Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em mới ra trường được nửa năm, kinh nghiệm làm việc cồng dồn thì khoảng 9 tháng. Em có nên nộp hồ sơ những công việc yêu cầu 2 năm kinh nghiệm không ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 487 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị, các mẹ có kinh nghiệm rồi tư vấn giúp em với ạ!!!!

Em mới ra trường được nửa năm, kinh nghiệm làm việc cồng dồn thì khoảng 10 tháng. Em có nên nộp hồ sơ những công việc yêu cầu >=2 năm kinh nghiệm không ạ.

Chả là những công việc e tìm thấy n đều yêu cầu >2 năm kinh nghiệm. E cũng đã đi làm được một thời gian và cũng có kinh nghiệm làm việc tương đối phù hợp với mô tả của công việc đó. Thêm nữa thì e cũng có đi thi toeic và điểm chác cũng được (nói ra sợ khoe xấu với các chị nên e xin phép )

Cái em thiếu nhất có lẽ là số năm kinh nghiệm không đủ. Nếu nộp vào, k bít họ có loại hồ sơ của em ngay không ạ?
    Các chị, các mẹ có thể mách nước giúp em cách bù đắp điểm yếu này nữa thì quá tốt ạ (ngoài cách đợi đủ số năm ra ý ạ )

Em cám ơn các tiền bối nhém nhém

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 951 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồ sơ họ loại hay không là dựa vào yêu cầu của công ty và dựa vào chất lượng ứng viên của đợt tuyển dụng

Muốn được nhận thì không những thỏa mãn yêu cầu của công ty mà còn phải đánh bại các ứng cử viên khác.

Về yêu cầu của công ty, thì không có tiêu chí nào là cố định cả. Nếu em yếu về mặt này (số năm kinh nghiệm) nhưng lại có điểm mạnh khác bù vào (điểm TOEIC cao) thì vẫn sẽ được xem xét để đưa vào vòng trong.

Ví dụ, công ty yêu cầu 3 năm kinh nghiệm, nhưng tôi chỉ có 9 tháng. Hãy thể hiện, 9 tháng làm việc của tôi chất lượng bằng hoặc hơn 3 năm kinh nghiệm công ty yêu cầu như: luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, vượt chỉ tiêu đề ra, bla bla ...

Có một câu truyện vui như thế này:

Có hai con ếch cùng bị rơi xuống một cái hố rất sâu, cả hai đều cố gắng nhảy lên nhưng không thành công.

Bọn ếch trên bờ vì tội nghiệp cho hai chú ếch nên khuyên đừng nhảy nữa, chỉ làm thêm kiệt sức và chết sớm hơn thôi.

Một trong hai chú buồn bã và bỏ cuộc. Chú ếch còn lại cứ tiếp tục nhảy, nhảy mãi.

Và cuối cùng nó lên được trên bờ. Con ếch còn lại chết dưới hố sâu trong tuyệt vọng!

Hy vọng em đừng có tự vứt đi cơ hội của bản thân nhé
    Nếu một chàng trai cầu hôn với một cô gái

- Cô ấy từ chối, thằng chung tình nhất thì buồn bã, sầu đời các kiểu con đà điểu căng lắm là 10 năm, 20 năm . Sau đó cuộc đời vẫn đẹp sao

- Nhưng nếu cô ấy đồng ý, thì nó cũng chỉ vui vẻ, sung sướng được lâu lắm cũng chỉ 1 tháng hay là một năm , rồi sau đó hắn sẽ ôm hận một đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cám ơn bác ạ!!! Em quyết định sẽ nộp đơn vào đó. Bác nói đúng làm ạ, không nên để lỡ mất cơ hội nào.