TIN TÀI TRỢ.

em muốn biết nói tiếng anh!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kể ra thì chán quá các chị ạ, em sắp chạm ngưỡng 30 rồi mà công việc cứ lận đận quá, đến giờ lại thất nghiệp, em muốn hỏi trong này có chị, em nào giỏi tiếng anh có thể giúp em học tiếng anh không ạ, em thấy chỉ có cách là luyện nói với người nói tiếng anh thì mình mới nhanh biết được nên em rất mong muốn có mẹ nào sẵn sàng giúp em...hic em nhấn mạnh là giúp ạ vì em tích cóp đc ít vốn lắm nên không thể trả công cao cho các mẹ nào giúp em được như ở các trung tâm ...Cách mà em mong muốn là được nói chuyện bằng tiếng anh 1 giờ mỗi ngày, e biết rất ít tiếng anh nên mong mẹ nào vừa nói chuyện vừa sửa lỗi giúp em thì tốt quá ạ. Hiu có mẹ nào giỏi tiếng anh đang bầu bí ở nhà muốn làm thêm không ạ ....giúp em với !!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

C ở đâu? Em có nhóm học tiếng anh giao tiếp VP ở gò vấp nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

HienDuong ơi chị ở ngoài Bắc cơ, nhóm của e toàn là sinh viên hả, mọi người ở trình độ nào rùi ?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui, em ở trong Nam. Nhóm mấy bạn đi làm và 1 nhóm là đi làm lâu năm muốn học thêm á chị
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tiếc nhỉ chị cũng muốn có 1 nhóm cùng học như vậy
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng vậy. Đang thất nghiệp ở nhà trông con. Muốn xin việc chỗ ổn định 1 chút thì toàn yc ngoại ngữ. Có chị nào có nhóm cùng học tiếng anh ( online) cho e ké với 😰😥😪
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luta_EmOnly Xem bài viết
    Em cũng vậy. Đang thất nghiệp ở nhà trông con. Muốn xin việc chỗ ổn định 1 chút thì toàn yc ngoại ngữ. Có chị nào có nhóm cùng học tiếng anh ( online) cho e ké với ���������������� �
    Em ui em ở đâu vậy? chị lmf qua nhiều công việc rồi nhưng nhận ra là chỉ thích làm về phát triển cộng đồng thui nhưng khó là các tổ chức bây giờ đều yêu cầu ứng viên thạo các kỹ năng nghe nói đọc viết tiếng Anh nên c ko đủ đk hic...
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang ở hưng yên ạ
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HienDuong68 Xem bài viết
    Chị có nhóm lập nick học online không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 167 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị có nhóm lập nick học online không ạ
    Chị ơi nếu tạo đc gr, cho e tham gia với nha. E cam ơn chị!
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang bầu bí với lại cũng có chút kinh nghiệm về học tiếng anh nè. Đang nghĩ ở nhà rảnh rảnh làm gì đó có ích một chút hơn là suốt ngày đọc mục tâm sự với phân tích tâm lý thì gặp topic của bạn. Mình có thời gian buổi tối vì chỉ ngồi kèm nhóc cho bạn ấy tự học thôi và có một số tài liệu tiếng anh từ elementary tới inter, hoặc basic english for officer có thể hướng dẫn lại bạn được nếu trình độ bạn cơ bản. Thế mạnh của mình là nghe nói, điểm yếu là viết (ielts 6.5 trong đó 7.0 nghe, 6.5 nói, đọc 7 viết 6.0) nên nếu bạn cần hướng dẫn học cơ bản có lẽ mình sẽ đáp ứng bạn được. Để trao đổi thêm bạn ib mình để có thông tin và bàn bạc cách học, giáo trình cùng với việc mình sẽ lên kế hoạch theo dõi việc học của bạn cho phù hợp nhé. Về phần "giúp", mình không quá coi trọng mức mà muốn làm gì đó có ích cho mọi người, bạn yên tâm nha.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmiu87 Xem bài viết
    Mình đang bầu bí với lại cũng có chút kinh nghiệm về học tiếng anh nè. Đang nghĩ ở nhà rảnh rảnh làm gì đó có ích một chút hơn là suốt ngày đọc mục tâm sự với phân tích tâm lý thì gặp topic của bạn. Mình có thời gian buổi tối vì chỉ ngồi kèm nhóc cho bạn ấy tự học thôi và có một số tài liệu tiếng anh từ elementary tới inter, hoặc basic english for officer có thể hướng dẫn lại bạn được nếu trình độ bạn cơ bản. Thế mạnh của mình là nghe nói, điểm yếu là viết (ielts 6.5 trong đó 7.0 nghe, 6.5 nói, đọc 7 viết 6.0) nên nếu bạn cần hướng dẫn học cơ bản có lẽ mình sẽ đáp ứng bạn được. Để trao đổi thêm bạn ib mình để có thông tin và bàn bạc cách học, giáo trình cùng với việc mình sẽ lên kế hoạch theo dõi việc học của bạn cho phù hợp nhé. Về phần "giúp", mình không quá coi trọng mức mà muốn làm gì đó có ích cho mọi người, bạn yên tâm nha.
    Chị có nick face hoặc zalo không ạ. Để mọi người cùng tham gia một group dễ trao đổi ạ.
    • 79 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuonglai30 Xem bài viết
    Cách mà em mong muốn là được nói chuyện bằng tiếng anh 1 giờ mỗi ngày, e biết rất ít tiếng anh nên mong mẹ nào vừa nói chuyện vừa sửa lỗi giúp em thì tốt quá ạ. Hiu có mẹ nào giỏi tiếng anh đang bầu bí ở nhà muốn làm thêm không ạ ....giúp em với !!
    Học tiếng Anh khó lắm. Người Việt mình giỏi tiếng Anh thực sự không ai có thời gian kèm cặp bạn đâu. Vì họ kiếm được rất nhiều tiền rồi. Gần 300 tuổi như bạn mà ít vốn thì nhanh cũng khoảng 2 năm mới dùng được tiếng Anh trong công việc. Trừ khi điều kiện học của bạn cực kì tốt.
    Sống trên đời cần có một tâm hồn để gió cuốn đi!
    Zalo: 0941.988.346
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị có nick face hoặc zalo không ạ. Để mọi người cùng tham gia một group dễ trao đổi ạ.
    fb của m là Nguyen T Mai Huong, zalo m có, nhưng ko muốn công khai sđt trên này nên bạn ib nhé, mình làm nhóm trao đổi cũng được, hy vọng giúp được gì đó cho các bạn mới học tiếng anh, chứ trình độ mình chắc ko đủ để hướng dẫn các bạn trình độ inter
    • 2,637 Bài viết

• 4,007 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn nói tốt tiếng Anh, đầu tiên bạn phải phát âm đúng nhé, sau đó trao dồi nhiều từ vựng (nên học cả cụm từ), youtube có nhiều bài nghe tiếng Anh khá hay: VOA learn english, hoặc xem film hoạt hình, cổ tích bằng tiếng Anh cũng phát triển được vốn từ.

Trên mạng có 1 apps để học phiên âm rất hay, bạn tải về học dần: Macmillan sounds free.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở đâu gò vấp vậy b? mình tham gia với, mình giao tiếp cũng khá r đang cần tập luyện thêm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình ở tphcm, mình cũng muốn hc nhóm tiếng anh, mong dc giúp đỡ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi, c có thể cho e xin thông tin để tham gia nhóm học với ah?
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi silent.love Xem bài viết
    Muốn nói tốt tiếng Anh, đầu tiên bạn phải phát âm đúng nhé, sau đó trao dồi nhiều từ vựng (nên học cả cụm từ), youtube có nhiều bài nghe tiếng Anh khá hay: VOA learn english, hoặc xem film hoạt hình, cổ tích bằng tiếng Anh cũng phát triển được vốn từ.

Trên mạng có 1 apps để học phiên âm rất hay, bạn tải về học dần: Macmillan sounds free.
    Cám ơn b nhìu nhé
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmiu87 Xem bài viết
    Làm sao đee kết nối với chị đc ạ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2