ ấp ủ và định huowgs để đó là phải học mà chưa thu xếp và nên bắt đầu như thế nào
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tiếng Anh mình học bao nhiêu năm nay vẫn không tài nào mà cải thiện được, chán lắm. Không biết bao giờ mới học được đây
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

học giao tiếp chừng 6 tháng là nói được rồi. em cũng mới học xong thấy khá ổn tốn ko quá 8tr
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu bạn quan tâm chủ yếu đến tiếng anh giao tiếp thì nên lập nhóm hoặc ra trung tâm đăng kí học giao tiếp luôn.
    Có thể học ở nhà (nếu bạn chịu khó) như nghe nhạc, xem film rồi ngồi nhẩm nhẩm theo. Xem mấy film comedy của Mỹ như How I meet your mother hay Shameless, vừa film hay vừa coi được cách giao tiếp hoặc học trên studyphim.vn
    Miễn là bạn cố gắng học mỗi ngày, mỗi ngày bao nhiêu phút cũng được nhưng phải liên tục để não bộ nó quen thuộc, nó còn thích nghi.
    Chúc bạn thành công
    • 2,692 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hì, đúng là mình lười thật. Lấy chồng, sinh con, sinh đứa thứ nhất rồi đứa thứ hai, công việc ( kế toán ) thì bận bịu, cho nên lười quá, lập top này được hơn 2 năm mà ....
    Đợt này con cứng cáp mới lại nhòm ngó tí, phải nói là mình thích, mình nuôi ước mơ này lắm rồi, mà do lười, ko quyết tâm, nói chung Đổ lỗi do hoành cảnh, một phần bế tắc, bất lực...
    Ko biết là có duyên hay ko có duyên, mà nó giày vò mình ghê, cảm giác mình kém cỏi quá chừng.
    Thôi cứ học dần dần, từ từ vậy
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn vô tìm hiểu apollo english, mình thấy khá ok. nói chung để giao tiếp thì cứ thực hành nhiều rồi sẽ ổn thôi ban.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThienthanQuyenru6 Xem bài viết
    • 2,692 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dongquan95 Xem bài viết
    Trước đây mình cũng rất sợ học tiếng anh vì khả năng tiếp thu và đam mê ko có, rất ngại giao tiếp và có theo học ở trung tâm một thời gian nhưng mau nản. Sau khi đi xin việc thì bị lỡ nhiều cơ hội vì khả năng tiếng anh kém, thế là mình quyết tâm rèn luyện, may sao nhờ người quen giới thiệu cho trung tâm ICES, học được thầy tâm đắc nên mình tiến bộ hẳn, giờ thì tự tin trò chuyện rồi nhưng vẫn đang cố gắng trau dồi để có thể nói lưu loát hơn. Mình chia sẻ hy vọng có thể giúp bạn lựa chọn được nơi học phù hợp.
    Mình ko tới trung tâm được, vì mình thuộc vùng sâu vùng xa,
    Chắc mình tự học qua mạng thôi, hồi còn học đh, có học thêm rồi tự học nhiều lắm, sau ra trường cũng đi học thêm bên ngoài nhiều để ôn thi công chức...nói chung mình tự học nhiều chứ, cugnx cố gắng theo đuổi lắm, mà căn bản Theo đuổi chưa tới nơi
    Giờ chỉ có thể tranh thủ lúc rảnh để học thôi, chứ một mớ việc ngập đầu luôn à...
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo lắng, trước kia mình cũng như vậy ak, rồi đến lúc ra trường đi làm mình mới thấy thua thiệt nên quyết tâm tìm trường đk học, qua bạn bè giới thiệu mình đã học bên cô Hương, mỗi ngày mình học theo từng chủ đề khác nhau, chương trình học sinh động nên mình ko chán và tiếp thu cực nhanh, cô chỉ mình tips để nói T.A tự tin, mình được chỉnh sửa phát âm tận tình lắm, ngoài giờ học mình còn tự học bằng mã code học online cô tặng nữa. Fb: Trần Thiên Hương.