Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

giữ thái độ như thế nào với người khinh thường mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.42K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 164 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

chào các chị,
    em 25 tuổi, đang làm cho 1 một trường quốc tế ở tp HCM,mọi thứ tất tần tật đều rất tốt. em luôn cảm thấy mình may mắn khi có cơ hội làm việc ở 1 môi trường chuyên nghiệp.
    tuy nhiên,chỉ có 2 điều,làm cho e cảm thấy khá là buồn và cần lời khuyên của các chị,
    thứ nhất, vì đây là 1 công ty lớn,có rất nhiều nhân viên, đa phần là người nước ngoài, những người này khác văn nên em có xu hướng giao lưu nói chuyện với người Viêt hơn. Mặc dù xác định đến đây là để đi làm,giành thời gian, công sức cho công việc, Nhưng em vẫn nghĩ mình cần hòa nhập, nói chuyện,nhưng do em mới (5 tháng) nên nhiều khi vẫn có cảm giác bị ra rìa, hoặc họ không muốn minh làm phiền,hay tham gia vào những câu chuyện của họ. Vậy theo kinh nghiệm của các chị, em phải làm sao, hòa nhập, bắt chuyện như thế nào để không gây khó chịu cho mọi người?
    thứ 2 là có 1 chị đồng nghiệp, luôn tỏ ra coi thường, nhìn e bắng nửa con mắt. Kiểu như, trong phòng có 3 người thì chị ta luôn hỏi người kia, không bao giờ đếm xỉa đến em, em có hỏi han thì cũng trả lời qua loa, đại khái.
    ban đầu em nghĩ, do mình mới, nên cần thời gian, vẫn nói chuyện và tỏ ra ôn hòa, nhưng chị ta càng ngày càng tỏ ra khinh thường em, trong khi công việc hằng ngày của em lại rất hay chạm mặt chị ta. Nên em khá là buồn.
    Theo kinh nghiệm của các chị,em nên làm sao, bơ đi hay sao ạ,em cũng cố bơ, nhưng nhiều khi vẫn thấy tủi thân lắm. em hỏi, mong các chị đừng nghĩ em con trả con hay vặt vãnh gì, em chỉ nghĩ,môi trường làm việc có thoải mái,thì mình sẽ có động lực, niềm vui hơn trong công việc. Em cũng muôn tập trung hơn cho công việc thay vì những việ tầm phào này, nhưng vẫn chạm mặt, vẫn gặp sỡ nhau hàng ngày, em lại cảm thấy mình bị coi thường.
    em nên cư xử như thế nào ạ? cảm ơn các chị nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo chị thì để họ không khi thường thì cách tốt nhất là em phải chứng minh được khả năng của em, hoàn thành tốt các công việc thân thiện và hòa nhã vs mọi người.
    Dần dần chị kia sẽ hiểu và quý em hơn thôi!
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

môi trường nào cũng thế bạn ạ có nơi mọi người dễ dàng hòa đồng có nơi do mọi người gắn bó với nhau lâu rồi thêm một người mới mọi người sẽ để ý và giữ ý tứ với bạn hơn chỉ cần bạn luôn tỏ ra là người sống ngay thẳng và sẵn sàng nhiệt tình bạn sẽ có lúc hòa nhập nhưng cũng ko có nghĩa là bạn phải đc lòng tất cả mọi người sẽ có một số người ko thật sự thân thiện nhưng đó chỉ là số nhỏ mà bạn cứ sống cho thoải mái đi
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ đi đâu cũng vậy, có thể do ấn tượng ban đầu người ta ko thích bạn rồi nên đến giờ vẫn còn giữ cái cách đối xử với bạn như vậy. Với trường hợp này thì cứ đối xử bình thường thôi. Ko thể nào mà sống vừa lòng tất cả mọi người được. Mình hỏi bạn từ cấp 1, cấp 2, cấp 3, ĐH... có bao giờ bạn phải vừa lòng hết tất cả các thành viên khác trong lớp ko? Ngay cả lớp trưởng còn ko vừa lòng tất cả mọi người cơ mà.
    • 164 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

cảm ơn lời khuyên của mọi người đúng là mình không thề mong chờ tất cả mọi người đều yêu quý mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 48 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mjumju_ld Xem bài viết
    cảm ơn lời khuyên của mọi người đúng là mình không thề mong chờ tất cả mọi người đều yêu quý mình.
    Phải rồi, chị em ruột đôi lúc còn khó sống vừa lòng hết tất cả mọi người chứ đừng nói môi trường đi làm đầy bon chen kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sống ở đời để làm cho tất cả mọi người xung quanh đều hài lòng về mình, sao mà khó vậy chứ. Nhưng cũng không sao, cuộc đời có thế này thế kia thì mới cho ta nên người, rút ra nhiều bài học cho bản thân. Đừng bận tâm những người không coi trọng mình làm gì biết cách sống cho mình và những xem trọng mình, vậy là đủ rồi ạ.
    • 164 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mấy ngày nay e nghĩ, em làm việc cho công ty, công ty trả lương cho em, chứ chả phải chị ấy, ai tôn trọng em thì e tôn trọng lại, không việc gì phải hạ thấp bản thân mình cho chị ta coi thường. thế là e cũng chẳng để ý hay hỏi han gì chị ta nữa thì chị ta lại quan tâm, hỏi han em. Chả hiểu được nhiêu người
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mjumju_ld Xem bài viết
    Mấy ngày nay e nghĩ, em làm việc cho công ty, công ty trả lương cho em, chứ chả phải chị ấy, ai tôn trọng em thì e tôn trọng lại, không việc gì phải hạ thấp bản thân mình cho chị ta coi thường. thế là e cũng chẳng để ý hay hỏi han gì chị ta nữa thì chị ta lại quan tâm, hỏi han em. Chả hiểu được nhiêu người
    Phải đó em. Công việc là của mình, tinh thần của mình. Mình đã cố rồi mà người ta cứ vậy thì ko việc gì phải cố cho vừa lòng người ta, mệt óc mình chứ được gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Với những người như thế, bạn không cần để ý nhiều đâu, cố gắng hết sức trong lĩnh vực công việc, thế là đủ
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn hãy chứng mình khả năng của mình, giao tiếp hòa đồng với mọi người, cố gắng trao dồi tiếng anh để khi nói chuyện bạn có bik người khác gạc bạn ra một bên hay không. Họ sẽ tự khắc coi trọng bạn.
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo Mình nghĩ chỉ có cách là tự chứng minh bằng năng lực của mình thôi. Đùng vì thế mà bạn sống khép mình phải mở lòng để đón nhận tất cả bạn ạ
    Vk con là tất cả
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình bạn nên có một buổi nói chuyện với nhau.cùng làm với nhau một ngày mấy tiếng chạm mặt nhau mà ko thoải mái thì ức chế lắm bạn ạ.khi nói chuyện rồi thì sẽ hiểu nhau hơn và biết lý do vì sao thì mình cũng đỡ nghĩ linh tinh hơn.hiiii.chúc bạn sẽ có những ngày làm việc vui vẻ